Pirelli ya dawo don yin taya don Fiat 500, mafi ƙarami kuma mafi asali

Anonim

Bayan ya koma yin tayoyi don (rare) Ferrari 250 GTO, mota mafi tsada a duniya, Pirelli ya koma yin tayoyin don injin kishiyar diametrically: ƙaramin, abokantaka da mashahuri. Fitar 500 , ko Nuova 500, wanda aka saki a 1957.

Sabuwar Cinturato CN54 da aka bayyana wani ɓangare ne na Pirelli Collezione, nau'in tayoyin mota da aka samar tsakanin 50s da 80s na karni na karshe. Tayoyin da ke kiyaye kamannin asali, amma ana samar da su tare da mahadi da fasaha na zamani.

Abin da ke nufi shi ne, ko da yake har yanzu suna kama da na asali - don haka kamannin ba zai yi karo da sauran abin hawa ba - lokacin da aka yi su tare da mahadi na zamani, an inganta amincin su da aikin su, musamman ma lokacin tuki a ƙarƙashin yanayi. mafi m, kamar ruwan sama.

Fiat 500 Pirelli Cinturato CN54

Yin amfani da takaddun asali da zane-zane a cikin ɗakunan ajiya na Gidauniyar Pirelli a Milan, injiniyoyin Pirelli sun sami damar dogaro da kansu akan sigogi iri ɗaya da ƙungiyar da ke da alhakin ƙirƙirar Fiat 500 - chassis da daidaitawar dakatarwa - lokacin da suka haɓaka wannan sabuwar taya, mafi kyau. daidaita shi da halayen abin hawa.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

An fito da asali a cikin 1972 - yayi daidai da ƙaddamar da Fiat 500 R, sabon juyin halitta wanda samfurin ya sani - Cinturato CN54 na yau suna samuwa a cikin ma'auni iri ɗaya kamar na asali. A wasu kalmomin, za a kerarre a cikin 125 R 12 ma'auni, bauta wa dukan Fiat 500s, wanda ya ga da dama iri a kan 18 shekaru a cikin abin da aka samar.

Fiat 500 Pirelli Cinturato CN54

Ee, faɗin 125mm ne kawai da ƙafafun diamita 12 inci. Gaskiyar magana, mai yiwuwa ba kwa buƙatar ƙarin "roba".

Nuova 500 ta kasance ƙanana da gaske - 500 na yanzu ƙato ne lokacin da aka sanya shi gefe da gefe tare da kayan tarihi mai ban sha'awa. Ba shi da tsayi ko da mita 3.0 kuma injinsa na baya mai aunawa 479 cm3 da farko an ba da hp 13 kawai - daga baya zai hau zuwa “ba tare da lokaci ba”… 18 hp! Ya ba da 85 km / h kawai, yana tashi zuwa 100 km / h a cikin mafi girman juzu'i - saurin gudu… mahaukaci!

Fiat 500 Pirelli Cinturato CN54

Kara karantawa