ACAP ta kiyasta karuwar fiye da 10% na hayaki, don haka, motoci masu tsada

Anonim

Haɓaka matsakaiciyar ƙarar hayaƙin mota da aka amince da ita a ƙarƙashin sabbin ƙa'idodin WLTP zai tasiri farashin sabbin motoci daga Satumba zuwa gaba.

Kamar yadda Portugal ta kasance ɗaya daga cikin ƙananan ƙasashe masu kera motoci inda ake ƙididdige nauyin haraji bisa ga matsakaicin matakin hayaƙi mai rijista, haɓakar ISV da buƙatar ƙara riƙe gurɓatawa da fasahar jiyya suna haifar da ingantaccen juyin juya hali a cikin masana'antar kera motoci. .

Mujallar Fleet ta jawo hankali ga wannan gaskiyar a cikin Maris 2017 fitowar, amma gaskiyar ita ce, a cikin sharuddan doka, babu wani abu da aka yi don rage wannan tasiri.

Mafi muni. Yayin da ake fuskantar bullar samfuran yanzu ba sa yin gasa ta fuskar farashi, musamman ta fuskar tayin kamfanoni, wasu masu shigo da kaya suna gabatar da nau'ikan, waɗanda suka riga sun wanzu amma ba a yi ciniki da su ba a Portugal, da nufin maye gurbin tayin a wasu matakan. , musamman ma wadanda suka fi "hankali" dangane da Haraji Mai Zaman Kanta.

Don haka wannan misalin Renault ba na musamman bane.

Duk da cewa a kan lokaci mun sanar da gwamnati illar da shirin na WLTP ke da shi, da kuma bukatar yin sakaci a kasafin kudi domin rage hauhawar farashin motoci, amma kawo yanzu ba a yi wani abu ba”.

Hélder Pedro, Babban Sakatare na ACAP
motoci

Ba tare da manta da cewa za a iya samun wasu tasiri mai mahimmanci ga kamfanoni ta hanyar karuwar hayaki ba, ACAP (Associação Comércio Automóvel de Portugal) ya kiyasta cewa, kamar yadda na Satumba 2018, za a iya samun matsakaicin karuwa na 10% a cikin matsakaicin matakin Homologated CO2, wanda zai iya. kai ko ma wuce 30%, lokacin da duk sabbin motoci ke ƙarƙashin dokokin WLTP, wanda ake sa ran zai faru daga Satumba 2019.

Wannan ya kamata ya yi mummunar tasiri akan tsarin da ake amfani da shi na yanzu don ƙididdige ISV, musamman a cikin ƙirar da ke motsawa zuwa matsayi mafi girma na CO2 a cikin tebur na yanzu, wannan, ba shakka, idan kasafin kudin jihar na 2019 bai kawo labarai a cikin wannan batu ba.

Ba tare da manta cewa ISV mai tsanani har yanzu yana ƙarƙashin matsakaicin ƙimar VAT ba.

Wannan shi ne babban dalilin da ya sa tasirin wannan sabon lissafin hayaki a cikin harkokin haraji, sakamakonsa ga kamfanoni da kuma hanyoyin da za a iya magance wannan gaskiyar zai mamaye aikin 7th Fleet Management Conference Expo & Meeting, a ranar 9 ga Nuwamba a Estoril Congress. Cibiyar.

Rijista don shiga cikin ayyukan ya rigaya yana gudana.

Wannan shine tebur wanda ACAP ta shirya tare da lissafin tasirin WLTP akan hayaƙin CO2 , matsakaita dabi'u ta kashi da kirga duka injinan mai da dizal.

Bangare nauyi NEDC1>NEDC2 NEDC2> WLTP NEDC1> WLTP
THE 6% 14.8% 18.0% 39.5%
B 27% 11.3% 20.0% 32.6%
Ç 28% 8.5% 19.8% 29.1%
D 8% 13.9% 20.4% 35.9%
KUMA 3% 11.9% 21.2% 34.8%
F 1% 14.3% 25.7% 43.6%
MPV 4% 9.2% 6.1% 15.8%
SUV 22% 9.0% 22.8% 29.9%
matsakaicin matsakaici 10.6% 17.9% 27.9%
matsakaicin nauyi 10.4% 20.0% 31.2%

Tuntuɓi Mujallar Fleet don ƙarin labarai kan kasuwar kera motoci.

Kara karantawa