Aston Martin Valhalla. 950 hp hybrids tare da AMG "zuciya"

Anonim

An gabatar da shi a cikin 2019 a Nunin Mota na Geneva, har yanzu a cikin sigar samfuri, da Aston Martin Valhalla A ƙarshe an bayyana a cikin ƙayyadaddun samarwa na ƙarshe.

Shi ne farkon toshe-in matasan alamar Gaydon kuma samfurin farko da za a gabatar a ƙarƙashin inuwar Tobias Moers, sabon Shugaba na alamar Burtaniya. Amma Valhalla ya fi haka…

Tare da "manufa" da nufin Ferrari SF90 Stradale, Valhalla - sunan da aka ba da aljannar jarumi a tsohuwar tarihin Norse - ya fara "sabon ma'anar" alamar Birtaniyya kuma shine babban jigon dabarun Aston Martin's Project Horizon, wanda ya hada da "fiye da motoci 10" sababbi a ƙarshen 2023, ƙaddamar da nau'ikan lantarki da yawa da ƙaddamar da motar wasanni na lantarki 100%.

Aston Martin Valhalla

Mafi rinjayen sabon ƙungiyar Aston Martin Formula 1 da aka ƙirƙira, mai hedkwata a Silverstone, UK, Valhalla ya samo asali ne daga samfurin RB-003 wanda muka sani a Geneva, kodayake yana da sabbin abubuwa da yawa, tare da mai da hankali kan injin.

Da farko, an ba Valhalla alhakin kasancewa samfurin Aston Martin na farko don amfani da sabon injin ɗin V6 mai nauyin lita 3.0, TM01, farkon wanda Aston Martin ya haɓaka tun 1968.

Duk da haka, Aston Martin ya zaɓi ya tafi a cikin wata hanya dabam, kuma ya watsar da ci gaban V6, tare da Tobias Moers ya ba da hujjar yanke shawara tare da gaskiyar cewa wannan injin bai dace da daidaitattun watsi da Euro 7 na gaba ba, wanda zai tilasta "babban zuba jari. ” domin kasancewa.

Aston Martin Valhalla

Tsarin matasan tare da AMG "zuciya"

Domin duk wannan, da sanin game da kusancin dangantaka tsakanin Tobias Moers da Mercedes-AMG - bayan haka, shi ne "shugaban" na "gidan" na Affalterbach tsakanin 2013 da 2020 - Aston Martin ya yanke shawarar bai wa wannan Valhalla V8 na AMG. asali , musamman mu "tsohuwar" 4.0 lita twin-turbo V8, wanda a nan yana samar da 750 hp a 7200 rpm.

Wannan shi ne toshe ɗaya da muke samu, alal misali, a cikin Mercedes-AMG GT Black Series, amma a nan ya bayyana yana da alaƙa da injinan lantarki guda biyu (ɗaya a kowace axle), wanda ke ƙara 150 kW (204 hp) zuwa saitin, wanda ya sanar. jimlar ƙarfin haɗin gwiwa na 950 hp da 1000 Nm na matsakaicin karfin juyi.

Godiya ga waɗannan lambobi, waɗanda ke gudana ta hanyar watsawa ta atomatik mai sauri-dual-clutch mai sauri takwas, Valhalla yana iya haɓaka daga 0 zuwa 100 km / h a cikin 2.5s kuma ya kai babban gudun 330 km / h.

Aston Martin Valhalla
Wing yana cikin bayan Valhalla amma yana da sashin tsakiya mai aiki.

Ka tuna da Nürburgring a gani?

Waɗannan lambobi ne masu ban sha'awa kuma suna ba Aston Martin damar da'awar lokaci na kusan mintuna shida da rabi a cikin tatsuniya ta Nürburgring, wanda idan an tabbatar da hakan zai sa wannan "super-hybrid" ita ce motar samarwa mafi sauri a kan Zobe.

Kamar yadda yake tare da Ferrari SF90 Stradale, Valhalla yana amfani da injin lantarki ne kawai wanda aka ɗora akan axle na gaba don tafiya cikin yanayin lantarki 100%, wani abu da wannan matasan zai iya yi kawai kusan kilomita 15 kuma har zuwa 130 km/h na matsakaicin saurin gudu.

Aston Martin Valhalla

Duk da haka, a cikin abin da ake kira "al'ada" yanayin amfani, "ikon lantarki" yana raba tsakanin gatura biyu. Hakanan ana yin jujjuyawar koyaushe a cikin yanayin lantarki, wanda ke ba da damar watsawa tare da kayan juzu'i na "na al'ada" don haka adana wasu nauyi. Mun riga mun ga wannan mafita a cikin SF90 Stradale da McLaren Artura.

Kuma da yake magana game da nauyi, yana da mahimmanci a faɗi cewa wannan Aston Martin Valhalla - wanda ke da iyakanceccen bambance-bambancen zamewa tare da sarrafa lantarki akan gadar baya - yana da nauyi (a cikin tsari da direba) na kusan kilogiram 1650 (manufar Alamar ita ce cimma busasshen nauyi na 1550 kg, 20 kg ƙasa da SF90 Stradale).

Aston Martin Valhalla
Valhalla yana da 20" gaba da 21" ta baya, "yankakke" a cikin tayoyin gasar cin kofin wasanni na Michelin.

Dangane da ƙirar ƙira, wannan Valhalla yana ba da hoto mafi “salon” idan aka kwatanta da RB-003 da muka gani a Nunin Mota na Geneva na 2019, amma yana kiyaye kamanceceniya da Aston Martin Valkyrie.

Aerodynamic damuwa suna bayyana a ko'ina cikin jiki, musamman a matakin na gaba, wanda yana da wani aiki diffuser, amma kuma a gefen "tashoshi" da taimaka kai tsaye da iska kwarara zuwa ga engine da hadedde raya reshe, ba a ma maganar da underbody fairing. , wanda kuma yana da tasiri mai ƙarfi a cikin iska.

Aston Martin Valhalla

Gabaɗaya, kuma a cikin saurin 240 km / h, Aston Martin Valhalla yana iya samar da har zuwa kilogiram 600 na ƙasa. Kuma duk ba tare da yin amfani da abubuwan motsa jiki kamar ban mamaki kamar yadda muka samu a Valkyrie, alal misali.

Dangane da gidan, Aston Martin har yanzu bai nuna kowane hoto na ƙayyadaddun samarwa ba, amma ya bayyana cewa Valhalla zai ba da "cockpit tare da ergonomics mai sauƙi, bayyananne da mai da hankali kan direba".

Aston Martin Valhalla

Yaushe ya isa?

Yanzu saitin Valhalla mai ƙarfi ya zo, wanda zai ƙunshi martani daga direbobin Aston Martin Cognizant Formula One Team guda biyu: Sebastian Vettel da Lance Stroll. Amma game da ƙaddamar da kasuwa, zai faru ne kawai a cikin rabin na biyu na 2023.

Aston Martin bai bayyana farashin karshe na wannan “super-hybrid” ba, amma a cikin kalamai ga British Autocar, Tobias Moers ya ce: “Mun yi imanin cewa akwai wuri mai dadi a kasuwa don mota tsakanin Yuro 700,000 da 820,000. Da wannan farashin, mun yi imanin za mu iya kera motoci kusan 1000 a cikin shekaru biyu."

Kara karantawa