Farashin F40. Shekaru talatin na soyayya (da tsoratarwa)

Anonim

THE Farashin F40 Shekaru 30 da suka gabata (NDR: a ranar da aka buga ainihin labarin). An ƙirƙira shi don bikin cika shekaru 40 na alamar Italiyanci, an gabatar da shi a ranar 21 ga Yuli, 1987 a Centro Cívico de Maranello, a halin yanzu wurin gidan kayan tarihi na Ferrari.

Daga cikin manyan Ferraris na musamman, bayan shekaru 30 F40 na ci gaba da ficewa. Shi ne Ferrari na ƙarshe don samun "yatsa" na Enzo Ferrari, shine ma'anar fasaha ta ƙarshe (har ya zuwa yanzu) na cavallino rampante iri kuma, a lokaci guda, yana kama da komawa cikin lokaci, zuwa tushen tushen. iri, a lokacin da bambanci tsakanin gasar motoci da hanya bai kusan kome ba.

Hakanan shine samfurin samarwa na farko don isa 200 mph (kimanin kilomita 320 / h).

Asalin F40 yana komawa ga Ferrari 308 GTB da samfurin 288 GTO Evoluzione, yana haifar da haɗakar injiniya da salo na musamman. Don tunawa da bikin shekaru 30 na Ferrari F40, alamar Italiyanci ta haɗu da masu kirkiro guda uku: Ermanno Bonfiglioli, Daraktan Ayyuka na Musamman, Leonardo Fioravanti, mai zane a Pininfarina da Dario Benuzzi, direban gwaji.

Enzo Ferrari da Piero Ferrari
Enzo Ferrari a dama da Piero Ferrari a hagu

Yaƙi akan fam, har ma da injin

Ermanno Bonfiglioli shi ne ke da alhakin manyan injuna - F40 yana ba da 2.9 twin-turbo V8 tare da ƙarfin dawakai 478 . Bonfiglioli ya tuna: “Ban taɓa samun wasan kwaikwayo kamar F40 ba. Lokacin da aka bayyana motar, "ƙara" ta ratsa cikin ɗakin kuma ta bi ta da tsawa." Daga cikin kalamai da yawa, ya ba da haske game da ɗan gajeren lokacin ci gaban da ba a saba gani ba - watanni 13 kacal - tare da haɓaka jiki da chassis daidai gwargwado kamar wutar lantarki.

An fara haɓaka injin F120A a watan Yuni 1986, juyin halittar injin da ke cikin 288 GTO Evoluzione, amma tare da sabbin abubuwa da yawa. An mayar da hankali kan nauyin injin kuma, don sanya shi haske sosai, an yi amfani da magnesium sosai.

Crankcase, manifolds iri, murfin kan silinda, da sauransu, sun yi amfani da wannan kayan. Ba a taɓa yin irin wannan motar ba (har ma a yau) tana ƙunshe da nau'ikan ma'adanai masu yawa na magnesium, abu mai tsada fiye da aluminum.

Farashin F40

Lokacin da Commendatore ya neme ni don ra'ayi na game da wannan samfurin gwaji [288 GTO Evoluzione], wanda saboda ƙa'idodi ba su taɓa shiga samarwa ba, ban ɓoye sha'awara a matsayin matukin jirgi mai son ga haɓakar da 650 hp ya ba. A can ne ya fara magana game da sha'awarsa na samar da "Ferrari na gaske".

Leonardo Fioravanti, Mai zane

Har ila yau, Leonardo Fioravanti ya tuna cewa shi da tawagar sun san, kamar yadda Enzo Ferrari ya sani, cewa zai zama motar su ta ƙarshe - "Mun jefa kanmu cikin aiki". An gudanar da bincike da yawa a cikin ramin iska, wanda ya ba da damar inganta ayyukan aerodynamics don cimma madaidaitan ma'auni don mafi kyawun hanyar Ferrari.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Farashin F40

A cewar Fioravanti, salon yana daidai da aiki. Ƙarƙashin ƙwanƙwasa tare da raguwa na gaba, NACA iskar iska da kuma reshe na baya wanda ba za a iya kauce masa ba kuma mai mahimmanci, nan da nan ya ba da manufarsa: haske, sauri da aiki.

Taimakon direba: sifili

A gefe guda, Dario Benuzzi ya tuna yadda samfuran farko suka kasance marasa ƙarfi. A cikin kalamansa: “Don yin amfani da ƙarfin injin kuma mu sa shi ya dace da motar mota, dole ne mu yi gwaje-gwaje da yawa a kowane fanni na motar: daga turbo zuwa birki, daga na’urar buguwa zuwa tayoyi. Sakamakon ya kasance kyakkyawan nauyin aerodynamic da babban kwanciyar hankali a cikin manyan gudu. "

Farashin F40

Wani muhimmin al'amari shi ne tsarinsa na tubular karfe, wanda aka ƙarfafa shi da bangarori na Kevlar. cimma tsattsauran ra'ayi, a tsayi, sau uku fiye da na sauran motoci.

Cikakke da aikin jiki a cikin kayan haɗin gwiwa, Ferrari F40 ya kasance kawai 1100 kg a nauyi . A cewar Benuzzi, a karshe, sun samu motar da suke so, da ’yan abubuwan jin dadi ba tare da wata matsala ba.

Ka tuna cewa F40 ba shi da tuƙin wuta, birki na wuta ko kowane irin taimakon tuƙi na lantarki. A gefe guda kuma, F40 ɗin tana da kwandishan iska - ba rangwame ga alatu ba, amma larura ce, yayin da zafin da ke fitowa daga V8 ya mayar da gidan zuwa “sauna”, abin da ya sa tuƙi ba zai yiwu ba bayan ƴan mintuna kaɗan.

Ba tare da tuƙin wuta ba, birki na wuta ko kayan aikin lantarki, yana buƙatar ƙwarewa da sadaukarwa daga direba, amma yana biya da kyau tare da ƙwarewar tuƙi na musamman.

Dario Benuzzi, tsohon direban gwajin Ferrari
Farashin F40

Gina kan bikin cika shekaru 30 na F40, nunin "Ƙarƙashin Fata" a gidan kayan tarihi na Ferrari zai haɗa F40 a matsayin wani babi a cikin juyin halitta na ƙirƙira da salo a cikin almara na Italiyanci na shekaru 70 na tarihin.

Farashin F40

Kara karantawa