Live kuma cikin launi tare da girke-girke na Peugeot wasanni na gaba

Anonim

Kuna tuna a watannin baya mun yi magana da ku game da yiwuwar Peugeot 508 R da kuma cewa makomar motocin wasanni na zaki za su kasance da alaƙa da electrons? Peugeot ta himmatu wajen tabbatar da abin da muka gaya muku lokacin da ta bayyana 508 Peugeot Sport Injiniya.

An tsara shi don gabatarwa a Geneva, mun sami damar fara amfani da samfurin, a lokacin gwajin gwaji bakwai na ƙarshe na Motar, inda Francisco Mota ya iya ganin "rayuwa da launi" babi na farko na wannan sabon zamanin Samfurin wasanni na Peugeot.

508 Peugeot Sport Engineered shine juyin halitta na 508 HYbrid - Nemo abin da farkon tunaninmu ya kasance a bayan dabaran . Idan aka kwatanta da "ɗan'uwanta", 508 Peugeot Sport Engineered ya zo tare da ƙarin iko, tuƙi mai ƙafafu da kyan gani na wasanni.

508 Peugeot Sport Injiniya

A waje, bambance-bambancen suna farawa da nisa, tare da 508 Peugeot Sport Engineered ya fi girma (24 mm a gaba da 12 mm a baya) fiye da sauran 508. Bugu da ƙari, yana da saukar da dakatarwa, manyan ƙafafun ƙafa da ƙafafu. birki.da cikakkun bayanai masu kyan gani kamar sabon gasa, mai cirewa akan bumper na baya ko madubin fiber carbon.

Lambobin 508 Peugeot Sport Engineered

Sanye take da sigar 200 hp 1.6 injin PureTech (ikon da aka samu godiya ga babban turbo), Injiniya Peugeot Sport 508 yana da injin gaban wutar lantarki 110 hp da yana ƙara wani tare da 200 hp a cikin ƙafafun baya.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu a nan

508 Peugeot Sport Injiniya

Za a bayyana shi ne kawai a Geneva amma mun riga mun gani: ga 508 Peugeot Sport Engineered mai rai da launi.

Duk wannan yana ba da damar samfurin Peugeot don samun duk abin hawa da bayar da "daidai da 400 hp a cikin motar konewa" - iko na ƙarshe dole ne ya kwanta a cikin 350 hp.

Duk da wannan ƙarfin, Peugeot ta sanar da matakan CO2 na fitar da hayaki na 49 g/km godiya ga tsarin matasan da ke da ƙarfin baturi 11.8 kWh kuma wanda 'yancin kai a yanayin lantarki ya kai kilomita 50.

Muna ƙirƙirar "neo-performance", sabbin hanyoyin samar da makamashi, sabbin albarkatu, sabbin yankuna, sabbin ƙalubale… da gamsuwa mai tsabta tare da hayaƙi na 49g/km na CO2 kawai.

Jean-Philippe Iparato, Shugaba na Peugeot

Tare da tallafin injinan lantarki guda biyu, Injiniya na 508 Peugeot Sport Yanzu yana da duk abin hawa har zuwa 190 km / h , tare da wannan tsarin kuma yana ba da hanyoyin tuƙi guda huɗu: 2WD, Eco, 4WD da Sport.

Dangane da kashi-kashi, Peugeot tana tallan lokaci daga 0 zuwa 100 km/h na 4.3s kawai da iyakar iyakar gudu na 250 km/h. Tare da fa'idodin wannan samfuri, 508 Peugeot Sport Engineered yakamata ya ɗauki kansa a matsayin madadin abokin hamayya don shawarwari kamar Audi S4, BMW M340i ko Mercedes-AMG C 43.

508 Peugeot Sport Injiniya

Ciki yana da aikace-aikace a cikin Alcantara, fiber carbon da wuraren wasanni.

Duk da cewa har yanzu mota ce kawai, wannan ƙarin sigar 508 mai ƙarfi shine, a cewar Peugeot, ɗan hango yadda makomar wasanni ta alama za ta kasance, tare da shugaban kamfanin, Jean-Philippe Iparato, yana mai bayyana cewa “Electrification yana ba da ban mamaki. damar haɓaka sabbin abubuwan motsa jiki.”

Duk da an gabatar da shi azaman samfuri, 508 Peugeot Sport Engineered an ƙaddara ya isa kasuwa kafin shekarar 2020 ta ƙare..

Kara karantawa