HUH. Waɗannan tsarin tsaro za su zama wajibi daga 2021

Anonim

manufar Hukumar Tarayyar Turai shi ne rage rabin adadin mace-macen da ake samu a hanyoyin Turai nan da shekarar 2030, wani matsakaicin mataki na shirin Vision Zero, wanda ke da nufin rage yawan mace-mace da raunuka a kan titunan zuwa kusan sifili nan da shekara ta 2050.

A bara an sami mutuwar mutane 25,300 da munanan raunuka 135,000 a sararin samaniyar Tarayyar Turai. , kuma duk da ma'anar raguwar kashi 20 cikin 100 tun daga 2010, gaskiyar ita ce tun daga 2014 lambobin sun kasance a zahiri.

Matakan a yanzu sun sanar da nufin rage adadin wadanda suka mutu da 7,300 da kuma munanan raunuka da 38,900 na tsawon lokacin 2020-2030, tare da ƙarin raguwa da aka yi hasashen tare da gabatar da matakan da suka shafi ababen more rayuwa.

Gwajin Crash Volvo XC40

Jimillar tsarin tsaro 11 za su zama wajibi ga motoci , da yawa daga cikinsu sun riga sun sani kuma suna samuwa a cikin motocin yau:

  • Birki mai sarrafa kansa na gaggawa
  • Pre-shigar Breathalyzer ignition block
  • Matsala da Mai Ganewa
  • Shigar bayanan haɗari
  • Tsarin Tsaida Gaggawa
  • Haɓaka gwajin Crash na gaba (cikakkiyar faɗin abin hawa) da ingantattun bel ɗin kujera
  • Girman yankin tasirin kai ga masu tafiya a ƙasa da masu keke, da gilashin aminci
  • Smart gudun mataimakin
  • Mataimakin Kula da Layi
  • Kariyar mazaunin - tasirin sandar sanda
  • Kamara ta baya ko tsarin ganowa

Tilas ba sabo ba ne

A baya, EU ta ba da umarnin sanya na'urori daban-daban don haɓaka matakan tsaro a cikin motoci. Tun daga Maris na wannan shekara, tsarin kiran E-Kira ya zama wajibi; ESP da ISOFIX tsarin tun 2011, kuma idan muka koma baya, ABS ya zama tilas a cikin duk motoci tun 2004.

Kai gwaje-gwajen hatsari , ko gwaje-gwajen haɗari, za a sabunta su - ko da yake mafi tsaka-tsaki, gwajin NCAP na Yuro da ma'auni ba su da ainihin ƙimar ka'ida - yana rinjayar cikakken fadi, cikakken fadi, gwajin hadarin gaba; gwajin sandar sanda, inda aka jefa gefen mota a kan sanda; da kuma kariya ga masu tafiya a ƙasa da masu keke, inda za a faɗaɗa yankin tasirin kan abin hawa.

Dangane da kayan aikin aminci ko tsarin da za su zama tilas a cikin motoci daga 2021 gaba, mafi bayyane shine birki mai sarrafa kansa na gaggawa , wanda ya riga ya kasance cikin nau'i-nau'i masu yawa - bayan Yuro NCAP ya buƙaci kasancewar wannan tsarin don cimma taurari biyar da ake so, ya zama ruwan dare gama gari. Bisa ga bincike da yawa, an kiyasta cewa zai iya rage yawan rikice-rikice a baya da kashi 38%.

A kyamarori na baya Hakanan akai-akai - kwanan nan sun zama wajibi a Amurka - kamar yadda suke mataimakan kula da hanya har ma da tsarin dakatar da gaggawa An riga an san shi sosai - wannan yana kunna sigina huɗu na juyawa idan an yi birki, yana zama gargaɗi ga direbobin da ke biye a baya.

Ɗaya daga cikin sababbin abubuwan shine gabatarwar a tsarin rikodin bayanai - aka "black box", kamar yadda a cikin jiragen sama - idan hatsari ya faru. Ƙarin rikice-rikice shine mataimaki na sauri mai hankali da kuma shigar da na'urorin numfashi masu iya toshewa.

Motar ke sarrafa saurin gudu

THE mai kaifin gudun mataimaki yana da ikon iyakance saurin mota ta atomatik, yana bin iyakokin gudun yanzu. A wasu kalmomi, ta yin amfani da na'urar gano siginar zirga-zirga, wanda ya riga ya kasance a cikin motoci da yawa, zai iya ƙetare aikin direba, yana ajiye motar a kan iyakar doka da aka yarda. Koyaya, zai yiwu a cire haɗin shi na ɗan lokaci daga tsarin.

Amma game da numfashi Don haka, ba za su zama tilas ba bisa doka - ko da yake ƙasashe da yawa sun riga sun sami dokokin da suka shafi amfani da su - amma dole ne a shirya motoci da masana'anta don shigar da su, don sauƙaƙe aikin. Ainihin, waɗannan suna aiki ta hanyar tilasta direba don "busa balloon" don fara motar. Da yake suna da alaƙa kai tsaye da kunnawa, idan sun gano barasa a cikin direban, suna hana direban ya iya tada motar.

Kashi 90% na hadurran kan hanya suna faruwa ne saboda kuskuren ɗan adam. Sabbin fasalulluka na aminci na tilas da muke ba da shawara a yau za su rage yawan hatsarori da share hanya don makomar rashin direba tare da haɗin kai da tuki mai cin gashin kansa.

Elżbieta Bieńkowska, Kwamishinan Kasuwancin Turai

Kara karantawa