Mun riga mun san injunan sabon Opel Corsa

Anonim

Ko da yake an bayyana shi ne kawai a cikin nau'in lantarki, har yanzu ba a kasance wannan ba Corsa soke injunan konewa. Har zuwa yanzu an adana shi a cikin "asirin alloli", injunan "na al'ada" wanda zai ba da rai ga mafi kyawun mai siyar da Opel yanzu an sake shi.

Gabaɗaya, ƙarni na shida na abin hawa na Jamus zai kasance tare da jimillar injunan zafin jiki guda huɗu: man fetur uku da dizal ɗaya. Waɗannan za su bayyana haɗe zuwa akwatunan gear-gudu guda biyar ko shida da kuma akwatin gear atomatik wanda ba a taɓa gani ba (a cikin ɓangaren) akwatin gear atomatik mai sauri takwas.

Baya ga bayyana injunan da za su kasance wani ɓangare na kewayon sabon Corsa, Opel ya kuma yi amfani da damar don bayyana cewa nau'ikan injin ɗin na amfani da shi za su kasance a cikin matakan kayan aiki guda uku: Edition, Elegance da GS Line.

Opel Corsa
Bambance-bambancen da aka kwatanta da nau'in lantarki suna da hankali.

Injin sabon Corsa

An fara da injin dizal guda ɗaya, wannan ya ƙunshi a 1.5 turbo mai iya isar da 100 hp da 250 Nm na karfin juyi (An tafi kwanakin 67 hp na tsohon 1.5 TD daga Isuzu) kuma wanda ke ba da amfani tsakanin 4.0 zuwa 4.6 l/100 kilomita da iskar CO2 tsakanin 104 da 122 g/km, wannan riga bisa ga tsarin WLTP.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Amma ga man fetur wadata, shi dogara ne a kan wani inji na 1.2 tare da silinda uku da matakan wuta uku . Ƙarfin sigar ƙarancin ƙarfi yana biyan kuɗi 75 hpu (shi kadai ba tare da turbo ba), yana da alaƙa da akwatin kayan aiki mai sauri biyar kuma yana ba da amfani tsakanin 5.3 da 6.1 l/100 da hayaƙi daga 119 zuwa 136 g/km.

Opel Corsa

A cikin "tsakiyar" sigar 100 hp da 205 nm , riga tare da taimakon turbocharger. An sanye shi azaman ma'auni tare da watsa mai sauri shida, zaku iya ƙidaya akan watsa ta atomatik mai sauri takwas. Dangane da amfani, waɗannan suna kusa da 5.3 zuwa 6.4 l/100 km da hayaƙi tsakanin 121 da 137 g/km.

Kuyi subscribing din mu Youtube channel.

A ƙarshe, sigar mafi ƙarfi ta Corsa tare da injin konewa, da 130 hp da 230 nm ana iya haɗa shi kawai tare da watsawa ta atomatik mai sauri takwas kuma yana ba da amfani tsakanin 5.6 da 6.4 l/100km da hayaƙi daga 127 zuwa 144 g/km. Kamfanin Opel ya yi ikirarin cewa da wannan injin Corsa yana samun 0 zuwa 100 km / h a cikin 8.7s kuma ya kai 208 km / h.

Opel Corsa

Tsayayyen abinci ya haifar da 'ya'ya

Kamar yadda muka rigaya gaya muku lokacin da bayanan farko na sabon Corsa ya bayyana, Opel ya aiwatar da "m rage cin abinci" lokacin haɓaka ƙarni na shida na SUV. Don haka, mafi ƙarancin sigar duka yana da nauyi ƙasa da 1000 kg (fiye da daidai 980 kg).

Opel Corsa
A ciki, komai ya kasance iri ɗaya idan aka kwatanta da Corsa-e.

Kamar sigar lantarki, nau'ikan konewa kuma za su ƙunshi IntelliLux LED Matrix fitulun kai wanda koyaushe yana aiki a cikin yanayin “mafi girman” kuma yana daidaitawa ta dindindin kuma ta atomatik don guje wa stranding sauran masu gudanarwa.

Tare da tanadin da aka shirya farawa a watan Yuli (Jamus) da isowar raka'a na farko da aka shirya a watan Nuwamba, ba a san farashin sabon ƙarni na Opel Corsa ba.

Kara karantawa