Mercedes-AMG EQS 53 4MATIC+. Wannan shine farkon 100% lantarki na AMG

Anonim

Mercedes-AMG ta zaɓi Nunin Mota na Munich na 2021 don gabatar da samfurin lantarki na farko na 100%, EQS 53 4MATIC+ . Kamar yadda sunan ke nunawa, ya dogara ne akan sabon Mercedes-Benz EQS kuma shine farkon nau'ikan AMG guda biyu na wannan salon lantarki.

Amma duk da bambance-bambancen AMG 63 da aka shirya, lambobin wannan da aka gabatar kwanan nan EQS 53 4MATIC+ sun riga sun kasance da gaske masu ban sha'awa: 560 kW ko 761 hp da 1020 Nm a cikin aikin haɓakawa, matsakaicin iyakar 580 km da gudu na 0 a 100 km/ h da 3.4s.

Amma mu je. Da farko, yana da mahimmanci a ambaci hoton wannan EQS 53 4MATIC +, wanda ya bambanta da na EQS na al'ada a cikin cewa yana da "gashi" na gaba tare da sanduna a tsaye, a cikin alamar da aka yi da Panamericana grilles ta AMG.

Mercedes-AMG EQS 53

A baya, muna kuma samun ƙirar wasan motsa jiki, wanda ya shahara don samun ƙarin fa'ida mai watsa iska da kuma fitaccen mai ɓarna. A cikin bayanin martaba, haskaka rim, wanda zai iya zama 21" da 22".

A cikin ɗakin, kuma kamar yadda yake tare da EQS na al'ada, MBUX Hyperscreen (misali) ne wanda ke satar dukkan hankali, tare da zane-zane da ayyuka na musamman ga wannan bambance-bambancen AMG.

Mercedes-AMG EQS 53

Duk wanda ke son wani gida mai tsananin ƙarfi zai iya zaɓar fakitin “AMG Night Dark Chrome” na zaɓi, wanda ke ƙara ƙarancin fiber carbon zuwa ciki.

An sanye shi da tuƙi mai aiki a kan gatari na baya wanda ke juyawa har zuwa matsakaicin 9º, EQS 53 4MATIC + yana da fasalin dakatarwar iska (AMG RIDE CONTROL +) tare da bawuloli masu iyakance matsa lamba guda biyu, ɗayan yana sarrafa haɓaka da sauran lokacin matsawa, wanda ke ba da damar saitin don daidaitawa da sauri zuwa yanayin kwalta.

Dangane da tsarin birki, EQS 53 4MATIC+ yana samuwa a matsayin ma'auni tare da fayafai masu ƙarfi masu ƙarfi, kodayake jerin zaɓuɓɓukan sun haɗa da babban tsarin birki na yumbu don birki motsin wannan salon wasanni na lantarki.

Mercedes-AMG EQS 53

Lambobi masu ƙarfi…

Tuƙi EQS 53 4MATIC+ injinan lantarki guda biyu ne na AMG guda ɗaya, ɗaya a kowane axis, waɗanda ke samun saurin jujjuyawa kuma don haka ke samar da ƙarin ƙarfi. A wannan yanayin suna samar da matsakaicin 484 kW (658 hp) mai ci gaba kuma yana ba da garantin cikakken gogayya (AMG Performance 4MATIC+).

Waɗannan lambobi ne masu ban sha'awa, tabbas, amma ana iya faɗaɗa su tare da fakitin zaɓi na "AMG Dynamic Plus", wanda ke ƙara aikin "ƙarfafa" - a cikin yanayin "Race Fara" - wanda ke ƙara ƙarfin har zuwa 560 kW (761 hp) da karfin juyi har zuwa 1020 Nm.

Mercedes-AMG EQS 53

Tare da fakitin "AMG Dynamic Plus", EQS 53 4MATIC+ yana iya haɓaka daga 0 zuwa 100 km / h a cikin 3.4s (3.8s a cikin sigar tushe) kuma ya kai 250 km / h (220 km/h a cikin sigar sigar). ) cikakken gudun.

Kuma 'yancin kai?

Amma game da makamashi, ana adana shi a cikin baturin lithium-ion da aka ajiye a tsakanin gatura biyu tare da 107.8 kWh (iko ɗaya da baturin EQS 580), kuma matsakaicin ƙarfin nauyin da aka goyan baya shine 200 kW, isa ga wannan EQS 53 4MATIC+ yana da iko. na kwato kilomita 300 na cin gashin kansa a cikin mintuna 19 kacal, a cewar tambarin Jamus.

Mercedes-AMG EQS 53

shiru? Ka yi tunani da kyau…

Tsoron cewa farkon 100% na lantarki ya yi shuru sosai, manajojin alamar Affalterbach sun samar da wannan EQS 53 4MATIC+ tare da tsarin Kwarewar Sautin AMG. Tsari ne da ke ba ka damar daidaita sautin da aka sake bugawa a ciki da wajen wannan AMG na lantarki, wanda zai iya ɗaukar sautin wasanni.

Zamu iya zaɓar tsakanin hanyoyi daban-daban guda uku, Daidaitacce, Wasanni da Ƙarfi, wanda zamu iya ƙara yanayin Aiki, musamman ga sigogin tare da fakitin zaɓi "AMG Dynamic Plus".

Mercedes-AMG EQS 53

Kara karantawa