730 hp don GT Black Series. "Dark Side" na AMG

Anonim

THE Mercedes-AMG GT Black Series shi ne kashi na shida da ke dauke da wannan karin magana tun halittarsa. A cikin 2006 ne AMG ya ji buƙatar ƙirƙirar layin samfura har ma fiye da waɗanda ta samar a lokacin.

GT yana ɗaukar (har yanzu) mafi haɓakar injiniyan tauraruwar tauraro kuma wanda ya fi karɓar isar da fasahar kai tsaye wanda Mercedes-AMG ke haɓakawa a cikin ƙungiyar da ta mamaye gasar cin kofin duniya ta Formula 1 tsawon shekaru.

Nan ba da jimawa ba za a ƙirƙiri wasan kwaikwayo na GT Black Series a ƙasashen waje. Faffadan grille na radiyo tare da sanduna a tsaye a cikin chrome baƙar fata (wanda aka yi wahayi daga motar GT3), gaban gaba tare da leɓe mai daidaitawa da hannu (don amfani da waƙa) da mai watsawa ta gaba cikin baki.

Mercedes-AMG GT Black Series

Wannan yana biye da sabon murfin fiber carbon tare da manyan abubuwan shan iska guda biyu da sassan da ake iya gani na tsarin (kuma) a cikin fiber carbon, rufin tare da saukar da cibiyar a cikin abu ɗaya da kuma ƙofar baya da aka zana da baki tare da ƙaramin dillalin iska da oculus ya fi na baya girma, wanda aka yi da gilashi mai haske.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

The sill bangarori da aka fadada tare da ya fi girma ruwan wukake a karshen mota, muna da wani sabon guda biyu carbon fiber raya spoiler tare da na musamman tsaye (kuma a cikin baki carbon fiber), bolted zuwa tailgate tare da ƙarin aerodynamic profile wanda zai iya zama. kunna wutar lantarki ta hanyar maɓalli.

Bayanin gaba

A ƙarshe, akwai sabon bangon baya tare da fallasa abubuwan fiber carbon, ƙafafun AMG alloy mai magana 10 da fenti na jiki a cikin keɓaɓɓen inuwar magmabeam.

Ciki har ila yau "racing na musamman"

GT Black Series daidai yake da ban sha'awa don "tsarin tsere na musamman" na ciki, wanda fata ta mamaye haɗe da microfiber a cikin baƙar fata tare da bambanta orange dinki (na zaɓi a cikin launin toka) kuma ta hanyar gandun daji waɗanda ke yin alƙawarin riƙe kowane mazaunin kamar kututturewa ko da a cikin mafi girma " g" a cikin kusurwoyi masu tsayi da sauri waɗanda aka yi "zurfin".

Mercedes-AMG GT Black Series ciki

A cikin kayan aikin dijital na 12.3 ″ akwai bugun kira tare da gabatarwa wanda ya bambanta bisa ga mahallin guda uku: Classic, Sporty da Supersport. A cikin akwati na ƙarshe, ana nuna tachometer ta tsakiya tare da ƙarin bayani na musamman, kamar hasken da ke nuna lokacin da ya dace don yin canjin kuɗi.

A tsakiyar akwai allon multimedia na yau da kullun, 10.25", inda kuma ana iya ganin raye-raye na tsarin taimakon tuki da na sadarwa da tsarin aiki na mota.

Akwai sabbin maɓallai masu launi a cikin na'urar wasan bidiyo ta V-dimbin yawa waɗanda za a iya amfani da su don sarrafa dabarun sarrafawa na watsawa, dakatarwa, ESP, tsarin shaye-shaye, murɗa reshe na baya da ƙari. Maɓallan allo na TFT suna da sauƙin aiki tare da ɗan taɓa ɗan yatsa kuma saboda suna da matsi na inji, suna aiki koda lokacin da direba / direba yana da safar hannu na tsere.

Dabarun tuƙi da kayan aiki

The AMG Performance tuƙi yana da lebur kasa sashe, microfiber shafi, canjawa paddles (bakwai-gudun dual-clutch atomatik) da kuma hadedde maɓalli don sarrafa kayan aiki da multimedia allon ba tare da cire hannuwanku daga sitiyari.

Ga wadanda ba su da isasshen, AMG Track Package, samuwa a matsayin zaɓi, yana da tsarin kariya (tare da bututun titanium da ƙarfin ƙarfafawa a ciki) a cikin yanayin jujjuyawar, bel ɗin kujera mai maki huɗu don direba da fasinja da 2 kg wuta extinguisher.

AMG GT Black Series mota ce ta musamman har ma ga Shugaba na AMG, Tobias Moers, wanda ke barin kamfanin - don jagorantar Aston Martin -, wanda ke jin zai ci gaba da kasancewa tare da wannan ƙirar: "Dole ne in gode wa kyakkyawan aikin. daga injiniyoyin da ke cikin wannan motar da zan dauka a matsayin wata irin kyautar tashi."

Baquets

M178 LS2, mafi ƙarfi har abada

Kuma, kamar yadda yake a kowace babbar mota mai daraja kai, injin ne ya sa wannan motar ta zama ta musamman.

M178 LS2

4.0 twin-turbo V8 wani bangare ne na tushe na rukunin da AMG ya riga ya yi amfani da shi, amma an yi gyare-gyare da yawa, wanda ya kai ga samun nasa sunan: M178 LS2. Ya isa 730 hp tsakanin 6700 da 6900 rpm da karfin juyi na 800 Nm, akwai tsakanin 2000 da 6000 rpm.

Yana da tsarin lubrication na busassun akwati, wanda crankcase ba ya aiki azaman tafki mai, ana adana shi a cikin tafki daban da injin.

Mercedes-AMG GT Black Series

The engine yana da shaye gefen fuskantar ciki na V, kafa ta biyu Silinda bankuna, inda turbochargers kuma located - abin da ake kira "zafi V" - wanda aka nuna a mafi kyau yi da kuma mafi agile maƙura mayar da martani , kamar yadda iskar iskar gas na tafiya da ɗan gajeren nesa don isa turbos, yana rage turbo-lag.

Ƙaƙƙarfan dabaran damfara (wanda ke ba shi damar samar da ƙarar iska mafi girma na 1100 kg / h, da 900 kg / h a cikin nau'in wannan injin da aka ɗora akan Mercedes-AMG GT R) da kuma manyan intercoolers kuma suna taimakawa tare da haɓakawa. an yi shi akan wannan injin.

Mercedes-AMG GT Black Series

Wanda daga baya fassara, misali, cikin hanzari na 0 zuwa 100 km/h a cikin 3.2s (3.6s a cikin GT R) kuma har zuwa 200 km/h cikin kasa da dakika tara, da babban gudun 325 km/h (318 km/h a GT R). A ƙarshe, an ƙarfafa akwatin gear don ɗaukar matsakaicin matsakaicin ƙarfin da ya ƙaru da 100 Nm (zuwa 800 Nm).

Mercedes-AMG GT Black Series ya zo wannan kaka kuma za ku iya da'awar cewa yana da injin V8 mafi ƙarfi a cikin tarihin alamar Jamus, da kuma wasan ƙwallon ƙafa, tare da kyan gani da farashi mai dacewa - sama da Yuro 270 000.

Sabuntawa akan Yuli 28, 2020: Mercedes-AMG ta fitar da farashin Portugal don GT Black Series: Yuro 410 900!

AMG Black Series Model
Duk AMG Black Series da aka saki tun 2006

Kara karantawa