McLaren Elva. Matsananciyar hanya inda ko da gilashin gilashin na zaɓi ne

Anonim

Sabon McLaren Elva girmamawa ce ga McLaren Elva M1A, M1B da M1C na 1960s, waɗanda suka yi nasarar fafatawa a gasar Car Grand Prix ta Kanada - gasar da ta gabaci gasar Can-Am mai ban sha'awa.

Hakanan shine sabon memba na McLaren's Ultimate Series, wanda P1, Senna da Speedtail suka fito kuma don dacewa da irin wannan kamfani, yana da lambobi masu dacewa da halaye.

Motar hanya ce ta farko ta McLaren mai budaddiyar hanya, kamar dai yadda take a zahiri kuma abokan hamayyar Ferrari SP1 Monza da SP2 Monza. Ba shi da tagogi na gefe, murfi ko… gilashin iska, amma yana yiwuwa a sami ɗaya, yana bayyana a cikin jerin zaɓuɓɓuka.

McLaren Elva

AMSA

Ga wadanda suke so su bar gilashin gilashin a cikin jerin zaɓuɓɓuka kuma su ji dadin Elva a cikin dukan ɗaukakarsa da aka gano, McLaren kuma yana ba da kwalkwali, amma alamar ta ce waɗannan ba lallai ba ne - motar motar da hankali aerodynamics yana ba da garantin "kumfa" na kwantar da iska a kusa. masu zama.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Wannan ladabi ne na abin da alamar ta sanya wa suna AAMS ko Tsarin Gudanar da Jirgin Sama, na farko a duniya, in ji McLaren. A zahiri, wannan tsarin yana jujjuya iska daga mazauna wurin yana ba ku damar tuƙi - ko kuma yana tuƙi? - McLaren Elva kamar yana da rufaffiyar kokfit.

Kamar? Ka tuna da Renault Spider, kuma ba tare da gilashin iska ba? Ka'idar iri ɗaya ce, amma a nan an ɗaga shi zuwa babban matakin tasiri.

McLaren Elva

Ana watsa iska ta hancin McLaren Elva, ana fitar da shi da kuma haɓaka ta saman murfin gaba (wanda zai zama bonnet), a gaban mazaunan, kuma a jujjuya shi a kan kogin a kusurwar 130º da kuma tare da gefensa, yana kare kariya. ma'abota tsananin zafin iska.

Tsarin kanta yana kunshe da mashigan iska da ke sama da mai raba gaba, fitarwar da ke saman murfin gaban wanda ke ƙunshe da ɓangarorin carbon fiber deflector a gefensa wanda zai iya tashi sama da ƙasa ta hanyar 150 mm, yana haifar da yanki na ƙananan matsa lamba. . Ana kunna AAMS a mafi girman gudu kawai, amma direba zai iya kashe shi ta hanyar maɓalli.

Carbon fiber, yankin

Dukkan McLarens an haife su ne daga tantanin halitta (gidan) a cikin fiber carbon, tare da ƙananan firam ɗin aluminum, gaba da baya. Sabuwar McLaren Elva ba ta bambanta ba, amma masana'anta na Burtaniya ba su rasa damar gano iyakokin kayan ba.

Aikin jikin Elva kuma an yi shi da fiber carbon. Idan muka dubi sassan da ke tattare da shi, ba zai yiwu a ci gaba da kasancewa cikin halin ko in kula ga abin da aka cimma ba. Lura, alal misali, murfin gaba, ƙaƙƙarfan yanki guda ɗaya wanda ke zagaye gaba dayan gaba amma bai wuce 1.2mm kauri ba, duk da haka ya wuce duk gwajin amincin tsarin McLaren.

McLaren Elva

Gefen gefe kuma sun fice, kasancewar guda ɗaya ne wanda ke haɗa gaba da baya. tsayi fiye da 3 m ! Hakanan ana yin ƙofofin gaba ɗaya da fiber na carbon, kuma duk da rashin ginshiƙai, suna ci gaba da buɗewa cikin yanayin dihedral, irin na McLaren.

Carbon, ko mafi kyau, carbon-ceramic, shine kuma kayan da aka zaɓa don birki (digiri na 390 mm a diamita), tare da tsarin tsarin birki gaba ɗaya ya fito daga McLaren Senna, duk da haka ya samo asali - pistons suna cikin titanium, wanda ya ba da izinin ragewa. jimlar nauyi ta kusan 1 kg.

Kujerun McLaren Elva kuma an yi su ne da harsashi na fiber carbon, wanda ya bambanta da sauran kujerun McLaren ta samun ɗan guntu wurin zama. Dalili? Yana ba mu damar samun isasshen sarari don sanya ƙafafunmu nan da nan a gabanmu, idan muka yanke shawarar tashi tsaye, yana sauƙaƙa shiga da fita daga Elva.

McLaren Elva

Duk wannan carbon da rashin abubuwa kamar gilashin gilashi, tagogi na gefe, murfi, tsarin sauti (samuwa a matsayin zaɓi), har ma da bene mai rufi (wanda aka fallasa da fiber carbon, babu tayal ko kafet), ya sa Elva ya zama hanya mafi sauƙi McLaren har abada…

Ya rage kawai don sanin nawa nauyinsa, kamar yadda ba a sanar da shi ba, kuma har yanzu yana kan aiwatar da takaddun shaida.

Lambobin "Gajeren iska".

Ƙarfafa wannan matsananciyar injin shine sanannen 4.0 l twin-turbo V8 wanda ke ba da McLarens da yawa. A Elva, ikon girma har zuwa 815 hp kuma karfin juyi ya kasance a 800 Nm idan aka kwatanta da Senna.

Haskaka don tsarin shaye-shaye na musamman, ta amfani da titanium da Inconel, tare da kantuna guda huɗu, biyu ƙasa da biyu mafi girma, tare da datsa a cikin titanium ta amfani da fasahar bugu 3D don samun siffarsa.

McLaren Elva

Motar ta baya tana ta akwatin gear mai sauri guda bakwai kuma, ba shakka, yana zuwa tare da aikin Ƙaddamarwa. Lambobin su ne "gajeren iska": ƙasa da 3s don isa 100 km / h, kuma kawai 6.7s don isa 200 km / h, kashi goma na daƙiƙa ƙasa da cimma ta McLaren Senna.

Tayoyin sune Pirelli P Zero, suna neman Pirelli P Zero Corsa, wanda aka inganta don kewayawa, ba tare da ƙarin farashi ba - wasu zaɓuɓɓukan ba tare da farashi ba suna nuni ga ƙafafun. Idan ba ma son ƙirƙira ƙafafun ƙafafu 10 masu nauyi mai nauyi, za mu iya zaɓar ƙafafun masu magana guda biyar na Super-Lightweight.

McLaren Elva

Nawa ne kudinsa?

Mai tsada, tsada sosai. Farashin yana farawa akan £1,425,000 (ciki har da VAT na Burtaniya), watau sama da Yuro miliyan 1.66 . Bugu da ƙari, kasancewa Ƙarshen Ƙarfafawa, ƙirar ƙira ce mai iyaka kamar sauran membobin wannan dangi masu tsattsauran ra'ayi da tsattsauran ra'ayi, tare da raka'a 399 da aka tsara.

Kamar yadda kuke tsammani, zaɓuɓɓukan gyare-gyare ba su da iyaka, idan kun koma MSO (Ayyukan Musamman na McLaren), tare da madaidaicin tasiri akan farashi.

Ana sa ran isar da rukunin farko a cikin 2020, bayan an gama samar da na'urorin Speedtail guda 106.

McLaren Elva

Kara karantawa