Sayen sabuwar mota zai iya yin tsada

Anonim

WLTP Tun daga ranar 1 ga Satumba, sabuwar hanyar ƙididdige hayaƙin CO2 (WLTP - Tsarin Gwajin Haɗin Hasken Motoci A Duniya) zai fara aiki. Yana iya ƙara ƙimar harajin da ke da alaƙa da motoci kuma, saboda haka, yana tasiri farashin su na ƙarshe.

Wannan yana nufin cewa, tare da wannan sabon nau'i na lissafin da ake sa ran ya zama mafi daidai, aunawa da kuma bayyana fitar da CO2 za a sa ran ya fi girma. Sakamakon haka, ISV da IUC za su ƙaru, saboda suna la'akari da wannan canjin a cikin lissafin harajin da ake biya.

Domin ku fahimci yadda wannan sabon ma'aunin hayaki zai iya shafar siyan motar ku, mun shirya misali mai amfani.

Sabuwar motar Alexandre

Alexandre na da niyyar siyan motar fasinja a yau. Wannan sayan yana ƙarƙashin harajin abin hawa (ISV), wanda ana biya sau ɗaya, lokacin da lambar rajista ta ƙasa ta yi rajista. Wannan haraji ya dogara ne akan ƙarfin injin motar da Alexandre zai zaɓa, da hayaƙin CO2.

Sayen sabuwar mota zai iya yin tsada 9283_1
Har zuwa karshen wannan watan na Agusta, za a aiwatar da lissafin iskar CO2 ta hanyar amfani da hanyar da ake amfani da ita, wanda zai nuna ƙimar fitar da ƙasa fiye da wanda aka auna ta sabon tsarin WLTP (wanda zai fara daga Satumba 1st).

Bayan ziyartar tashoshin mota da yawa, Alexandre a ƙarshe ya zaɓi sabuwar motarsa. Dalilin Mota 1.2 Diesel.

Sa'an nan kuma la'akari da wadannan bayanai:

  • Matsala: 1199cm3;
  • CO2 watsi: 119 g/km;
  • Nau'in mai: Diesel:
  • Sabuwar jiha.

Yin amfani da na'urar kwaikwayo ta AT, Alexandre zai biya ISV a cikin adadin Yuro 3,032.06.

Da zaton Alexandre ya jinkirta siyan sa zuwa Satumba. Tare da sabon tsarin lissafin, bari mu yi tunanin cewa ƙididdige ƙimar CO2 watsi shine 125 g / km. Adadin harajin da ake biya, a ƙarƙashin waɗannan sharuɗɗan, zai zama Yuro 3,762.58. Wannan yana nufin cewa, ta hanyar canza hanyar lissafi kawai, haraji a lokacin siye zai karu da Yuro 730.52.

Bayan haka, IUC (haraji ɗaya) akan motar Alexandre, wanda ake biya kowace shekara don mallakar abin hawa, za a yi masa magani iri ɗaya. Hakanan ana ƙididdige ƙimar wannan haraji bisa ga ƙarfin injin da hayaƙin CO2. Idan aka yi la'akari da cewa sabon tsarin lissafin hayaƙi zai nuna mafi girma daga cikinsu, a zahiri IUC na shekara-shekara wanda Alexandre zai biya zai kasance mafi girma.

Akwai labarin anan.

Harajin Mota. Kowane wata, anan a Razão Automóvel, akwai labarin ta UWU Solutions akan harajin mota. Labarai, canje-canje, manyan batutuwa da duk labaran da ke kewaye da wannan jigon.

UWU Solutions ya fara aikinsa a cikin Janairu 2003, a matsayin kamfani da ke ba da sabis na Accounting. A cikin wadannan fiye da shekaru 15 na rayuwa, tana samun ci gaba mai dorewa, bisa ga ingancin sabis da ake bayarwa da kuma gamsuwa da abokin ciniki, wanda ya ba da damar haɓaka wasu ƙwarewa, wato a fannin tuntuba da albarkatun ɗan adam a cikin tsarin kasuwanci. dabaru. Outsourcing (BPO).

A halin yanzu, UWU tana da ma'aikata 16 a hidimar sa, wanda aka bazu a ofisoshi a Lisbon, Caldas da Rainha, Rio Maior da Antwerp (Belgium).

Kara karantawa