Duk game da Land Rover Defender na karni. XXI

Anonim

Damuwa, damuwa, ciwon kai, rashin barci, rashin narkewar abinci ... Muna yin caca cewa sabon ƙungiyar ci gaba Land Rover Defender ya bi duk wannan. Bayan haka, ta yaya za a maye gurbin alamar (gaskiya) gefen hanya wanda ke ci gaba da samarwa har tsawon shekaru 67? Ya kamata hawan Everest ya zama mai sauƙi…

Yadda za a kawo shi karni. XXI, inda motar ke da ƙayyadaddun tsari, ko ta fuskar tsaro ko hayaƙi; inda dijital ke ɗaukar mahimmancin mahimmanci; a ina ma muke kokarin kawar da sinadarin da ke tsakanin sitiyarin da wurin zama?

Ba zai yiwu ba, a cikin hasken duniyar da muke rayuwa a cikinta, don dawwamar da Mai tsaron gida (ko jerin asali) da muka sani koyaushe, don haka kawai hanyar da za ta ci gaba ita ce ta sake ƙirƙira, kiyayewa, gwargwadon yiwuwa, dabi'un muna hulɗa tare da Defender na "tsabta kuma mai wuya", abu mai amfani da mai da hankali kan aiki.

Land Rover Defender 2019

Gado mai nauyi.

Ga masu cin zarafi da magoya baya, lokaci ya yi da za a nutse a cikin sabon kuma sabunta Land Rover Defender.

Yayi kama da mai tsaron gida

Wataƙila ɗayan abubuwan da suka fi dacewa don shawo kan su. Sukar sun kasance masu tsauri lokacin da aka tsara tsarin DC100 a cikin 2011, wanda shine dalilin da ya sa Land Rover ya ɗauki mataki baya, yana saka hannun jari a cikin ƙarin ƙira mai aiki da amfani, yayin da har yanzu ke haifar da wani ƙwarewa a cikin aiwatar da shi.

Land Rover Defender 2019

Silhouette mai kyan gani ya rage, ko a cikin gajeren 90 (kofofi uku) ko kuma tsayin 110 (ƙofofi biyar); Filayen suna da tsabta kuma suna da ɗan lebur, ba tare da wani “fulawa” da ba dole ba ko abubuwa masu salo.

Sabon Mai tsaron gida yana mutunta abin da ya gabata, amma baya barin ya iyakance shi. Sabon Mai Karewa ne don sabon zamani.

Gerry McGovern, Babban Jami'in Zane, Land Rover

Wuraren gaba da na baya gajeru ne sosai don tabbatar da kusurwoyi don aikin kashe hanya (38º kusurwar hari da 40º kwana na fita); kuma samun damar shiga ɗakin kayan yana kuma ta ƙofar buɗewa ta gefe, wanda ke haɗa ƙafafun kayan.

Land Rover Defender 2019

Sakamako? Sabuwar Land Rover Defender ba ta makale a baya, ba ta faɗuwa don sauƙi mai sauƙi ba, duk da haɓaka fasalin gabaɗaya da manyan abubuwan asali.

Har ila yau, ba ya bin salon "fashion" mai salo, kuma gaskiyar cewa ya ƙunshi layi, saman da abubuwa waɗanda suke da sauƙi a cikin ainihinsa, amma ba tare da neman "mai arha", yana ba da damar samun dawwama ga wannan ƙirar ba.

Land Rover Defender 2019

juyin juya hali na ciki

Har yanzu a cikin babin ƙira, a cikin ciki ne muke ganin cewa tabbas mun shiga wani zamani. Abubuwan taɓawa akan Mai tsaro? Barka da zuwa karni na 19 XXI. Zane na ciki yana da alama ta hanyar ginin gine-gine, inda yanayin aikin Defender ya sami mafi kyawun magana.

Land Rover Defender 2019

Ƙimar gyare-gyaren da ke ma'anar dashboard shine katako na magnesium wanda ke aiki da tsayin dashboard. Wani yanki na musamman, wanda ke tabbatar da jin dadi ga ciki, tare da murfin filastik - samuwa a cikin nau'i-nau'i daban-daban - wanda ke goyan bayan duk sauran abubuwa.

Sauki da kuma amfani da Mai karewa na asali yana samun amsawa a cikin abubuwan tsarin da suka haɗa shi, kamar ginshiƙan tsarin ƙofa, waɗanda aka nuna da girman kai, ko a cikin sukurori daban-daban waɗanda kowa ke iya gani.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu a nan

Wataƙila kun riga kun lura da ƙaramin kullin gearbox ɗin da aka saka akan dashboard ɗin kanta. Tabbatar da matsayin sa yana da sauƙi: don yantar da sararin samaniya a tsakiya inda za mu iya sanya wurin zama na uku (amfani lokaci-lokaci), tsakanin sauran biyun, yana sa ya yiwu a ɗauki fasinjoji uku a gaba, kamar yadda ya faru a farkon Land Rovers. .

Land Rover Defender 2019

A wasu kalmomi, har ma da ɗan gajeren Defender 90 - kawai 4.32 m tsawo (babu motar mota), wanda ya fi guntu Renault Mégane - zai iya ɗaukar fasinjoji har shida.

Mai tsaron gida 110, ya fi tsayi (4.75 m ba tare da ƙafafun ƙafa ba) kuma tare da kofofi biyar, zai iya zama fasinjoji biyar, shida, ko 5 + 2; da 1075 l na iyawar kaya daga jere na biyu zuwa baya kuma har zuwa rufin (646 l zuwa ga waistline).

Akwai ɗakunan ajiya da yawa, falon an yi shi da roba, mai juriya kuma mai sauƙin wankewa, kuma rufin masana'anta mai ja da baya yana da zaɓin samuwa.

Monoblock kuma ba stringers da crossmembers

Mun ga Wrangler, da G har ma da ƙaramin Jimny sun tsaya kan al'ada ta zama a kan chassis tare da spars da crossmembers. Sabuwar Land Rover Defender ya bi ta wata hanya.

Land Rover Defender 2019

Wannan yana amfani da bambance-bambancen dandali na aluminium monocoque na Jaguar Land Rover, D7. ake kira D7x - "x" don matsananci, ko matsananci.

Wannan shi ne, ba tare da wata shakka ba, mafi yawan takaddama na sabon mai tsaron gida: watsi da chassis na gargajiya tare da spars da crossmembers.

A gare mu, gine-ginen gargajiya ba ya da ma'ana. Muna son Mai tsaron gida ya zama kyakkyawan TT ba tare da yin sulhu akan kwalta ba.

Nick Rogers, Daraktan Injiniyan Samfura, Land Rover

Land Rover ya ce shi ne mafi tsauri tsarin da ya taba samar - 29 kNm/digiri, ko sau uku stiffer fiye da na gargajiya spars da crossmembers, "samar da cikakken tushe," in ji alamar, ga dakatarwa mai cikakken zaman kanta (helical ko pneumatic maɓuɓɓugan ruwa) da kuma don samar da wutar lantarki.

Land Rover Defender 2019

A "sana'ar bangaskiya" a cikin cancantar sabon fasaha na fasaha, wanda, a ra'ayinmu, yana buƙatar tabbatarwa a kan hanya. Wani abu da ya kamata mu yi ba da daɗewa ba a gwaji mai ƙarfi na farko.

kan hanya da kashe hanya

Tare da irin wannan ingantaccen tsarin dakatarwa - don Mai tsaron gida -, kasusuwa biyu a gaba da Haɗin kai a baya, wannan zai zama Mai tsaron gida tare da mafi “kyakkyawan halaye” koyaushe akan kwalta - za mu iya ƙidaya ƙafafun har zuwa 22 ″ ( !). Mafi ƙarancin girma shine 18 inci.

Mun tambayi Andy Wheel, wanda ke da alhakin ƙirar waje na sabon Defender, game da shawarar ɗaukar ƙafafun tare da girman «XXL» kuma amsar ba za ta kasance mai sauƙi ba: "Mun ɗauki waɗannan matakan ƙafafun saboda za mu iya . Baya ga kasancewa mai iyawa da ƙarfi, Mai tsaron gida dole ne ya zama abin kyawawa da zamani. Ina ganin mun cimma wannan burin.”

Land Rover Defender 2019

Amma tare da wannan "juyin halitta" na fasaha, ƙwarewar Land Rover Defender ba ta lalace ba?

Ma'anar ma'anar kowane "tsabta kuma mai wuya" duk ƙasa ba ta da kunya. Dandalin D7x yana ba da damar kusurwoyi na kai hari, ventral ko ramp, da fitarwa na, bi da bi, 38º, 28º da 40º don Mai Karewa 110, sanye take da dakatarwar iska da matsakaicin tsayi zuwa ƙasa (291 mm).

Mai tsaron gida 90, a ƙarƙashin sharuɗɗa iri ɗaya, yana kula da 38th, 31st da 40th. Zurfin nassi na ford ya bambanta tsakanin 850 mm (maɓuɓɓugan ruwa) da 900 mm (susp, pneumatic). Matsakaicin gangara shine 45º, ƙima iri ɗaya don matsakaicin gangaren gefe.

Land Rover Defender 2019

Dangane da watsawa, a zahiri muna da tuƙi mai ƙafafu huɗu, akwatin canja wuri mai sauri biyu, bambancin tsakiya da makulli na zaɓi na zaɓi na baya.

Kwamfuta don "laka"

Baya ga na'urorin, software ne wanda aka haskaka don aikin kashe hanya, tare da sabon Land Rover Defender ya gabatar da tsarin. Martanin Kasa 2 configurable, wanda a karon farko yana da sabon yanayin ford passes, mai suna WADE.

Wannan tsarin yana ba da damar direba don saka idanu da tsayin ruwa zuwa jiki (900 mm matsakaicin tsayi) ta hanyar allon a tsakiyar dashboard, kuma bayan barin yankin nutsewa, ta atomatik ta bushe fayafai (ƙirƙirar juzu'i tsakanin abubuwan da aka shigar da su). fayafai) don iyakar ƙarfin birki nan take.

Hakanan tsarin ClearSight Ground View yana nan, yana sanya bonnet "marasa ganuwa", inda zamu iya gani akan allon tsarin infotainment abin da ke faruwa kai tsaye a gaban abin hawa.

Land Rover Defender 2019

Kare… lantarki

A yayin kaddamar da shi, sabon Land Rover Defender zai yi amfani da injuna hudu, Diesel biyu da kuma man fetur biyu.

An riga an san shi daga wasu samfuran Jaguar Land Rover, a cikin filin Diesel muna da raka'o'in silinda huɗu na cikin layi guda biyu, tare da ƙarfin lita 2.0: D200 da D240 , dangane da ikon da kowane ɗayan ya biya.

A gefen fetur, mun fara da 2.0 lita a cikin layi hudu-Silinda, da P300 , wanda shine kamar fadin 300 hp na iko.

Babban labarai zai kasance gabatarwar sabon in-line-6-cylinder block tare da 3.0 l da 400 hp ko P400 , wanda zai kasance tare da tsarin 48 V Semi-hybrid.

Land Rover Defender 2019

Akwai watsawa guda ɗaya kawai don duk injuna, watsawa ta atomatik mai sauri takwas daga ZF kuma a shekara mai zuwa wani nau'in Tsaron da ba a taɓa gani ba zai zo: P400e , ko Fassara ga yara, Mai Kare Haɗin Haɓaka.

Kare, mai kama da… babban fasaha?

Ba wai kawai a cikin injunan lantarki ba ne muke ganin buƙatar "tsohuwar" Defender don daidaitawa da karni. XXI - akwai juyi na dijital a cikin sabon Mai tsaron gida wanda ya dogara akan sabon gine-ginen lantarki, EVA 2.0.

Land Rover Defender na iya karba - tunanin - sabunta software ba tare da waya ba (SOTA), cibiyar sadarwar da ta riga ta dace da fasahar 5G, kuma ta fara sabon tsarin infotainment mai suna Pivo Pro , sauri kuma mafi fahimta.

Da yake magana da Razão Automóvel, Alex Heslop, Daraktan Software da Electronics a Land Rover, ya bayyana cewa ya ɗauki alamar shekaru 5 don haɓaka tsarin EVA 2.0.

Matsayin daɗaɗɗen wannan sabon tsarin ya kai matakin da za a iya sabunta shi ba tare da dakatar da amfani da shi ba yayin shigarwa. Ƙarfin sarrafawa na sabon tsarin yana ba shi damar karɓar sababbin ayyuka a nan gaba ba tare da ɓata saurin gudu da ruwa na amfani ba.

Land Rover Defender 2019

keɓancewa

Baya ga salon jiki guda biyu, 90 da 110, kuma har zuwa kujeru shida (90) ko bakwai (110), sabon mai tsaron gida zai kasance a cikin matakan kayan aiki daban-daban: Defender, S, SE, HSE da Defender X.

Baya ga matakan kayan aiki, sabon Mai tsaron gida kuma zai iya karɓar fakitin gyare-gyare guda huɗu: Explorer, Kasada, Kasa da Birane , kowanne ya dace da nau'in amfani, tare da takamaiman kayan aiki - duba hoton da ke ƙasa.

Land Rover Defender 2019

Fakitin Explorer

Nawa ne kudinsa? Farashin sabon Mai tsaron gida

Ana bayyana sabon mai tsaron gida na Land Rover a bainar jama'a a Nunin Mota na Frankfurt. A yanzu kawai nau'ikan fasinja, amma na shekara za a ƙara nau'ikan kasuwanci.

Ƙafafun ƙarfe, ƙarancin kayan aiki kuma ba shakka farashin mafi kyau. Ƙananan abubuwa "masu daraja", waɗanda, duk da haka, ba sa yin sulhu da bayyanar gaba ɗaya na samfurin:

Land Rover Defender 2019
Waɗannan su ne masu kare gaba na gaba "masu sana'a".

Tare da tallace-tallacen da aka shirya farawa a Portugal don bazara na shekara mai zuwa, farashin sabon Defender yana farawa a Eur 80500 a cikin gajeren sigar (Defender 90) kuma a cikin Eur 87344 don dogon sigar (Mai tsaron gida 110).

A lokacin ƙaddamarwa na farko, nau'in Defender 110 kawai zai kasance, mai alaƙa da injunan D240 da P400. Bayan watanni shida, da Defender 90 version ya zo, ya zo da sauran injuna a cikin kewayon.

Land Rover Defender 2019

Kara karantawa