Yana da hukuma. Opel a hannun PSA

Anonim

Bayan shekaru 88 da aka haɗa a cikin giant na Amurka General Motors, Opel zai sami bayyanannen lafazin Faransanci, a matsayin ɓangare na ƙungiyar PSA. Ƙungiya inda alamun Peugeot, Citröen, DS da Free 2 Move sun riga sun kasance (sadar da sabis na motsi).

Yarjejeniyar, wacce darajarta ta kai Yuro biliyan 2.2, ta sa PSA ta zama ta biyu mafi girma a rukunin motocin Turai, kusa da Kamfanin Volkswagen, da kaso 17.7%. Yanzu tare da nau'o'i shida, jimillar adadin motocin da Grupo PSA ke siyar ana sa ran zai yi girma da kusan raka'a miliyan 1.2.

Ga PSA, yakamata ya kawo fa'idodi masu yawa a cikin tattalin arziƙin sikeli da haɗin kai a cikin siye, samarwa, bincike da haɓakawa. Musamman a cikin ci gaban motoci masu cin gashin kansu da kuma sabbin hanyoyin samar da wutar lantarki, inda za'a iya rage farashi akan adadin abubuwan hawa da ya fi girma.

Carlos Tavares (PSA) da Mary Barra (GM)

Carlos Tavares ne ke jagoranta, PSA na fatan samun tanadi na shekara-shekara na Euro biliyan 1.7 a shekarar 2026. Ya kamata a kai ga cimma wani muhimmin bangare na wannan adadin nan da shekarar 2020. Shirin ya kunshi sake fasalin Opel kamar yadda ya yi wa PSA.

Mun tuna cewa Carlos Tavares, lokacin da ya karbi ragamar mulki a saman PSA, ya sami kamfani a gefen fatarar kudi, sannan wani ceto na jihar da kuma sayar da wani ɓangare na Dongfeng. A halin yanzu, a ƙarƙashin jagorancinsa, PSA yana da riba kuma yana samun ribar ribar rikodin. Hakazalika, PSA na tsammanin Opel/Vauxhall ya cimma ragi mai aiki na 2% a cikin 2020 da 6% a cikin 2026, tare da samun ribar aiki tun farkon 2020.

Kalubale wanda zai iya tabbatar da wahala. Kamfanin Opel ya tara asara tun farkon karni wanda ya kai kusan Euro biliyan 20. Rage farashi mai zuwa na iya nufin yanke hukunci mai tsauri kamar rufewar shuka da kora. Tare da siyan Opel, ƙungiyar PSA yanzu tana da rukunin samarwa 28 da aka bazu a cikin ƙasashen Turai tara.

Zakaran Turai - ƙirƙirar zakaran Turai

Yanzu da alamar Jamus ta kasance wani ɓangare na rukuni na rukuni, Carlos Tavares yana da burin ƙirƙirar rukuni wanda shine zakaran Turai. Tsakanin rage kashe kuɗi da haɗa farashin ci gaba, Carlos Tavares kuma yana son bincika roƙon alamar Jamusanci. Ɗaya daga cikin manufofin shine inganta ayyukan ƙungiyar a duniya a kasuwanni ba tare da son sayen alamar Faransa ba.

Sauran damammaki suna buɗewa ga PSA, wanda kuma ke ganin yuwuwar fadada Opel fiye da iyakokin nahiyar Turai. Ɗaukar alamar zuwa kasuwar Arewacin Amirka yana ɗaya daga cikin yuwuwar.

2017 Opel Crossland

Bayan yarjejeniyar farko a cikin 2012 don haɗin gwiwar haɓaka samfuran, a ƙarshe za mu ga samfurin farko da aka kammala a Geneva. Opel Crossland X, magajin giciye ga Meriva, yana amfani da bambance-bambancen dandalin Citroen C3. Har ila yau, a cikin 2017, ya kamata mu san Grandland X, SUV mai alaka da Peugeot 3008. Daga wannan yarjejeniya ta farko, za a haifi motar kasuwanci mai haske.

Ya ƙare Opel a GM, amma giant na Amurka zai ci gaba da haɗin gwiwa tare da PSA. An kulla yarjejeniyoyin ci gaba da samar da takamaiman motoci na Ostiraliya Holden da Buick na Amurka. Ana kuma sa ran GM da PSA za su ci gaba da yin hadin gwiwa kan ci gaban tsarin samar da wutar lantarki, kuma mai yuwuwa, PSA na iya samun damar yin amfani da tsarin kwayar mai daga sakamakon hadin gwiwa tsakanin GM da Honda.

Kara karantawa