Porsche Cayenne E-Hybrid. Mafi ƙarfi kuma tare da mafi girman ikon sarrafa wutar lantarki

Anonim

Yana da daidai daga Panamera E-Hybrid cewa sabon Porsche Cayenne E-Hybrid ya karbi rukunin tuƙi. Wato, haɗin 3.0 V6 Turbo tare da 340 hp tare da injin lantarki 136 hp. Sakamakon shine ƙarfin haɗin gwiwa na 462 hp da 700 nm na matsakaicin karfin juyi - samuwa nan da nan a rago.

Ana aiwatar da watsa tayoyin tayoyin hudu ta atomatik ta akwatin gear guda takwas, wanda muka riga muka sani daga ɗayan Cayenne, tare da clutch ɗin cirewa yanzu ana sarrafa ta ta hanyar tsarin lantarki, yana tabbatar da saurin amsawa.

Alamar Jamus ta yi alƙawarin haɗakar amfani tsakanin 3.4 da 3.2 l/100 km (bambance-bambancen da aka samu ta hanyar nau'ikan nau'ikan ƙafafun da ke akwai) da hayaƙi tsakanin 78 da 72 g/km, har yanzu bisa ga zagayowar NEDC - tsammanin lambobi masu girma da gaske a ƙarƙashin sake zagayowar WLTP.

Porsche Cayenne E-Hybrid

Ƙananan amfani tare da electrons kawai

A dabi'a, don cimma amfani da ƙarancin waɗannan, yana yiwuwa ne kawai saboda yuwuwar samun damar yin tafiya cikin yanayin lantarki 100% - har zuwa 44 km na cin gashin kansa , amma yana ba da damar saurin gudu zuwa 135 km / h tare da fitar da sifili.

Fakitin baturi na Li-ion yana da ƙarfin 14.1 kWh - 3.1 kWh fiye da wanda ya riga shi - kuma yana ƙarƙashin ƙasan akwati. Yana ɗaukar sa'o'i 7.8 don cika cajin batura tare da haɗin 230 V. Idan ka zaɓi zaɓi na zaɓi na caja 7.2 kW (3.6 kW a matsayin misali), lokacin ya ragu zuwa 2.3 hours. Za a iya sa ido kan tsarin caji ta hanyar Porsche Connect app.

Porsche Cayenne E-Hybrid

Motar lantarki tana ba da garantin babban aiki

Alkaluman da aka gabatar sun bayyana nau'in nau'in Cayenne wanda ke da ƙarfi da ƙarfi fiye da wanda ya gabace shi, wanda ke nunawa a cikin ayyukansa. Ba kasa da ton 2.3 a nauyi ba, amma duk da haka, Porsche Cayenne Hybrid yana iya kaiwa 100 km / h a cikin 5.0 kawai, 160 km / h a cikin 11.5s kuma ya kai 253 km / h na babban gudun..

Don cimma waɗannan lambobi, musamman haɓakawa, Porsche ya yi amfani da tsarin tuƙi iri ɗaya kamar na 918 Spyder, wanda ke ba da damar yin amfani da injin lantarki a duk yanayin tuƙi wanda Kunshin Sport Chrono ya yarda. A wasu kalmomi, duk lokacin da muka danna abin totur, matsakaicin 700 Nm zai kasance koyaushe.

Porsche Cayenne E-Hybrid

Porsche Cayenne E-Hybrid

Ƙari da sababbin zaɓuɓɓuka

Sabuwar Porsche Cayenne E-Hybrid kuma yana ƙara sabbin muhawara ga SUV. A karon farko, akwai nunin kai mai launi; da sabbin abubuwa kamar Porsche InnoDrive co-direba - sarrafa jirgin ruwa mai daidaitawa - kujerun tausa, gilashin iska mai zafi da dumama mai sarrafawa mai nisa.

Porsche Cayenne E-Hybrid

A ƙarshe, kuma a karon farko akan Porsche, akwai zaɓi na ƙafafun inci 22 - Cayenne E-Hybrid yana zuwa tare da ƙafafun 19-inch a matsayin daidaitattun.

Yanzu akwai don yin oda

Sabuwar Porsche Cayenne E-Hybrid yanzu yana samuwa don oda a cikin ƙasarmu, tare da farashin farawa daga Yuro 97,771.

Kara karantawa