Bayani na CLA180D Mun gwada "kyakkyawar yaro" daga Mercedes-Benz

Anonim

magana game da Mercedes-Benz CLA kuma ba maganar salo ba shine ka yi watsi da ainihin kasancewarka - saboda salonka ne ya sa nasarar kasuwancinka ta kasance; sama da 700,000 CLA an samar da su a lokacin ƙarni na farko.

Na furta, ban taɓa zama mai son ƙirar ƙarni na farko ba. Duk da kasancewar “tsaro”, rashin daidaituwa a cikin kundin sa, da wuce gona da iri na wasu sassa, da kuma rashin…

Ƙarin ma'auni da aka samu - mafi girman ma'auni tsakanin gaba da baya, da faɗi da tsayi -, ƙarin gyare-gyaren filaye da haɗin kai tsakanin sassa da gaba ɗaya, ya ƙare samar da mafi daidaituwa, ruwa da ƙira mai kyau.

Mercedes-Benz CLA Coupé 180 d

Mercedes tana kiranta Coupé, ko da yake ba haka ba ne, amma yana da salon da ke nufin wannan nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i).

Duk da haka, baya har yanzu yana da wuyar karɓa saboda siffar na'urorinsa da kuma yadda aka haɗa su (matsalar da aka gada daga CLS), amma gabaɗaya, muna cikin gaban mafi girman gani kuma mafi kyawun mota - ma'anar. na mini-CLS ya fi cancanta fiye da kowane lokaci.

Don fahimtar juyin halitta wanda shine ƙirar sabon CLA, sanya shi, a cikin "rayuwa da launi", tare da wanda ya riga shi - kamar dai CLA na farko ya fara fama da tsufa.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Kamar yadda aka saba, kuma kamar yadda ya faru a cikin gwaje-gwaje da yawa - Kia Proceed, BMW X2, Mazda3, da dai sauransu. - ana maimaita jawabin. Lokacin da salo ya yi rinjaye, al'amura masu amfani ne ke shan wahala - Mercedes-Benz CLA ba shi da bambanci… Samun dama da sararin samaniya a baya sun rasa, kamar yadda yake gani:

Mercedes-Benz CLA Coupé 180 d

Samun dama ga kujerun baya ba shi da kyau (ku yi hankali da kai); kuma sarari a baya a tsayi ba ya da yawa - mutanen da ke da 1.80 m kuma suna zaune daidai, sun riga sun taɓa kawunansu da rufi. Wurin zama fasinja na uku? Gara a manta, bai dace ba…

Motsawa zuwa kujerun gaba, sarari ba ya rasa, amma babu abin da ya bambanta shi da sauran Class A wanda ya samo asali. Duk da haka, wannan ciki, wanda aka yi a cikin 2018 a cikin Class A, shine karin magana "dutse a cikin kandami". Ya rungumi dijital kamar yadda ba mu taɓa ganin maginin "na al'ada" ya yi ba, yana barin abubuwan "tsofaffin", wanda ya haifar da sabon ƙira.

Ya kasance na musamman a cikin sashin, kodayake jin daɗin sa, wanda aka samar ta hanyar fitowar iska ko ma hasken yanayi, ƙila ba zai dandana kowa ba.

Ya bambanta da yawa tare da na waje, rashin wasu ladabi, ruwa da kuma ko da aji, a cikin zaɓuɓɓukan da aka ɗauka - ƙarin cyberpunk fiye da neo-classical; musamman da dare lokacin da muka bincika yiwuwar hasken yanayi.

Wani al'amari wanda, da farko, na iya zama mai ban tsoro shine hulɗa tare da cikakken tsarin MBUX, yana buƙatar ɗan lokaci har sai mun san yadda za a yi shi yadda ya kamata ko damar da ya ba da izini:

Mercedes-Benz CLA Coupé 180 d

Fuskoki biyu, daidaitawa da yawa da yuwuwar gyare-gyare na iya zama abin ban tsoro da farko. Ina bayanin da nake buƙata, ko yadda zan isa wurin, bai kai nan da nan yadda ya kamata ba.

Babban ingancin - kayan aiki da taro - yana kan kyakkyawan matakin, amma ba ma'auni ba. Rufin panoramic na zaɓi (Yuro 1150) wanda ya samar da rukunin mu ya zama tushen hayaniyar parasitic akan mafi ƙasƙantar benaye, alal misali.

A cikin dabaran

Gwajin Mercedes-Benz CLA 180 d zai fi dacewa ya zama mafi kyawun siyar da sabbin tsararru. Kuma kamar yadda aka saba a cikin masana'antar Stuttgart, ana ba mu da zaɓuɓɓukan daidaitawa / gyare-gyare masu yawa, wanda zai iya haifar da CLA 180 d da yawa daban-daban, ba kawai cikin yanayin bayyanar ba, har ma dangane da ƙwarewar tuki.

Rukunin da muka gwada yana da fiye da Yuro 8000 a cikin zaɓuɓɓuka, amma abubuwan da suka fi dacewa sune Layin AMG (€3700), wanda baya ga haɓaka siriri da layukan da yake da shi, yana ƙara saukar da dakatarwa da ƙafafu 18 ″ nannade da roba zuwa ga CLA 225/45, wanda ya ƙare ya ƙayyade yawancin halayensa mai ƙarfi kuma.

Mercedes-Benz CLA Coupé 180 d

Layin AMG ya zo tare da waɗannan kujerun wasanni, tare da haɗe-haɗen kai. Sun tabbatar da cewa sun yi fice a goyan bayan gefe, amma ba su fi dacewa ba. Suna da ƙarfi, kuma maɗaurin kai ba shi da kyau sosai don ... hutawa kai (ana tallafawa a cikin wani batu a tsakiya, ba tare da kwanciyar hankali ba).

Yana da sauƙi don nuna yatsu a ƙananan dakatarwa da ƙananan taya don jin dadi a kan jirgin, wanda ba shine mafi kyau ba, kuma wuraren wasanni ba su taimaka ba. Damping ya zama ɗan bushewa, tare da "wannan" Mercedes-Benz CLA ba zai iya shakatawa da kyau a kan kwalta ba, ko da lokacin tuki a kan IC ko babbar hanya, yana watsa da yawa na rashin lafiyar hanyar zuwa ɗakin fasinja - kamar dai idan akai tsalle ne. Kuma hayaniyar mirgina tana da girma sosai.

Gabaɗaya, akwai ƙarancin gyare-gyare a cikin hanyar da Mercedes-Benz CLA ke kewayawa, kuma mun yi imanin cewa dole ne ya yi da yawa tare da ƙayyadaddun ƙirar ƙirar da ake tambaya - zai zama mai ban sha'awa don kwatanta shi da wani CLA, ba tare da Layin AMG.

Mercedes-Benz CLA Coupé 180 d

Rufin panoramic zaɓi ne na Yuro 1150, wanda ke ba da damar samun haske mai yawa a ciki. A falon wulakanci, mun ji wasu korafe-korafe daga gare shi.

Lanƙwasa kan dogo, amma…

Lokacin da ya zo don bincika chassis sosai, raguwar dakatarwa da ƙafafu masu karimci suna da ma'ana. Rashin bushewar dakatarwar da ƙarancin bayanan tayoyin suna fassara zuwa daidaito mai ƙarfi da ingantaccen sarrafa motsin jiki, tare da kusan rashi na mirgina.

Axle na gaba yana amsawa da sauri ga aikinmu akan zagaye mara kyau da ɗan kauri sitiyari, tare da jarumtakar CLA tana jure wa ƙasa - chassis yana tabbatar da yin tasiri sosai. Duk da haka, duk da alamun yana lanƙwasa kan dogo, ƙwarewar kanta ta zama mara gamsarwa, galibi saboda mara motsi da gatari na baya.

Har ila yau, a faɗi gaskiya, wannan CLA 180 d ba motar wasanni ba ce, mai nisa daga gare ta - ba karamin-CLA 35 ba ne. Tare da kawai 116 hp, 1.5 Diesel block yana ba da tabbacin aiki mai sauƙi, fiye da isa don amfanin yau da kullum. Duk da gaggawar mafarkin da ake ganin yana da ita lokacin fara maƙura, ba injina ba ne da ke nuna babban hazaka don ƙarin ƙwazo.

Mercedes-Benz CLA Coupé 180 d

Ya fi son daidaita saurin gudu, a kan buɗaɗɗen titin, waɗanda suka fi dacewa da ɗan kunkuntar layin zirga-zirgar da yake gabatarwa - ba shi da amfani sosai don bincika injunan injuna mafi girma, matsakaicin gudu ya isa don tafiya cikin sauri.

Yana tare da kayan aiki mai kyau da sauri bakwai-dual-clutch (7G-DCT) kayan aiki - ba kasafai muke "kama" ba daidai ba - duk da cewa tsayawa-da-tafi na birni ba shi da wani tabbaci wanda ke nuna shi akan buɗaɗɗen hanya. . Our CLA 180 d yana da (kananan) paddles a bayan sitiyarin (kuma sun juya da wannan), amma mun manta da su da sauri, ba tare da gayyatar amfani da su ba.

A ƙarshe, tare da ƙarin haɓakar wayewa, injin ya nuna matsakaicin ci, yana yin amfani a cikin gidan. 5.0-5.5 l/100 km . A cikin gari, tare da yawan tsayawa-da-tafi, yana kusa da shida, shida ƙasa; kuma ko da la'akari da mafi ƙwaƙƙwaran cin zarafi ga injin / chassis yayin gwajin, da kyar cinyewa ya haura lita bakwai.

Mercedes-Benz CLA Coupé 180 d

Motar ta dace dani?

Kamar Mercedes-Benz CLA na farko, ƙarni na biyu yayi fare sosai akan salon kuma ya kasance ɗaya daga cikin manyan gardama a cikin ni'imarsa - mafi kyawun zaɓi ga A-Class Limousine, sauran saloon mai girma uku dangane da MFA II, wanda ko da yake yana kula da mazaunan layi na biyu mafi kyau, yana da ƙaramin akwati.

Koyaya, wannan musamman CLA 180 d, saboda ƙayyadaddun sa, da alama ya ɗan ɓace akan abin da yake so ya zama. Zaɓuɓɓukan da ke ba shi ba kawai suna haɓaka bayyanar wasanni ba, kamar ƙarfin ƙarfi (da iyaka) na chassis, amma a ƙarƙashin bonnet akwai injin da ba ya son sanin komai game da "gudu a kusa", yana jin ƙarin a. sauƙi a cikin rhythms. matsakaici da kwanciyar hankali.

Mercedes-Benz CLA Coupé 180 d

Wataƙila tare da wani saitin yana da ma'ana kuma yana iya zama mafi sauƙi - a cikin wannan tsari ya fi Yuro dubu 50, babban farashi.

Kara karantawa