Lotus Esprit, mallakar wanda ya kafa tambarin Colin Chapman, na siyarwa ne

Anonim

THE Ruhun Lotus ba tare da shakka ba yana ɗaya daga cikin mafi kyawun samfura a cikin tarihin alamar Burtaniya da Colin Chapman ya kafa.

Asalin Giorgetto Giugiaro's Italdesign ne ya tsara shi, ya kuma sami suna a matsayin ɗaya daga cikin motocin James Bond - ku tuna da motar da ke ƙarƙashin ruwa daga "Mai leken asiri Wanene Ya Ƙaunaceni"? -, kuma ya mamaye kewayon Lotus na (dogon) shekaru 28, wanda aka samar tsakanin 1976 da 2004.

Duk da doguwar aiki, ba a samar da da yawa ba - sama da 10,000 kawai - don haka kusan abu ne da za a samu na siyarwa. Wannan, duk da haka, yana da na musamman, saboda ita ce motar sirri na wanda ya kafa alamar, Colin Chapman.

Ruhun Lotus

A (sosai) Lotus Esprit na musamman

An yi shi a cikin 1981, misalin da muke magana a kai a yau bai keɓanta ba don kawai motar Colin Chapman ce.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Baya ga samun ƙarin abubuwa da yawa waɗanda suka bambanta shi da wasu, wannan Lotus Esprit shima tsohon direban Formula 1 Elio de Angelis ne ya jagoranci shi har ma da… Margaret Thatcher, “Iron Lady”, Firayim Minista na Burtaniya tsakanin 1979 zuwa 1990 !

Ruhun Lotus

Me ya bambanta ku? Farawa da na waje, aikin fenti mai launin toka na ƙarfe tare da takamaiman zane-zane daban-daban, saukar da dakatarwa da ƙafafun BBS sun fito waje (wannan shine misalin Esprit na farko da ya nuna su).

Da zarar cikin jajayen ciki na fata za mu sami ɗaki mai ƙarfi don daidaita surutu mai ƙarfi, tsarin sauti mai ɗaure da rufi da kwandishan.

Ruhun Lotus

An sanye shi da tuƙi mai taimako, wannan Lotus Esprit kuma yana da jerin takamaiman abubuwan tace pollen saboda rashin lafiyar da ya shafi Colin Chapman.

Ruhun Lotus
Wanda aka fi sani da "Iron Lady", Margaret Thatcher ta sami wannan Lotus Esprit.

Nawa ne kudinsa?

Tare da ƙarfin silinda 2.2 l huɗu wanda aka sanya a bayan mazauna, kuma tare da taimakon Garrett turbo, wannan Esprit yana da 213 hp da 271 Nm wanda aka aika zuwa ƙafafun baya ta hanyar akwatin kayan aiki mai sauri biyar.

Ruhun Lotus

Rediyon da ke saman rufin kamar an ɗauko shi daga jirgin sama.

Tare da kawai mil 11,006 (kilomita 17,712) tun daga 1981, Mark Donaldson ya ba da wannan Lotus Esprit don siyarwa.

Duk da cewa babu batun farashin da ake tambaya akan rukunin yanar gizon, Mota da Direba sun yi iƙirarin cewa Colin Chapman's Esprit yana da farashin dala dubu 124, kusan Yuro dubu 113.

Tawagar Razão Automóvel za ta ci gaba ta kan layi, sa'o'i 24 a rana, yayin barkewar COVID-19. Bi shawarwarin Babban Daraktan Lafiya, guje wa balaguron da ba dole ba. Tare za mu iya shawo kan wannan mawuyacin lokaci.

Kara karantawa