BMW M1 AHG Studio. Mafi ƙarancin M1 na siyarwa ne

Anonim

The kawai model daga Jamus iri da za a classified a matsayin super wasanni, da BMW M1 yana da ɗan gajeren labari amma mai tasiri. Dalilan kasancewar M1 suna komawa ne ga son BMW na yin gasa a rukuni na 5 a WSC (Championcar na Duniya) a ƙarshen 70s.

Idan akwai mota da za a iya la'akari da wani musamman homologation, shi ne ba tare da shakka BMW M1. Amma ba za a amince da rukunin 5 kamar yadda aka yi niyya ba. Canje-canje a cikin ƙa'idodi sun tilasta alamar ta gina raka'a 400 azaman rukunin 4 na farko, sannan kawai za su iya "ɗauka" zuwa amincewar rukuni na 5.

A ƙarshe, a cikin kewayawa

Maimakon jinkirta shiga gasar, BMW ya yi tsammaninsa, ba tare da jiran gina rukunin 400 ba, ta hanyar samar da nasa gasar: BMW M1 Procar Champioship . Kofi ne mai lamba guda, wanda ya tattaro direbobi daga fannoni daban-daban - Formula 1, Tours, GT - tare da sanya su a bayan motar BMW M1 da aka shirya don zagayawa.

BMW M1 Procar
M1 Procar a cikin dukkan daukakarsa.

Layukan kaifi na BMW M1 - wanda Giorgetto Giugiaro ya yi, wanda manufar Turbo ta 1972 ya rinjayi - an ƙware da “tsoka” don yin hidima a kewaye. Faɗaɗa, ƙasa kuma tare da mahimman kayan aikin iska, sun ba wa M1 bayyanar da ta bayyana a fili manufarta azaman injin cin da'ira - zai yi tasiri mai dorewa…

Gasar Procar tana da yanayi biyu ne kawai (1979 da 1980) kuma samar da BMW M1 zai ƙare a 1981, tare da kusan raka'a 460 da aka samar , 20 daga cikinsu an ƙaddara don gasar Procar. Tarihin binciken BMW M1 AHG ya fara daidai da ƙarshen gajeriyar aikin M1.

KU BIYO MU A YOUTUBE Kuyi Subscribe Na Channel Dinmu

Idan akwai M1 Procar don hanya fa?

Lokaci ya yi da za mu sadu da Peter Gartemann, shugaban kuma mamallakin AHG, mai rarraba BMW na Jamus. An yi wahayi zuwa ga kyakkyawar M1 Procars, shi ne wanda ke da ainihin ra'ayin don ƙirƙirar nazarin ƙira don M1 dangane da kamannin Procars na kewaye.

BMW M1 Procar

Fadi kuma tare da "mahaifiyar" duk abin sha.

Don yin haka, yana nuna cewa sashin AHG Motorsport na ƙungiyar zai ɗauki M1 (rare) kuma ya juya shi zuwa injin mai kama da M1 Procar. Idan gyare-gyaren sun bayyana a waje - faɗaɗɗen bakuna, reshe na baya da ƙayyadaddun ƙafafu - akwai masu zurfi fiye da kallon.

Binciken BMW M1 AHG ya sami dakatarwar gasar daidaitacce, sabbin ƙafafun inci 16 daga BBS - 8" fadi a gaba da 9" a baya -, kuma 3.5-lita M88 inline shida-Silinda ya ga ƙarfinsa ya tashi daga ainihin 277 hp zuwa mafi ban sha'awa 350 hp. . An kuma maye gurbin clutch da wata gasa, haka kuma an maye gurbin tsarin shaye-shaye da wani tare da sabunta muryoyin sauti.

Har yanzu motar mota ce, don haka ciki ya kiyaye duk abubuwan jin daɗi. Rubutun fata suna da yawa kuma an inganta tsarin sauti daga ma'auni tare da ƙarin masu magana.

BMW M1 Procar

Ciki ya kiyaye matakan jin daɗin da ake buƙata don amfani da su akan hanya.

Rarrabe fiye da Procar

Kamar yadda kuke tsammani, wannan sauyi ba ta da arha. Baya ga samun M1 da biyan kuɗin canjin sa, abokin ciniki ya biya tsarin takaddun shaida na TÜV don samun damar tafiya akan hanya, wanda har ma ya haɗa da jerin gwaje-gwaje.

Domin kara sanya su na musamman, kowanne na BMW M1 AHG Studie ya yi fasali na musamman na fenti, wanda mashahurin Hermann Altmiks ya yi.

Gabaɗaya, an kiyasta cewa raka'a 10 ne kawai suka sami "maganin" Nazarin AHG - lambobi ƙasa da na Procar, motar kewayawa - kuma wannan wacce ake siyarwa yanzu ita ce farkon su duka, mallakar Peter Gartemann, wanda ya shahara ga ainihin fenti na musamman.

Rarity yana ƙara ƙima

Idan BMW M1 yana da wuya, ba a ma magana game da fitowar AHG Studie. Kuma a lõkacin da ta je mota cewa nasa ne marubucin, wanda ya haifar da wannan rare edition, kamar yadda za ka iya tunanin, da darajar kai stratospheric matakan. An sake gyara wannan rukunin a cikin 2017, wanda aka kammala a wannan shekara, wanda ya shafe kilomita 50 kawai tun daga lokacin - adadin kilomita ya kai kusan kilomita 34,000.

Farashin da za a biya don wannan mota ta musamman ita ce $930,000 ko kusan Yuro 760,000 kuma ana siyarwa a Hemmings.

BMW M1 Procar

Rims na BBS ne

Kara karantawa