Donkervoort D8 GTO-JD70 R. Yaren mutanen Holland "dodo" don waƙoƙin

Anonim

Bayan bayyana keɓantaccen nau'in motar wasan motsa jiki a watan Yuni (raka'a 70 ne kawai za a kera), alamar Donkervoort ta Dutch "ta mayar da kaya" kuma ta gabatar da sigar da aka yi niyya don waƙoƙin, wanda ake kira. Donkervoort D8 GTO-JD70 R.

An bayyana shi azaman mafi sauri kuma mafi girman samfuri daga Donkervoort (kuma, watakila, tare da sunan mafi ban mamaki), a zahiri, D8 GTO-JD70 R kusan iri ɗaya ne da sigar hanya, yana bambanta kanta kawai ta gaskiyar cewa ta daina… rufin asiri.

A cikin babi na injiniya, Donkervoort D8 GTO-JD70 R ya ci gaba da yin amfani da injin Audi, mafi daidaitaccen penta-Silinda mai ƙarfin 2.5 l, turbo, debiting 421 hp da 560 Nm wanda ya bayyana yana haɗe da akwatin gear na jeri tare da ma'auni shida waɗanda ke aika iko zuwa ƙafafun baya.

Donkervoort D8 GTO-JD70 R

Duk wannan yana ba da damar motar wasanni na Dutch don tafiya daga 0 zuwa 100 km / h a cikin kawai 2.7s, kai 200 km / h a cikin 7.7s da 280 km / h na matsakaicin saurin, ƙimar da, ban mamaki, daidai suke da na hanya version.

Bayan me ya canza?

Idan aesthetically kadan ya canza kuma a cikin babin motsa jiki D8 GTO-JD70 R ya kasance iri ɗaya da sigar hanya, bayan duk menene ya sake kawo wannan sigar zuwa waƙoƙin?

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Da kyau, sabbin abubuwan D8 GTO-JD70 R suna da alaƙa da haɗin kai zuwa ƙasa kuma suna farawa daidai daga masu ɗaukar girgiza masu daidaitawa, 20% mai ƙarfi, da dakatarwa wanda ya ba da damar saukar da tsayi ta 20 mm. Bugu da kari, maɓuɓɓugan ruwa, sandunan stabilizer da syn-blocks suma sun ga tsaurinsu ya ƙaru.

Donkervoort D8 GTO-JD70 R

Dangane da tuƙi, yanzu yana da tsarin wutar lantarki mai daidaitacce. Dangane da tsarin birki, duk da kasancewarsa iri ɗaya da ƙirar hanya, har yanzu yana gabatar da sabbin abubuwa. A gaba har yanzu muna da fayafai 310 mm tare da masu kiran piston shida kuma a bayan fayafai 285 mm, amma fayafan birki da mai suna gasa kuma ABS tana da matakan daidaitawa 12.

Amma ga tayoyin wadannan daga Nankang da gaban 235/45 R17 da raya 245/40 R18. Duk wannan ya ba da damar ƙara haɓakar haɓakar gefe zuwa 2.25 g.

Donkervoort D8 GTO-JD70 R

Har yanzu a fagen sauye-sauye, Donkervoort D8 GTO-JD70 R ya sami kejin juzu'i wanda ya ƙara kilogiram 4.5 (har yanzu yana ɗaukar ɗan ƙaramin kilogiram 725), tsarin kashe wuta, kujerun fiber carbon, ƙarfafa gefe da ajiya da FIA ta amince da shi. .

Duk wannan tare ya sa wannan motar wasan motsa jiki ta Holland ta ga farashinta da aka saita a Yuro 198,000, ba tare da kirga darajar haraji ba!

Kara karantawa