Sabon BMW M5 F90 duk (amma ko da duka!) cikakkun bayanai

Anonim

A ƙarshe! A ƙarshe an gabatar da sabon memba na saga na M5. Mun riga mun san abin da aka yi shi da kuma irin kadarorin da zai fuskanci kishiyoyinsa. Kuma babban labari shine gaskiyar cewa F90, sabon ƙarni na BMW M5, shine farkon M5 tare da duk abin hawa.

Ee, mun san cewa Ms kaɗai da ke da tuƙin ƙafar ƙafa zuwa yanzu sun kasance X5M da X6M da ba su dace ba - ƙirar da ba su da cikakkun mambobi na dangin M. Amma M5 an yi alkawarin manyan abubuwa. Da ake kira M xDrive, wannan tsarin tuƙi mai motsi ba wai kawai yana ba da damar rarraba wutar lantarki tsakanin gaba da baya ba, amma kuma yana nuna bambanci mai aiki akan gadar baya don samar da raguwa a kowane nau'in yanayi da yanayin hanya. Amma wannan tsarin yana da ƙarin dabaru sama da hannun riga…

A haɗe da DSC (Dynamic Stability Control), direban M5 yana da hanyoyin tuƙi guda biyar a wurinsa. Kuma mafi matsananci ko wasa duka, yana ba ku damar cire haɗin gaba gaba ɗaya gabaɗaya, yana mai da M5 ya zama RWD mai tsafta, mai lalata taya da sarkin drifts - saboda babu wani injin da ya fi ban sha'awa don drifts da ƙonawa fiye da saloon mai kusan mita biyar. a tsawon da 1930 kg na nauyi ...

BMW M5 Farko

Godiya ga M xDrive, sabon BMW M5 yana ba da halayen tuƙi na gaskiya kamar tuƙi na baya, haka kuma yana da ingantaccen ingantaccen kwanciyar hankali da sarrafawa zuwa iyakacin aiki, koda lokacin da aka kore shi cikin yanayi mara kyau kamar ruwan sama ko dusar ƙanƙara.

Frank van Meel, Daraktan sashen M

Sabon BMW M5 yana da 600 hp! Ƙarshen tattaunawa.

Bugu da ƙari ga babban sabon sabon abu na jimlar jan hankali, ɗayan babban abin haskakawa shine ikon hukuma. Manta da hasashe na 'yan lokutan, wanda ya kasance daga madaidaicin ƙarfin 15-20 na ƙarfin dawakai akan M5 na yanzu zuwa ƙima kamar ƙarfin dawakai 670! Yana da 40 hp fiye da wanda ya gabace shi kuma yayi daidai da ƙarfin M5 30 Jahre (bikin cika shekaru 30). Injin juyin halitta ne na 4.4 lita bi-turbo V8 na magabata:

BMW M5
  • Girman: 4395 cm3
  • Kanfigareshan: 8 Silinda a cikin V
  • Ikon: 600 hp yana samuwa tsakanin 5600 da 6700 rpm
  • karfin juyi: 750 nm yana samuwa tsakanin 1800 da 5600 rpm

Don isar da 600 hp (yanzu) zuwa dukkan ƙafafu huɗu, sabon super saloon yana ba da akwatin gear na magabacin sa kuma an sanye shi da akwatin gear atomatik mai sauri takwas da ake kira M Steptronic.

A takaice, muna da sedan mai nauyin kilogiram 1930 - kilogiram 15 kasa da wanda ya gabace ta, duk da motar mai kafa hudu - 600 hp, 750 Nm, gudu takwas da motar ƙafa huɗu. Waɗannan sinadaran da lambobi suna fassara zuwa wasan kwaikwayo masu fashewa.

An kai 100 km/h a cikin daƙiƙa 3.4 kacal – kusan rabin daƙiƙa ƙasa da na baya M5 30 Jahre da 0.9 seconds fiye da M5 -, 200 km/h a cikin daƙiƙa 11.1. Matsakaicin gudun, iyakance ta hanyar lantarki, shine 250 km/h, amma ana iya ɗaga iyaka har zuwa 305 km/h idan muka zaɓi Kunshin Direban M.

BMW M5

A wani matsanancin aiki shine inganci, tare da sabon M5 yana ba da matsakaicin amfani na 10.5 l/100 km da CO2 watsi da 241 g/km. Iya, iya...

Ingantacciyar haɗi zuwa ƙasa

Chassis na BMW M5 yana amfana daga amfani da dandalin CLAR - mai ƙarfi da haske fiye da wanda ya riga shi. Yana amfani da mafita iri ɗaya kamar jerin 5, amma a nan an gyara kuma an inganta shi don ɗaukar ƙarin iko da sauran nau'ikan ƙoƙarin kamar haɓakar haɓakar gefe.

A gaba muna da makirci na ruɓaɓɓen triangles biyu kuma a baya tsarin multilink tare da maki tallafi biyar. Abubuwan da suka keɓance ga BMW M5 za a iya samun su a baya, tare da ƙarin ƙarfafawa da goyan bayan giciye na aluminium, don haka ƙara ƙarfin hanyoyin haɗin gwiwa. Abin sha'awa shine, sauye-sauyen sun haifar da wani ɗan ƙaramin haɓakar ƙafar ƙafa da milimita bakwai.

BMW M5 Farko

M5 F90 kuma yana da zaɓi na tsarin birki guda biyu. Ya zo daidai da shuɗi fentin calipers tare da pistons shida a gaba kuma ɗaya a baya. A matsayin zaɓi, ana samun fayafai na carbon-ceramic, tare da ƙugiya suna juya cikin sautin zinare kuma suna rage yawan marasa tushe da kilogiram 23.

Don kashe shi, ƙafafun, ba shakka, su ne girman XXL. Daidaitaccen 19-inch tare da tayoyin masu auna 275/40 R19 a gaba da 285/40 R19 a baya. A matsayin zaɓin ƙafafun inci 20 suna samuwa tare da tayoyin a gaba mai auna 275/35 R20 kuma a baya 285/35 R20.

BMW M5 Farko

Carbon fiber ma yana nan

Kamar yadda aka riga aka ambata, duk da zuwan da ƙarin tuƙi axle da duk nauyin da wannan ya ƙunsa, sabon BMW M5 yana sarrafa ya zama mai sauƙi fiye da wanda ya riga shi. Wannan ya faru ba kawai ga dandalin CLAR ba, har ma don amfani da ƙarin kayan aiki. M5 yana amfani da sabon murfin aluminum kuma rufin ya zama fiber carbon. A cewar BMW, tsarin shaye-shaye kuma ya ba da gudummawa ga abinci, wanda ya ƙunshi fitattun fitattun wurare huɗu na baya.

BMW M5

Sabuwar samfurin za a iya riga an ba da oda daga Satumba kuma za a fara isarwa a cikin bazara na 2018. Farkon aikin ƙirar za a yi alama ta ƙaddamar da bugu na musamman na farko - BMW M5 Farko na Farko - iyakance ga raka'a 400 kawai na duniya. Ya bambanta da launin jiki - Frozen Dark Red Mettalic na BMW Individual.

BMW M5

Kara karantawa