Haɗu da sabon mai gyara na Portugal

Anonim

Kira shi "mai gyara" yana ragewa, E01 ya fi haka. Sanin wannan aikin ta ɗalibin Portuguese wanda ke son yin gasa tare da manyan samfuran.

Emanuel Oliveira ɗalibi ne mai ƙira a Sashen Sadarwa da Fasaha a Jami'ar Aveiro wanda ke da buri da hazaka. Wannan ɗalibin ya yanke shawarar mayar da karatun digirinsa na biyu a fannin Injiniya da Ƙirƙirar Samfura zuwa mota ta gaske. Ta haka ne aka haife E01, wani microcar da ke da niyyar kawo wa hanyoyin Portuguese kadan daga abin da zai kasance makomar masana'antar mota. Matsayi na ƙarshe? 19 dabi'u.

Aikin, wanda aka haɓaka a ƙarƙashin jagorancin furofesoshi Paulo Bago de Uva da João Oliveira, ya haɗa da ƙaddamar da ƙaddamar da ƙira a cikin abin hawa. A cewar Emanuel Oliveira, hadaddun hanyoyin da masana'antun kera motoci ke amfani da su a halin yanzu "yana nunawa a farashin samar da kayayyaki".

Tare da kusan mita 2.5 a tsayi kuma kawai 1.60 a tsayi, E01 ya saba wa yanayin shawarwarin gasa a kasuwa, wanda a gaba ɗaya, bisa ga ɗalibin, ana nuna su ta hanyar sifofi na yau da kullun da madaidaiciya. Abin sha'awa ga wannan samfurin lantarki ya fito ne daga abubuwa na halitta - wanda aka yiwa lakabi da "biodesign" - wanda ke sa chassis da aikin jiki suna haɗuwa a cikin nau'i ɗaya, ba tare da barin haɓaka ba.

Haɗu da sabon mai gyara na Portugal 9691_1
BA A RASA SU: Waɗannan samfuran motoci 11 na Portuguese ne. Kun san su duka?

"Daga yiwuwar jigilar mutane hudu zuwa nadawa na kujerun baya, yana ba da damar haɓaka sararin samaniya don ajiyar kaya, an yi la'akari da dukkanin abubuwan da za su haifar da motar amfani da birane don amfani da shi a takaice da matsakaici."

A cikin sharuddan ado, shawarwarin ya bambanta da gasar saboda sauƙi na yau da kullun, jin daɗin aminci da manyan glazed saman, wanda gaba ɗaya ya canza ba kawai bayyanar ba, har ma da yanayin da ke cikin abin hawa ".

Emanuel Oliveira

Manyan wurare masu ma'ana, gilashin iska da manyan windows suna ba da izini ba kawai hanyar haske daga waje zuwa ɗakin ba, amma har ma da aikace-aikacen bangarori na hoto wanda ke haɓaka ikon mallakar motar kanta. E01 kuma ya haɗa da "ƙofofin almakashi" (buɗewa a tsaye) da kujerun baya masu ninke.

Haɗu da sabon mai gyara na Portugal 9691_2

DUBA WANNAN: Fotigal na ɗaya daga cikin mafi ƙarancin sha'awar motoci masu cin gashin kansu

Ko da la'akari da gasar da ta riga ta wanzu a kasuwa - Smart Fortwo, Renault Twizy da kuma "mai gyara" microcars kansu (a tsakanin wasu) - Emanuel Oliveira ya yi imanin cewa akwai dakin E01: "Duk suna da lahani, wani lokacin saboda farashi mai girma, wani lokacin saboda dalilai na aminci da yawan amfani da su, ko ma batutuwa masu kyau”.

Amma game da injuna, E01 yana amfani da motar lantarki da aka haɗa zuwa ƙafafun baya, tare da sanya batura a ƙasan abin hawa, wanda "inganta aiki, aiki da halayen amfani".

Emanuel Oliveira ya tabbatar da cewa makasudin shine a ci gaba da samar da abin hawa, lura da cewa akwai tarin fasaha da yawa a Portugal da aka keɓe don kera abubuwan da ke cikin motocin da za su iya haɗuwa. "Sanya hannun jari na kudi zai zama dole, kuma sanin ilimin ba kawai ta hanyar wannan bincike ba, da kuma wasu daga yankuna daban-daban a cikin wannan jigon, da kuma ta hanyar kwararrun da suka haɗa wannan masana'antar, wannan binciken yana da niyyar ba da ƙarin gudummawa." .

Bi Razão Automóvel akan Instagram da Twitter

Kara karantawa