Renault 5 Turbo ta Enzo Ferrari. Iya, Enzo Ferrari.

Anonim

Motar da kanta, a Renault 5 Turbo , Ya riga ya zama na musamman - wanda aka samo asali don haɗuwa, Renault 5 Turbo ya sanya injin silinda mai nauyin lita 1.4 a tsakiyar matsayi na baya, tare da 160 hp a cikin hanyar hanya. Amma an gina wannan rukunin don… na musamman abokin ciniki - Enzo Ferrari.

Ee, Enzo Ferrari iri ɗaya kuke tunani - hawan doki mai yawa, V12 masu ɗaukaka, da sauransu. - sau ɗaya saya a Renault 5 Turbo.

Ba wai kawai ya saya ba, ya kuma sayi motarsa a gajerun tafiye-tafiye ta Maranello, tare da wasu injuna da dama, irin su Peugeot 404 ko Peugeot 504 Coupé, wanda Pininfarina ya kera.

Renault 5 Turbo

Akwai kuma wata motar da Enzo Ferrari, Mini ke yabawa. Enzo yana da babban sha'awa ga Sir Alec Issigonis, mahaliccin Mini, yana mai yarda da duk cancanta da hazaka don ƙirƙirar ƙaramin samfurin.

Daga baya, kuma tabbas yana ba da ƙarin darajar don ta'aziyya riga, Enzo kuma yana da Alfa Romeo 164 da Lancia Thema 8.32 - na ƙarshe tare da gidan V8.

Wanda ya kafa babbar alamar wasanni, ba wai kawai yana sha'awar samfuran wasanni na Italiya ba, har ila yau yana da sha'awa na musamman ga iyawar motar wasanni na Faransa "mai amfani".

Sai dai itace cewa naúrar, daga 1982 kuma tare da kawai 27300 km , yanzu ana siyarwa kuma yana iya zama naku.

Samfurin yana fitar da launin ja a ko'ina, duka a waje da kuma a kan ƙafafun, da kuma a ciki, inda ya bambanta kawai da kafet mai shuɗi a ƙasa. Haskaka kuma ga gaba dayan dashboard mai layi da nappa mai launi iri ɗaya.

A cikin 2000, wannan Renault 5 Turbo ya koma gida, zuwa Renault Sport, don a sabunta shi gaba ɗaya, duk da raguwar nisan mil da kyakkyawan yanayi.

Me yasa Renault 5 Turbo?

sihirin na Renault 5 Turbo ya zauna a cikin ƙananan nauyi - ƙasa da 1000 kg - tare da motar motar baya da injin matsayi na tsakiya. Injin turbo da aka haɗe da akwatin gear mai sauri biyar, ya sami nasarar isa ga 100 km/h a cikin dakika 7.7 , da isa gudun 218 km / h.

Renault 5 Turbo

Sautin Ferrari

Enzo Ferrari zai iya sanya kowane adadin abubuwan wasan kwaikwayo a cikin nasa Renault 5 Turbo , amma a maimakon haka, shugaban Ferrari bai daina rediyon motar Ferrari ba, wanda Majagaba ya kera. Shi ne kawai canji da aka yi. Kun yarda?

Renault 5 Turbo
Akwai shi, majagaba headunit tare da tambarin Ferrari.

Kodayake ba a sanar da ƙimar akan gidan yanar gizon tashar alatu da ke siyar da Renault 5 Turbo ta Enzo Ferrari ba, mun sami damar tabbatar da cewa ƙimar siyarwar yakamata ta kasance a kusa da Yuro dubu 80. Ba mummunan ba, idan aka yi la'akari da tarihi da yanayin gaba ɗaya na wannan na'ura na 80 na shaidan.

Hakanan ya kamata a lura cewa wannan raka'a ce mai ƙididdigewa, tare da plaque da ke gano naúrar No. 503.

Renault 5 Turbo

Source: Tom Hartley Jnr

Kara karantawa