Bincike ya ce Fangio shine mafi kyawun direban F1 na kowane lokaci

Anonim

Wanene mafi kyawun direban Formula 1? Wannan ita ce tsohuwar tambayar da ke haifar da tattaunawa tsakanin masu sha'awar tseren motorsport na farko. Wasu sun ce Michael Schumacher ne, wasu sun dage cewa Ayrton Senna ne, wasu kuma suna cewa Juan Manual Fangio ne, da kyau… akwai abubuwan da aka zaɓa don kowane dandano.

Amma don yanke shawara sau ɗaya wanda da gaske ya kasance matuƙin jirgin sama mafi hazaka, bisa ga gaskiya da bayanai masu ƙarfi, Andrew Bell na Jami'ar Sheffield da James Smith, Clive Sabel da Kelvyn Jones na Jami'ar Bristol suka haɗa kai don zana. Jerin da ya tattara mafi kyawun direbobi 10 da aka taɓa samu.

Amma ta yaya za ku iya amsa wannan tambayar idan sakamakon tseren kuma ya dogara da ingancin injin, tayoyi, ma'auni mai ƙarfi da ma iyawar ƙungiyar?

Masu bincike na Burtaniya sun haɓaka tsarin ƙididdiga na ƙididdiga wanda ke ba da damar yin kwatance tsakanin mafi kyawun direbobi a ƙarƙashin yanayi guda, ba tare da la'akari da halayen fasaha na mota, da'ira, yanayin yanayi ko kalandar tseren ba. Don haka, ƙungiyar masu bincike sun yi nazari akan duk tseren tseren tsere na Formula 1 na Duniya da aka gudanar tsakanin 1950 (shekara ta farko) da 2014. Waɗannan su ne sakamakon:

10 mafi kyawun direbobi F1 na kowane lokaci

  1. Juan Manuel Fangio (Argentina)
  2. Alain Prost (Faransa)
  3. Jim Clark (Birtaniya)
  4. Ayrton Senna (Brazil)
  5. Fernando Alonso (Spain)
  6. Nelson Piquet (Brazil)
  7. Jackie Stewart (Birtaniya)
  8. Michael Schumacher (Jamus)
  9. Emerson Fittipaldi (Brazil)
  10. Sebastian Vettel (Jamus)

Kara karantawa