A dabaran sabon SEAT Ibiza. Duk sabbin abubuwa daga ƙarni na 5.

Anonim

Fiye da shekaru 30 daga baya, Ibiza yana can don masu lankwasa. Shima SEAT din. A cikin 2016, kamfanin ya sami mafi kyawun sakamakon kuɗi a tarihinsa, tare da ribar aiki na Yuro miliyan 143. Kuma za mu iya nuna yatsa ga wasu «laifi» don waɗannan sakamakon… sabon ƙarni na Leon da sabon Ateca. Zuwan sabon ƙarni na SEAT Ibiza ya kamata ya taimaka wajen ƙarfafa wannan haɓaka.

A dabaran sabon SEAT Ibiza. Duk sabbin abubuwa daga ƙarni na 5. 8512_1

Sabuwar SEAT Ibiza yana da abin da ake buƙata don ci gaba da cin nasarar tallace-tallace. Me yasa? Abin da za mu yi kokarin gano shi ke nan a cikin ‘yan layuka masu zuwa.

Za mu duba?

Kafin in gaya muku abin da abubuwan farko suka kasance a bayan motar sabon SEAT Ibiza, yana da kyau a duba shi sosai. Yana da wani Ibiza, ba shakka game da shi. "DNA" na alamar yana bayyana sosai a duk saman. A gaba, triangular Full LED fitulun fitulu da wurin hutawa hasken rana sa sabon Ibiza nan da nan gane. Bonnet da chrome grille suna tunawa da Leon - ba kadan ba saboda, kamar yadda za mu gani daga baya, Ibiza ya fi "girma" kuma ya kusanci girman "manyansa". Kamanceceniya da Leon bazai dace da kowa ba.

A dabaran sabon SEAT Ibiza. Duk sabbin abubuwa daga ƙarni na 5. 8512_2

Duban bayanin martaba na Ibiza, ƙafafu huɗu da aka sanya a ƙarshen jiki sun fito fili, suna sa bayyanarsa ta zama mai ƙarfi da wasanni. Tsawon ƙafar ƙafar ƙafa da layin saman mai ƙyalƙyali suna ƙara jaddada girman ƙirar, yayin da faɗaɗɗen waistline ke gudana tsawon tsayin aikin jiki - haɗa layukan kaifi tare da filaye masu santsi - yana ba da ƙarin ɗaukaka da girma mai girma uku ga gaba ɗaya.

Sashin jiki na baya shine mafi kusanci ga ƙarni na baya. Fitillun wutsiya guda ɗaya sun kewaye motar, suna haɗawa da faɗaɗa masu gadin laka, kuma layukan akwati da ƙwanƙwasa suna ba ta ƙarin ƙarfi. Sigar FR tana kawo cikakkun bayanai waɗanda ke jadada halayen wasanni, kamar bututun wutsiya guda biyu da aka haɗa a cikin mai watsawa ko grille na gaba na wasanni. Matsayin XCellence, bi da bi, yana karɓar cikakkun bayanai na chrome waɗanda ke jaddada kasancewar mafi inganci da haɓaka.

Mu shiga.

A ciki, kyakkyawan ra'ayi ya kasance. Sabuwar SEAT Ibiza ya fi girma, ƙarin sarari kuma ingancin ginin ya inganta.

Kodayake alamar ta ci gaba da kai hari ga matasa masu sauraro, na tabbata cewa girman wannan Ibiza zai ba shi damar ɗaukar ayyukan iyali. A cikin akwati don Barcelona babu dakin zama na yara, amma lokacin da na gwada shi a Portugal na yi alkawarin yin gwajin (tuna da ni, don Allah!). Nisa a cikin fasinja, alal misali, ya girma 55 mm ga direba da 16 mm ga fasinja, yayin da a cikin wurin zama na baya ya karu da 35 mm kuma na kai da 17 mm. Kujerun yanzu sun fi 42mm fadi.

A dabaran sabon SEAT Ibiza. Duk sabbin abubuwa daga ƙarni na 5. 8512_3

Ok, bari mu je zuwa ƙananan ƙananan lambobi… idan kafin fasinja mai mita 1.75 ya ɗan snug a kujerar baya, yanzu, a cikin sabon Ibiza, yana iya tafiya cikin kwanciyar hankali. Na yi gwajin (Ni 1.74m ne), kuma an tabbatar. Ba za ku iya haye ƙafafunku da buɗe jarida ba, amma akwai damar yin doguwar tafiya cikin jin daɗi har ma da mahimmanci… ba tare da tsayawa akai-akai a kantunan manyan tituna masu tsada ba. "Kroquette da kofi? Yana da € 3.60, don Allah. Ka ce!?!?!

Matsayin tuki daidai ne, kujerun suna da dadi kuma suna da tallafi sosai. Ni dai ba na son diamita na gefen dabaran - a ƙarshe zai zama batun al'ada.

Gangar kuma ta girma lita 63, wanda ya kai jimillar adadin lita 355 - ma'auni a cikin ajin. Jirgin lodin ma yana da ƙasa kuma dole ne mu cire huluna zuwa alamar don haka. Ba koyaushe ba ne mai sauƙi don haɗa hanyoyin ƙirar ƙira tare da abubuwa masu amfani. SEAT yayi.

A dabaran sabon SEAT Ibiza. Duk sabbin abubuwa daga ƙarni na 5. 8512_4

Kuma ingancin ginin? Tsanani, babu shakka. A cikin ɓangaren, sabon SEAT Ibiza yana ɗaya daga cikin samfurori da ke amfani da kayan aiki mafi kyau kuma taron ba kome ba ne don bashi, har ma da samfurori daga sashin da ke sama. Yi hankali Leon...

Na kuma son matsayi na duk sarrafawa da kayan aiki, daidaitacce zuwa direba kuma ba tare da buƙatar mu cire idanunmu daga hanya don sarrafa ayyuka na asali kamar kwandishan ba. Wani dalla-dalla da nake so (har ma na ce na gode da babbar murya!) Shin kasancewar maɓallan jiki don sarrafa rediyo - akwai samfuran da ke haɓaka ayyukan allon taɓawa, wannan ba haka bane. Kuma da yake magana game da tsarin haɗin kai na Full Link (tare da allon 8-inch), dole ne a ce tsarin yana da sauƙi kuma mai sauƙin amfani.

A dabaran sabon SEAT Ibiza. Duk sabbin abubuwa daga ƙarni na 5. 8512_5

Haɗin kai tare da wayowin komai da ruwan yana da tabbacin a cikin duk nau'ikan - a cikin ƙarin kayan aikin akwai ma cajin mara waya "kafet", wanda godiya ga tsarin cajin shigar da ke kawar da igiyoyin da muke rasa kullun (kada mu kasance mu kaɗai a cikin wannan…). Ci gaba da jigon haɗin kai, SEAT ya ƙaddara ya zama ɗaya daga cikin alamun da ke kan gaba a cikin wannan al'amari kuma a cikin ci gaba da sababbin hanyoyin magance motsi tare da Haɗin Mota. Sabuwar SEAT Ibiza wani mataki ne a wannan hanya.

A cikin dabaran

Matsayin tuki daidai ne, kujerun suna da dadi kuma suna da tallafi sosai. Ba na son diamita na bakin sitiyari - a ƙarshe zai zama al'ada. A gefe guda, jin tuƙi, akwatin gear (a cikin nau'ikan da ke da akwatin gear na hannu) da takalmi daidai ne.

Dole ne mu yi magana game da "giwa a cikin ɗakin": ba za a sami nau'in Cupra ba.

Gaskiyar ita ce, ba zan iya fara motsi na tuki ba tare da mafi kyawun sigar don bincika yiwuwar sabon Ibiza "zuwa cikakke". A zahiri ina magana ne game da sabon 150hp SEAT Ibiza FR 1.5 TSI tare da akwatin DSG7. Duk da haka a cikin birnin Barcelona da kuma a cikin kwanciyar hankali, ya riga ya yiwu a lura da sabis na sabon dandalin MQB A0 - Ibiza yana da daraja na ƙaddamar da wannan sabon dandalin daga Volkswagen Group. Sabon Ibiza yana jin dadi a hanyar da yake fuskantar kowane nau'i na benaye. Kuma godiya ta tabbata ga wannan ƙarfin tsarin da dakatarwar ta gudanar da aikinta sosai.

A dabaran sabon SEAT Ibiza. Duk sabbin abubuwa daga ƙarni na 5. 8512_6

Wani muhimmin batu shine tsarin tuƙi na C-EPS (Column Electric Power System) tare da taimakon lantarki, wanda da alfahari yana taka rawa wajen watsa ra'ayi ga direba. Dakatarwar gaba nau'in McPherson ne kuma a baya akwai gatari mai tsauri. Bugu da ƙari, nau'ikan FR suna ba da zaɓi na saiti na masu ɗaukar hankali tare da sarrafa lantarki wanda ke ba da damar zaɓin saituna biyu daga ɗakin (Al'ada da Wasanni). Ina ba da shawarar wannan zaɓi mai ƙarfi idan kun zaɓi sigar FR.

A cikin yanayin "al'ada", jin daɗin tuƙi ya fito waje, a cikin yanayin "wasanni" Ibiza FR yana ɗaukar sabon hali kuma mun zama abokin tarayya mai kyau don sashin dutse.

Mutum biyu?

Daga Ibiza FR Na yi tsalle kai tsaye zuwa "dan'uwansa" Ibiza XCellence. Dangane da kayan aiki, waɗannan nau'ikan guda biyu a lokaci guda suna mamaye saman kewayon Ibiza.

A cikin Ibiza XCellence, yanayin wasanni na Ibiza FR yana ba da hanya zuwa mafi kyawun matsayi. Bambance-bambancen da aka sani a waje (tsari), ciki (kayan aiki) da kuma matsayi a kan hanya (daidaitaccen dakatarwa don mafi girma ta'aziyya da kuma taya mai girma). Lanƙwasa kaifin XCellence ya yi ƙasa, amma jin ta'aziyya a kan jirgin ya fi girma. Za mu iya magana game da wani Ibiza tare da dual hali… ya rage naka ka zabar sigar cewa mafi ya dace da bukatun.

A dabaran sabon SEAT Ibiza. Duk sabbin abubuwa daga ƙarni na 5. 8512_7

Ba zan iya yarda cewa zan rubuta wannan ba amma… Na zaɓi XCellence. Ko watakila kusancin ’yan shekara 32 ne ke magana da babbar murya. Sigar 115 hp 1.0 TSI tana aiki da kyau kuma tana kashe kaɗan. A sauƙaƙe muna buga waƙoƙi masu rairayi a cikin wannan sigar. Nau'in Diesel ya rage don gwadawa, wanda, idan aka yi la'akari da haɓaka ƙarfin sabbin injunan mai, ba su da ma'ana sosai. Yi lissafi kawai.

injuna

Ba zan ba ku labarin abubuwan da ke tattare da dabarar nau'ikan Diesel ba, saboda kamar yadda na ce, nau'ikan man fetur kawai nake tuka. Amma akwai injuna don kowane dandano da kasafin kuɗi. An fara da injin 1.0 tare da 75 hp an ba da shawarar don kyakkyawan 15,355 Yuro. Kodayake don ƙarin Yuro 600, SEAT yana ba da shawarar injin mai ban sha'awa, 1.0 TSI tare da 95 hp. A ra'ayi na, ƙwararren chassis na Ibiza ya cancanci injin tare da ƙarin "rai" kuma injin yanayi na 75 hp dole ne ya rasa shi. Hankalin da ba shi da hulɗa tare da samfurin a cikin ƙasashen Portuguese.

A dabaran sabon SEAT Ibiza. Duk sabbin abubuwa daga ƙarni na 5. 8512_8

Sifofin Diesel suna farawa daga Yuro 20,073 (Reference 1.6 TDI na 95hp) kuma sun haura zuwa Yuro 23,894 (FR 1.6 TDI na 115hp). Kuna iya tuntuɓar cikakken lissafin farashi anan.

Mu je wurin "giwa a daki"? Gaskiya ne. Ba za a sami sigar Cupra ba. Na riga na karanta wannan labarin a wasu shafukan yanar gizo na duniya, amma dole ne in fuskanci jami'an SEAT da tambaya: shin za a sami sabon SEAT Ibiza Cupra ko a'a? Amsar ita ce "a'a". Ba “bari mu yi tunani” ba, “bari mu yi tunani”, ba ko ɗaya ba… zagaye ne “a’a”. Me yasa? Domin bisa ga waɗanda ke da alhakin SEAT, matakin aikin sigar FR ya riga ya yi girma sosai. Ƙaddamar da nau'in Cupra na Ibiza na yanzu zai tilasta shi ya wuce 200 hp. Kuma idan hakan ta faru, za mu shiga cikin haɓakar ƙimar da, bisa ga alama, 'yan abokan ciniki kaɗan ne ke son biya.

Abin kunya ne, saboda ƙwarewar FR version ya bar mu muyi tunani: "Kuma ta yaya Ibiza zai kasance a cikin nau'in Cupra". Ba za mu san amsar ba...

A dabaran sabon SEAT Ibiza. Duk sabbin abubuwa daga ƙarni na 5. 8512_9

Kara karantawa