Mun gwada Volkswagen Tiguan 2.0 TDI Life tare da 122 hp. Ana buƙatar ƙarin?

Anonim

Ganin cewa masu amfani gabaɗaya suna "gudu" daga sigar tushe, sigar Rayuwa tana ɗaukar mahimmanci na musamman a cikin kewayon nasara. Volkswagen Tiguan.

Siffar tsaka-tsaki tsakanin bambance-bambancen "Tiguan" mafi sauƙi da babban "R-Line", lokacin da aka haɗa shi tare da 2.0 TDI a cikin bambance-bambancen 122hp tare da akwati mai saurin sauri guda shida, matakin Rayuwa yana gabatar da kansa azaman daidaitaccen tsari.

Duk da haka, la'akari da girma na Jamus SUV da kuma saba iyawa, ba 122 hp da bayyana wani abu "gajeren"? Don ganowa, mun gwada shi.

Volkswagen Tiguan TDI

Tiguan kawai

Duka a waje da ciki, Tiguan ya kasance mai gaskiya ga natsuwa, kuma a ganina wannan ya kamata ya ba da riba mai kyau a nan gaba.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Bayan haka, da mafi "classic" da kuma sober siffofi ayan shekaru mafi alhẽri, wanda shi ne wani factor da zai iya tasiri nan gaba dawo da darajar Jamus SUV, wani abu da ya faru da sauran Volkswagen shawarwari.

Tiguan ciki

Ƙarfi ya kasance akai-akai akan jirgin Tiguan.

Idan ya zo ga al'amurran da suka shafi kamar sarari ko ƙarfin taro da ingancin kayan aiki, na yi la'akari da kalmomin Fernando lokacin da ya gwada Tiguan mafi arha da za ku iya saya: duk da cewa an fito da shi a 2016, Tiguan ya kasance daga cikin abubuwan da ke cikin wannan babi.

Kuma injin, daidai ne?

To, idan aka tsaya, Tiguan da Fernando ya gwada da kuma wanda na gwada kusan iri ɗaya ne, da zaran mun “ci gaba” bambance-bambancen da sauri sun bayyana.

Don farawa, sautin. Duk da gidan da aka keɓe da kyau, na yau da kullun na injunan Diesel (wanda ban ma so ba, kamar yadda zaku iya sani idan kun karanta wannan labarin) ya ƙare yana jin daɗin kansa kuma yana tunatar da mu cewa gaba yana rayuwa a 2.0 TDI kuma ba 1.5 TSI.

Volkswagen Tiguan TDI
Suna da dadi, amma kujerun gaba suna ba da tallafi kaɗan na gefe.

Tuni aka fara, martanin injinan biyu ne ya raba wadannan Tiguans. Shin idan a cikin yanayin bambance-bambancen man fetur 130 hp ya yi kama da "daidaitacce", a cikin Diesel, abin mamaki, mafi ƙarancin 122 hp ya isa.

Tabbas, wasan kwaikwayon ba ballistic ba ne (kuma ba za su kasance ba), amma godiya ga ƙarar ƙarfin ƙarfi - 320 Nm akan 220 Nm - wanda ke samuwa daga farkon 1600 rpm kuma har zuwa 2500 rpm, zamu iya yin aikin shakatawa. tuƙi ba tare da yin amfani da wuce gona da iri ba zuwa akwatin kayan aiki mai kyau da santsi mai rabo shida.

Injin 2.0 TDI 122 hp
Duk da samun 122 hp kawai 2.0 TDI yana ba da asusu mai kyau da kanta.

Ko da tare da mutane hudu a kan jirgin da (mai yawa) na kaya, 2.0 TDI bai taɓa ƙi ba, koyaushe yana amsawa tare da kyakkyawan aiki (la'akari da nauyin saiti da ikon injin, ba shakka) kuma, sama da duka, matsakaici cinyewa.

A cikin tuƙi na yau da kullun suna tafiya tsakanin 5 zuwa 5.5 l / 100 kilomita kuma lokacin da na yanke shawarar ɗaukar Tiguan zuwa “ƙasassun Guilherme” (aka, Alentejo) Na mai da hankali kan tuƙi mai arziƙi (ba irin kek ba, amma na tsaya kan iyakar gudun mutanen mu) Na kai matsakaicin… 3.8 l/100km!

Volkswagen Tiguan TDI

Kyakkyawan share ƙasa da tayoyin martaba mafi girma suna ba Tiguan kyakkyawan yanayi.

Jamusanci ne amma ga alama Faransanci

A cikin babi mai ƙarfi, wannan Tiguan hujja ce cewa ƙananan ƙafafu da manyan tayoyin martaba suma suna da fara'a.

Kamar yadda Fernando ya ambata, lokacin da ya gwada ɗayan Tiguan tare da ƙafafu 17 ", a cikin wannan haɗin gwiwar SUV na Jamus yana da matsi da matakin jin daɗi da alama ... Faransanci. Duk da haka, asalinsa yana cewa "yanzu" duk lokacin da masu lanƙwasa suka zo. Ba tare da an yi farin ciki ba, Tiguan koyaushe yana ƙware, mai iya faɗi da tsaro.

A cikin waɗannan yanayi Tiguan yana da iko mai kyau akan motsin jiki da madaidaicin tuƙi mai sauri. Mafi ƙarancin inganci a cikin waɗannan yanayi shine rashin babban tallafi na gefe wanda aka bayar ta wurin kujeru masu sauƙi (amma masu daɗi) waɗanda ke ba da sigar Rayuwa.

Volkswagen Tiguan TDI
Kujerun baya suna zamewa a tsaye kuma suna ba ku damar bambanta ƙarfin ɗakunan kaya tsakanin lita 520 zuwa 615.

Motar ta dace dani?

An gina shi da kyau, fili kuma tare da kyan gani, Volkswagen Tiguan yana gabatar da kansa a cikin wannan bambance-bambancen Rayuwa tare da injin 122 hp 2.0 TDI da akwatin gear na hannu a matsayin ɗayan mafi daidaiton shawarwari a cikin sashin.

Samar da kayan aiki ya riga ya zama mai ma'ana (duk abin da muke buƙata kullum yana nan, gami da duk na'urorin "mala'iku masu tsaro") kuma injin yana ba da damar annashuwa kuma, sama da duka, amfani da tattalin arziki.

Volkswagen Tiguan TDI

Akwai SUVs tare da injunan diesel kuma tare da mafi girman aiki? Akwai ma Tiguan mai nau'in 150 hp da 200 hp na wannan injin.

Bugu da ƙari, saboda harajin mu, wannan zaɓin Diesel yanzu yana fuskantar sabbin nau'ikan masu fafatawa, wato, Tiguan eHybrid (plug-in hybrid). Duk da cewa har yanzu yana kusa da Yuro 1500-2000 mafi tsada, yana ba da wutar lantarki fiye da ninki biyu (245 hp) da 50km na ikon cin gashin kansa na lantarki - yuwuwar amfani koda ƙasa da Diesel na gaske ne… kawai cajin baturi akai-akai.

Duk da haka, ga waɗanda ke da sauƙin tara kilomita da yawa, ba tare da wannan yana nuna "kai hari" ga jakar kuɗi ba, wannan Volkswagen Tiguan Life 2.0 TDI na 122 hp na iya zama kyakkyawan tsari.

Kara karantawa