Sabuwar Mercedes-Benz Citan. Kasuwanci (kuma ba kawai) don duk sabis ɗin ba

Anonim

THE Mercedes-Benz Citan An gabatar da shi a yau a bikin baje kolin da aka yi a Duesseldorf, Jamus, tare da ƙirar zamani, ƙarin fasahar zamani da ƙarin hujjar samun nau'in lantarki 100% daga rabin na biyu na 2022.

Mercedes-Benz yana kulawa, kamar babu wata alamar mota, don samun hoton alatu da ba za a iya taɓa shi ba yayin sayar da motocin kasuwanci da fasinja na kowane girma.

Daga Marco Polo, zuwa Sprinter da Vito, ban da Class V, akwai tayin don buƙatu daban-daban da iya aiki ko ƙarfin ɗaukar nauyi, koda don wannan ya zama dole a nemi abokan tarayya a waje da Ƙungiyar Daimler, kamar yadda a cikin shari'ar Citan , wanda aka gina ƙarni na biyu akan Renault Kangoo (ko da yake ƙungiyar tsakanin ƙungiyoyin biyu yana ƙara ƙaranci, wannan aikin bai shafi ba).

Mercedes-Benz Citan

Amma a cikin wani tsari na daban, kamar yadda Dirk Hipp, babban injiniyan aikin ya bayyana mani: “A ƙarni na farko mun fara aiki a kan Citan lokacin da aka riga an gama aikin Renault, amma yanzu haɗin gwiwa ne, wanda ya ba mu damar aiwatarwa. ƙari kuma a baya ma'anar fasaha da kayan aikin mu. Kuma hakan ya sa mu sami mafi kyawun Citan kuma, sama da duka, ƙarin Mercedes-Benz.

Wannan shi ne yanayin aiwatar da dashboard da tsarin infotainment, amma kuma na dakatarwa (tsarin MacPherson tare da ƙananan triangles a gaba da torsion mashaya a baya), wanda aka yi gyare-gyare bisa ga "bayani" na Jamusanci. iri.

Mercedes-Benz Citan Tourer

Van, Tourer, Mixto, dogon wheelbase…

Kamar yadda yake a ƙarni na farko, ƙaramin MPV ɗin zai sami nau'in kasuwanci (Panel Van ko Van a Portugal) da sigar fasinja (Tourer), na ƙarshe tare da ƙofofin gefen gefen zamiya a matsayin ma'auni (na zaɓi akan Van) don samun sauƙi. na mutane ko loading kundin, ko da a cikin mafi matsananci na sarari.

Mercedes-Benz Citan Van

A cikin motar, yana yiwuwa a sami ƙofofi na baya da taga mara gilashi, kuma ana sa ran za a ƙaddamar da nau'in Mixto, wanda ya haɗu da halayen kasuwanci da na fasinja.

Ƙofofin gefen suna ba da buɗaɗɗen 615 mm a bangarorin biyu kuma buɗaɗɗen taya shine 1059 mm. Ƙasar Van yana da 59 cm daga ƙasa kuma sassan biyu na ƙofofin baya za a iya kulle su a kusurwar 90º kuma ana iya motsa su 180º a gefen motar. Ƙofofin suna da asymmetrical, don haka wanda ke gefen hagu ya fi fadi kuma dole ne a fara budewa.

Citan Van Cargo

Electric version a cikin shekara guda

Aikin jiki tare da wheelbase na 2,716 m za a haɗa shi da tsawaita sigogin wheelbase da kuma gagarumin bambance-bambancen lantarki 100%, wanda zai isa kasuwa a cikin shekara guda kuma wanda za a kira shi. eCitan (haɗin eVito da eSprinter a cikin kundin tallace-tallace na lantarki na alamar Jamus).

Ikon ikon da baturi 48 kWh (44 kWh mai amfani) yayi alkawari shine kilomita 285, wanda zai iya sake cika cajin sa daga 10% zuwa 80% a cikin tashoshi masu sauri a cikin kusan mintuna 40, idan caji a 22 kW (na zaɓi, kasancewa 11 kW a matsayin misali) . Idan caji tare da ƙarancin halin yanzu, yana iya ɗaukar tsakanin sa'o'i biyu zuwa 4.5 don caji ɗaya.

Mercedes-Benz eCitan

Mahimmanci shine gaskiyar cewa wannan juzu'in yana da girman nauyin nauyin nau'in nau'in tare da injunan konewa, daidai yake da gaskiya ga duk kayan ta'aziyya da aminci, ko aiki, kamar yadda yake a cikin hanyar haɗin gwiwar tirela wanda za'a iya sayan eCitan . Tushen gaba, matsakaicin fitarwa shine 75 kW (102 hp) da 245 Nm kuma matsakaicin saurin yana iyakance zuwa 130 km/h.

More Mercedes-Benz fiye da da

A cikin sigar Tourer, mazaunin kujerun baya guda uku suna da sarari fiye da wanda ya gabace shi, da kuma ƙafar ƙafar da ba ta toshe gaba ɗaya.

Layi na biyu na kujerun Citan

A raya wurin zama baya za a iya folded asymmetrically (a cikin guda motsi da kuma lowers da kujeru) to muhimmanci ƙara load girma (a cikin Van zai iya kai 2.9 m3, wanda shi ne quite mai yawa a cikin wani abin hawa tare da jimlar tsawon 4 . 5 m, amma game da 1.80 m a fadin da tsawo).

Optionally, yana yiwuwa a ba da Mercedes-Benz Citan tare da MBUX infotainment tsarin cewa ƙwarai sauƙaƙe sarrafa kewayawa, audio, connectivity, da dai sauransu, ko da ta hanyar yarda da murya umarnin (a cikin 28 daban-daban harsuna).

Mercedes-Benz Citan ciki

A cikin abin hawa mai waɗannan halaye, kasancewar wuraren ajiya da yawa yana da mahimmanci. Tsakanin kujerun gaba akwai masu rike da kofuna guda biyu wadanda za su iya rike kofuna ko kwalabe masu karfin da ya kai lita 0.75, yayin da Citan Tourer ke dauke da tebura da ke ninkewa daga bayan kujerun gaba, wanda ke baiwa fasinjoji na baya da isasshen sarari don rubutawa. ko kuma a ci abinci.

A ƙarshe, ana iya amfani da rufin don ɗaukar ƙarin kaya godiya ga sandunan aluminum na zaɓi.

Dace da girki ko kwana...

Don nuna cewa Mercedes-Benz Citan na iya yin ayyukan da ba a saba gani ba a cikin mota, alamar Jamus ta shirya nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan iri biyu ne tare da haɗin gwiwar kamfanin VanEssa, wanda ke shirya abubuwan hawa don yin zango: ɗakin dafa abinci ta wayar hannu da tsarin bacci.

Mercedes-Benz Citan zango

A cikin akwati na farko akwai ƙaramin ɗakin dafa abinci da aka girka a baya, wanda ya ƙunshi ginannen murhun iskar gas da injin wanki mai tankin ruwa mai lita 13, kayan abinci, tukwane da kwanoni da kayayyaki da aka adana a cikin akwatuna. Cikakken samfurin yana da nauyin kilogiram 60 kuma ana iya shigar dashi ko cire shi cikin mintuna don yin ɗaki, misali, akan gado a cikin 'yan matakai masu sauƙi.

Lokacin tafiya, tsarin yana cikin akwati sama da ɗakin dafa abinci ta hannu kuma ana iya amfani da kujerun baya zuwa cikakke. Tsarin barci yana da faɗin 115 cm kuma tsayinsa 189 cm, yana ba da wurin kwana ga mutane biyu.

Sabuwar Mercedes-Benz Citan. Kasuwanci (kuma ba kawai) don duk sabis ɗin ba 1166_9

Yaushe ya isa?

Ana fara siyar da sabuwar motar Mercedes-Benz Citan a Portugal a ranar 13 ga Satumba kuma an shirya jigilar kayayyaki a watan Nuwamba, na nau'ikan masu zuwa:

  • 108 CDI van (mafi kyawun siyarwa a cikin ƙasarmu a cikin ƙarni na baya) - Diesel, 1.5 l, 4 cylinders, 75 hp;
  • 110 CDI Van - Diesel, 1.5 l, 4 cylinders, 95 hp;
  • 112 CDI Van - Diesel, 1.5 l, 4 cylinders, 116 hp;
  • 110 van - fetur, 1.3 l, 4 cylinders, 102 hp;
  • 113 van - fetur, 1.3 l, 4 cylinders, 131 hp;
  • Mai yawon shakatawa 110 CDI - Diesel, 1.5 l, 4 cylinders, 95 hp;
  • Tourer 110 - fetur, 1.3 l, 4 cylinders, 102 hp;
  • Tourer 113 - fetur, 1.3 l, 4 cylinders, 131 hp.
Mercedes-Benz Citan

Kara karantawa