Motocin da ke da mafi girman takamaiman iko akan kasuwa

Anonim

Barka da zuwa «Turbo tsara», inda takamaiman iko sarauniya da uwargida! Ƙarin injuna masu ƙarfi, ƙarami kuma tare da mafi girman aiki. Saboda ka'idojin hana gurɓatawa, masana'antar kera motoci sun sami mafita don kula da matakan aikin motoci yayin da rage (da rage…) matakan gurɓataccen iska.

Ma'auni mai rikitarwa? Ee, mai rikitarwa. Amma maganin ya zo ta hanyar rage girman rashin kunya. Kananan injuna sanye da sabbin fasahohin zamani wadanda ba da dadewa ba aka samu kawai daga injinan Diesel - wato turbos na geometry mai canzawa da allura kai tsaye, da sauransu.

Sakamakon shine abin da kuke iya gani a ƙasa: juyin juya halin da aka matsa! Injuna daga ƙirar da aka sani suna fafatawa kai tsaye tare da injuna daga ƙirar wasanni, a cikin tseren mafi girman takamaiman iko kowace lita. Gabaɗaya, waɗannan su ne samfuran tare da "ƙarin doki a kowace lita":

Wuri na 10: Ford Focus RS - injin 4L, lita 2.3 da 350 hp - 152 hp kowace lita

Motocin da ke da mafi girman takamaiman iko akan kasuwa 12504_1

Shine hudun farko a jere (4L) akan jerin. Amma ku gaskata ni, ba zai zama na ƙarshe ba. Hakanan shine samfurin farko kuma tilo ta alamar Amurka akan wannan jeri. Babu maye gurbin ƙaura? Iya, iya.

Wuri na 9: Volvo S60 - 4L engine, 2 lita da 306 hp - 153 hp kowace lita.

Volvo S60

Volvo bai daina ba mu mamaki ba. Sabuwar dangin injin ta Sweden tana cikin "mafi kyawun mafi kyau" a cikin masana'antar kera motoci. Na kusan daina irin wannan mutumin Jafan a ƙasa.

Wuri na 8: Injin Honda Civic Type R - 4L, lita 2.0 da 310 hp - 155 hp kowace lita

Motocin da ke da mafi girman takamaiman iko akan kasuwa 12504_3

Ko da Honda ba ta jure zazzabin turbo ba. Shahararrun injunan yanayi tare da tsarin bambancin bawul (VTEC) masu kishirwar juyawa sun ba da damar jujjuyawar injin turbo.

Wuri na 7: Nissan GT-R Nismo - injin V6, lita 3.8 da 600 hp - 157.89 hp kowace lita.

2014_nissan_gt_r_nismo

Mafi tsattsauran ra'ayi, mai ƙarfi da ɗaukar nauyi na Nissan GT-R NISMO ce ta dafa shi. Akwai 600 hp na wutar lantarki da injin V6 ke samarwa amma har yanzu bai isa ya yi mafi kyau fiye da wuri na 7 ba. Tuners za su gaya muku cewa akwai sauran ruwan 'ya'yan itace da yawa a nan don ganowa.

Wuri na 6: Volvo XC90 - Injin 4L, 2 lita da 320 hp - 160 hp kowace lita.

sabon Volvo xc90 12

SUV a gaban Godzilla? Yi amfani da shi… saboda, turbo! Babu girmamawa ga mafi girma! Daga wani inji na kawai lita 2 da silinda hudu Volvo ya sami damar haɓaka 320 hp. Ba tare da wani tsoro ba, ya sanya shi a sabis na 7-seater SUV. Idan ƙarfin yana da ban sha'awa, jujjuyawar jujjuyawar wutar lantarki da wutar lantarki na wannan injin ba ta da nisa a baya.

Wuri na biyar: Peugeot 308 GTi – injin 4L, lita 1.6 da 270hp – 168.75hp kowace lita.

Peugeot_308_GTI

Shi ne babban wakilin makarantar Faransa a cikin wannan jerin. Ita ce mafi ƙarancin injin duka (lita 1.6 kawai) amma har yanzu ya sami nasarar samun matsayi na 5 mai daraja. Bayan sukar da muka samu na cewa wannan injin ba ya cikin wannan jerin, ga shi. Me ya sa ?

Wuri na 4: McLaren 650S - Injin V8, 3.8 lita 650 hp - 171 hp kowace lita

McLaren 650S

A ƙarshe, na farko supercar. Yana jin Turanci kuma bai damu ba saboda sabis na turbo guda biyu a cikin sabis na injin V8. Yana da irin ƙaramin ɗan'uwa (kuma mafi sauƙi) ɗan'uwa ga McLaren P1.

Wuri na uku: Ferrari 488 GTB - injin V8, lita 3.9 da 670 hp - 171 hp kowace lita.

Ferrari 488 GTB

Ferrari kuma dole ne ya mika wuya ga turbos. 458 Italia (yanayin yanayi) ya ba da damar zuwa wannan 488 GTB, wanda duk da amfani da turbos, ya ci gaba da haɓaka haɓakar tsarin mulki.

Wuri na biyu: McLaren 675 LT - injin V8, 3.8 lita 675 hp - 177 hp kowace lita.

Saukewa: McLaren-675LT-14

Ga waɗanda suke jin 650S ba su da ƙarfi sosai, McLaren ya haɓaka 675LT. Sigar “tare da duk miya” na babbar motar wasanni ta McLaren. Ba Bajamushe ba ne kuma wuri na farko a jerin shi ne nasa...

Wuri na farko: Mercedes-AMG CLA 45 4-MATIC - 4L engine, 2.0 lita 382 hp - 191 hp kowace lita.

Mercedes-AMG CLA

Kuma babban nasara shine Mercedes-AMG CLA 45 4-MATIC. Alamar Stuttgart ta ɗauki hayar injiniyoyi da mayu waɗanda, tare da ɗan sihirin baƙar fata a cikin haɗe-haɗe, sun yi silinda guda huɗu wanda ba na yanayi ba amma…stratospheric ne. Kusan 200 hp kowace lita!

A wannan lokacin dole ne ku yi mamakin "amma ina Bugatti Chiron?! Shugaban injin quad-turbo 1500 hp 8.0 lita W16”. To, ko da Chiron yana cikin wannan jerin (kuma ba saboda yana da wuyar gaske kuma yana da iyaka), har yanzu ba zai iya doke Mercedes-AMG CLA 45AMG ba. Bugatti Chiron yana da takamaiman iko na 187.2 hp/lita, wanda bai isa ya wuce mafi yawan wutan silinda huɗu a kasuwa ba. Abin mamaki ko ba haka ba? Miliyoyin da yawa za su faɗo a bayan na kowa mai silinda 4.

Kasance tare da tattaunawar a shafinmu na Facebook. Ko kuma, a madadin, shiga Fernando Pessoa “mawaƙin man fetur” kuma ku hau ta Serra de Sintra a cikin Chevrolet.

Kara karantawa