Shin tsohuwar motarku za ta iya samun sabon farantin mota?

Anonim

Mun san da sababbin rajista , amma a yanzu sun fara yaduwa, kuma a cikin 'yan makonnin mun sami labarin cewa ba za su sami sandar rawaya da ke nuna shekara da watan motar ba.

Alamar da ta kasance mai rikici. Portugal ita ce kawai ƙasar EU da ke da "masanin rawaya", wani abu da mutane da yawa suka nuna a matsayin mummunan bambancin motocin da aka shigo da su idan aka kwatanta da sababbin motocin da aka sayar a Portugal.

Na biyu, ‘Yellow bar’ ya ruɗe a wasu ƙasashen Turai tare da ƙa’idar tabbatar da faranti—akwai ƙasashen Turai waɗanda tambarinsu ke aiki. Ba haka lamarin yake ba don rajistar Portuguese waɗanda ba su da kowane lokacin inganci.

sababbin rajista

Shin tsohuwar motarku za ta iya samun sabon farantin mota?

Amsar wannan tambayar eh. Kuna iya musanya farantin motar ku zuwa sababbi, ba tare da “sanin rawaya” ba kuma babu dige da ke raba jerin lambobi da haruffa. A zahiri, babu canji a jerin lambobi da haruffa akan lambar rajistar ku.

Menene canje-canje a sabbin rajista?

Bisa la’akari da lambobin da suka maye gurbin, sabbin rajistar ba wai kawai sun rasa alamar wata da shekarar motar ba, har ma sun ga ɗigon da suka raba jerin haruffa da lambobi sun ɓace.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Wani sabon abu kuma shi ne batun dokar da ta kafa sabbin rajistar ta tanadi yiwuwar samun lambobi uku maimakon biyu kawai.

A karshe, za a kuma gabatar da rajistar babura da moped zuwa wasu sabbin abubuwa, tare da lambar tantancewa ta Memba, wanda zai sauƙaƙa yaɗuwar waɗannan motocin a duniya (har zuwa yanzu, duk lokacin da za a je ƙasar waje, ya zama dole a yi ta yawo da harafin “P). ” sanya a bayan babur).

A cewar IMT, ana iya amfani da sabbin rajista na tsawon shekaru 45 da aka kiyasta.

Kara karantawa