Me yasa babu BMW i8 daga Alpina?

Anonim

THE BMW i8 , wanda ya ga ƙarshen samar da shi a wannan shekara, ita ce motar wasan motsa jiki ta farko ta Jamus. Idan akwai abubuwa da yawa game da i8 wanda ya burge kuma ya ci gaba da ban sha'awa - ƙira da gini, sama da duka - to an sami suka maimaituwa. Matsakaicin ƙarfin haɗin 374 hp koyaushe yana barin wani abu da ake so.

Ba cewa i8 ba ta da sauri. Amma idan ya kasance don nuna sabuwar duniya game da cimma nasarar aiki - a cikin wannan yanayin, aure tsakanin hydrocarbons da electrons - a koyaushe ana buƙatar i8 tare da ƙarin aiki da / ko mai da hankali wanda zai tashi zuwa matakin 100% konewa wasanni motoci kamar Porsche 911 ko Audi R8.

Bai taɓa faruwa ba, amma wannan ba yana nufin ba a tattauna ba ko ma ƙoƙarin haɓakawa. Tun da a zahiri mun san BMW i8, an san cewa Alpina yana aiki akan nasa sigar wasan motsa jiki. Kuma gaskiya ga al'ada, Alpina zai ba i8 babban tsalle a cikin aiki akan i8 da muka saba sani.

BMW i8

Bayan haka, me yasa ba mu taɓa samun mallakar Alpina i8 ba?

A karshe muna da amsoshi. Andreas Bovensiepen, babban darektan Alpina, a wata hira da BMW Blog, ya tabbatar da cewa eh, gaskiya ne cewa sun ɓullo da "su" i8, amma za a yi watsi da aikin lokacin da suka fuskanci matsaloli da dama.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Matsalolin da a ƙarshe duk sun samo asali ne a cikin yanke shawarar canza 1.5 l turbocharged uku-Silinda na jerin samfurin, wanda ke da 231 hp, don girma kuma mafi girma 2.0 l turbocharged hudu-Silinda da muka samu a yau a cikin BMW M135i . Amma a nan don zare kudi kusan 350 hp maimakon 306 hp.

Bovensiepen yayi ikirarin cewa tare da injin silinda hudu, Alpina i8 zai ba da 462 hp na matsakaicin ƙarfin haɗin gwiwa da 700 Nm na matsakaicin ƙarfin haɗakarwa. , tsalle mai bayyanawa a cikin iko, binary kuma, muna so mu yi imani, a cikin aiki.

Alpine D3 S
Alpina D3 S, ɗaya daga cikin shawarwari da yawa na alamar.

Koyaya, tare da mafi girma kuma mafi ƙarfi injin, matsalolin sanyaya na farko sun taso. Don magance su, Alpina ya fara ta hanyar shigar da mafi girma intercooler, amma ya ƙare har ya ƙara ƙarin intercoolers guda biyu, wanda aka sanya a kan shinge na gaba, don kiyaye man fetur da akwatin gear a yanayin zafi mai kyau.

A cikin akwati na gearbox, ba ya zama ko da tambaya na sanyaya saukar da atomatik watsa mai sauri shida na daidaitaccen samfurin. Wannan bai iya ɗaukar ƙarin ƙarfin babban injin ba, don haka suka juya zuwa ga Aisin mai saurin atomatik takwas wanda ke da alaƙa da wannan injin a yau.

Da kyau, tare da injin da watsawa ya fi girma, shi ma ya zama dole don ƙirƙirar ƙananan ƙirar aluminum don tallafa musu, wanda zai fi ƙarfin da yake da shi - canje-canjen da suka dace sun ci gaba da tarawa.

BMW i. Motsin hangen nesa
BMW i8 yana buɗe sabon gininsa

A gaba, don kawar da ƙwanƙwasa wanda ke nuna halin i8, Alpina ya sanya tayoyin 50 mm fadi fiye da kunkuntar 195s, wanda jerin samfurin sanye take da su. A sakamakon haka, ya zama dole don samar da sababbin, manyan shinge don saukar da robar fadi.

Tare da wannan duka, babban injin da akwatin gear, girma da ƙari intercoolers, sake fasalin abin hawa na baya, Alpina i8 shima zai yi nauyi da kusan kilogiram 100. Babu wani abu da zai damu game da firam ɗin carbon fiber na i8, wanda ya kasance mai ƙarfi don ɗaukar ƙarfin ƙarfi da nauyi, ba buƙatar ƙarfafawa. Amma karin kilogiram 100 yana nufin cewa dole ne a sake tabbatar da wannan Alpina i8 ta fuskar tsaro, a wasu kalmomi, dole ne a sake maimaita gwaje-gwajen da aka yi masu tsada don a haɗa su.

Amma a cewar Andreas Bovensiepen, waɗannan canje-canjen da kuma kuɗin da ke tattare da su ba shine babban dalilin yin watsi da ci gaban i8 ɗin sa ba.

Dalilin da ya "kashe" aikin da kyau

Babban dalilin da ya sa suka yi watsi da aikin shine daidaita sarkar kinematic mai rikitarwa. BMW i8 yana da raka'o'in wutar lantarki guda biyu waɗanda suka bambanta ta jiki - injin konewa yana motsa axle na baya kuma motar lantarki tana motsa axle na gaba, ba tare da wani abu da ya haɗa su gaba ɗaya ba - amma suna aiki tare cikin jituwa, kamar suna ɗaya. Kuma wannan yana yiwuwa ne kawai godiya ga software wanda ke kula da aikin raka'a guda biyu, wanda aka inganta musamman don "byte" a gare su.

A wasu kalmomi, lokacin da suka canza injin konewa da watsawa daban-daban, sun rasa ingantaccen gudanarwa da daidaitawa. Dole ne su sake yin shi gaba ɗaya. Kuma yin haka ba kawai za su ciyar da lokaci mai yawa ba, saboda yana da wahala sosai, amma yin hakan zai yi tsada sosai.

A wannan lokacin ne Andreas Bovensiepen da tawagarsa suka jefar da tawul a ƙasa, yayin da suka yanke shawarar cewa bai dace da ƙoƙarin ɗan adam da na kuɗi don ci gaba da aikin ba don saduwa da ƙa'idodin da aka saba buƙata a Alpina. An yi samfurin wannan Alpina i8 har sai da ya yi aiki, amma a ƙarshe ya gaza a cikin haɗin gwiwar na'urorin wutar lantarki guda biyu.

Wataƙila rikitarwa da ƙarin farashi kuma suna taimakawa wajen tabbatar da dalilin da yasa ba a taɓa samun i8 daga BMW M ba, kuma ba kawai daga Alpina ba.

Kara karantawa