Hyundai IONIQ 5 N "aka kama" a Nürburgring? Da alama haka

Anonim

Sabuwar crossover na lantarki na Hyundai - wanda muka riga mun gwada akan bidiyo - ya fi mayar da hankali kan ta'aziyya fiye da aiki mai tsabta, amma wannan ba yana nufin ba shi da damar samun ƙarin "mayar da hankali" bambance-bambancen a cikin nau'i na Farashin 5N.

A halin yanzu babu wani tabbataccen tabbaci cewa wannan samfurin gwajin, da za a “miƙe” da kyau a kan mafi shaharar da'irar Jamusanci, Nürburgring, zai kasance a zahiri "N".

Duk da haka, mafi girma da ƙananan taya, "ƙari" na lokaci-lokaci zuwa ga ma'auni na ƙafar ƙafa, ƙananan ƙarancin ƙasa da ƙananan fayafai na birki, sun nuna cewa an shirya wannan IONIQ 5 don "sauran jiragen sama".

Hyundai IONIQ 5 N Hotunan leken asiri

Shin, haka kuma, wannan samfurin gwajin baya bayyana wani bambance-bambance na gani ga sauran IONIQ 5, yana rarrabawa ko da tare da kamanni, kamar yadda aka saba. Wannan bambance-bambancen gani, duk da haka, an saita don faruwa - tabbas za ta sami ingantaccen haɓaka don ɗaukar sabbin ƙafafun.

Hasashen, za a sake bitar dakatarwa don magance karuwar da ake sa ran a cikin aikin, ba ko kadan ba saboda IONIQ 5, kamar kowane lantarki, yana da nisa daga kasancewa mai nauyi - yana da tsammanin cewa wannan mai yiwuwa IONIQ 5 N zai wuce biyu. ton.

Hyundai IONIQ 5 N Hotunan leken asiri

Shin zai sami 585 hp na Kia EV6 GT?

Har yanzu ba a sami wani adadi game da ƙarfinsa ko aikin sa ba, amma Kia, alama ce ta Hyundai Motor Group, ta riga ta nuna EV6 GT, wanda ke amfani da tushe iri ɗaya da IONIQ 5, E-GMP.

Hyundai IONIQ 5 N Hotunan leken asiri

EV6 GT an sanye shi da injinan lantarki guda biyu - ɗaya a kowace axle, don haka, duk abin hawa - wanda ke ba da iyakar ƙarfin 430 kW ko 585 hp. Ita ce hanya mafi ƙarfi ta Kia da aka taɓa yi kuma mafi sauri don haɓakawa, tana ɗaukar kawai 3.5s zuwa 100km/h, tana kaiwa babban gudun kilomita 260/h.

Ba zai zama abin mamaki ba cewa Hyundai IONIQ 5 N na gaba zai ɗauki tsari iri ɗaya, tare da lambobi iri ɗaya ko makamancin haka. Lambobin da kuma zasu sa IONIQ 5 N ya zama mafi ƙarfi da sauri Hyundai.

Hyundai IONIQ 5 N Hotunan leken asiri

Wannan sabon bambance-bambancen, ko "N" ko a'a, ana sa ran isowa a cikin shekara mai zuwa.

Kara karantawa