Sabbin jita-jita sun sanya injin Focus RS a nan gaba Ford Focus ST

Anonim

"A bayyane yake, injin 2.0 l 250 na yanzu zai fita, yana bayyana a wurinsa ƙaramin 1.5 , bisa 1.5 l EcoBoost". Ba a fi makonni biyu da kawo rahoton abin da kuka karanta yanzu ba, amma a cewar Autocar British, nan gaba. Ford Focus ST za ta bi daidai da akasin tafarki daga wadda aka fi tsinkaya kuma aka tattauna - shi ya sa ake kiran su jita-jita ba gaskiya ba.

Don haka, bisa ga wannan sabuwar jita-jita, babu raguwa zuwa 1.5 - na ƙarshe Focus ST ya zo sanye take da 2.0 l turbo block - amma haɓakawa, ma'ana Ford Focus ST na gaba zai haɗa da ƙarfin toshe mafi girma.

Future ST tare da injin RS

Zaɓin, da alama, zai faɗi akan ingin Focus RS, wanda kuma ke ba da Mustang. Wanda ke nufin cewa a ƙarƙashin bonnet na gaba ST za mu sami toshe hudu cylinders a layi, 2.3 l kuma, ba shakka, supercharged.

A cikin Focus RS 2.3 debits 350 hp, yayin da a cikin Mustang - wanda aka sabunta don 2018 - yana biyan 290 hp, kuma ana sa ran cewa, bisa ga Autocar, ST yana biyan kuɗi mafi ƙarancin ƙima, a kusa da 250-260 hp.

Zai ci gaba da kasancewa motar gaba, kuma kamar yadda yake a halin yanzu, zai ci gaba da riƙe akwati na hannu a matsayin zaɓi ɗaya kawai - har yanzu babu tabbacin ko za a sami akwatin gear dual-clutch a matsayin zaɓi, wanda a cikin wannan. tsara kawai hade da Diesel, wanda engine ne kuma babu tabbacin ko zai kasance wani ɓangare na nan gaba Focus ST.

KU BIYO MU A YOUTUBE Kuyi Subscribe Na Channel Dinmu

Duk da cewa a bayyane yake kiyaye matakin ƙarfin iri ɗaya kamar na yanzu Mayar da hankali ST, aikin yakamata ya inganta - haɓakar injin ɗin yakamata ya tabbatar da ƙarin juzu'i, haka kuma ana tsammanin ya fi nauyi fiye da kilogiram 1437 na yanzu. Ford ya ba da sanarwar rage nauyi har zuwa kilogiram 88 don sabon ƙarni na Mayar da hankali , kwanan nan aka sani, idan aka kwatanta da magabata.

Amincewa yana tabbatar da yanke shawara

Zaɓin zaɓi don injunan da ya fi girma akan ƙaramin 1.5 shine saboda gaskiyar cewa ƙaramin yanki, don sadar da manyan matakan ƙarfin da ake buƙata, yana kusa da iyakokin amincinsa. 2.3, a gefe guda, yana da babban ƙarfin gaske, wanda za a iya tabbatar da shi ta 375 hp da Ford Focus RS bugu na musamman na bankwana, Edition na Heritage ya caje shi.

Sabuwar Ford Focus ST ana sa ran za a san shi a farkon shekara mai zuwa, kuma za a nuna shi a fili a 2019 Geneva Motor Show. Mayar da hankali RS na gaba - jita-jita na ci gaba da nuna alamar 400 hp godiya ga wani nau'i na nau'i-nau'i (48 V) - zai isa. , ana sa ran a shekarar 2020.

Kara karantawa