Carbon fiber haɗa sanduna. Yanzu yana yiwuwa

Anonim

Haske. Yaƙin injiniyoyi na har abada a cikin neman ƙarin ƙarfi, ƙarin inganci da ingantaccen aiki a injunan konewa. Ƙaƙwalwar sassa na cikin injin, mafi girman ingancin da za a iya cirewa daga aikinsa.

Shi ya sa Chris Naimo ya ƙirƙiri Naimo Composites, mai farawa 100% sadaukar don haɓaka sassa a cikin kayan haɗin gwiwa. “Ainihin ra’ayina shine in samar da pistons-ceramics. Wani abu da aka riga aka gwada ba tare da nasara ba. Yayin da wannan ra'ayin ya girma, na tuna da igiyoyin haɗin kai, wani abu mara nauyi kuma don haka ya fi dacewa don samarwa. "

Sakamakon shine abin da za ku yi tsammani daga aikin injiniya na zamani. Baya ga cika aikinsa, abu ne mai kyau na girma. Don haka kyakkyawa cewa yana da kusan bidi'a don ɓoye shi a cikin injin.

Carbon fiber connecting sanda

Lamborghini yayi kokari ya kasa

Rashin gazawar Lamborghini idan ya zo ga haɓaka abubuwan haɗin carbon ba sababbi ba - shin kun karanta labarin game da matashin Horacio Pagani? To, idan aka zo batun abubuwan haɗin carbon don injuna, Lamborghini ma ya yi ƙoƙari ya gaza.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

"Lokacin da muka fara zayyana sandar haɗin gwiwarmu, ba mu da tabbacin 100% zai yiwu, amma lokacin da muka fara duba yiwuwar, mun kai ga ƙarshe cewa yana da ma'ana mai ma'ana," in ji Chris Naimo.

Har yanzu, babban cikas ga shigar da sassan carbon a cikin injiniyoyin injin ya kasance ɗaya kawai: zafi. Resins da ake amfani da su don ba da tsari da daidaito ga filayen carbon na gargajiya ba su da juriya na zafi musamman.

Carbon fiber haɗa sanduna. Yanzu yana yiwuwa 12864_2

"Mafi yawan filayen carbon da aka fi amfani da su suna amfani da resin epoxy, wanda dangane da sarrafa zafi, suna da ƙarancin zafin canjin gilashin," in ji Chris Naimo. A cikin hanya mai sauƙi, sauyawar gilashin yana nufin yanayin zafin da kayan da aka ba da su suka fara canzawa. Daga cikin wasu, rigidity ko ƙarfin juyi.

Kuna son misali mai aiki? Karfe kayanka. A aikace abin da muke yi shine ɗaukar zaruruwa zuwa wurin sauyawar gilashin, tafiya daga yanayin ƙaƙƙarfan yanayi zuwa mafi ƙarancin roba.

Meme: Power. Injin motar ku. dogara

A nan ne matsalar ta kasance. Babu wanda yake son sandar haɗi wanda ke lanƙwasa ko faɗaɗa lokacin da aka yi masa zafi mai zafi.

Maganin Naimo

A cewar Chris Naimo, kamfaninsa ya ƙera na'urar polymer da ke da ikon kiyaye daidaiton aikin sashin har zuwa digiri 300 Fahrenheit (148 ° C). Wannan yana nufin cewa yawan zafin jiki don canjin gilashin shima ya fi girma, kuma zai ɗauki ƙarin zafin jiki don daidaita yanayin.

carbon haɗa sanduna

Amfanin wannan bayani a bayyane yake. Duk nauyin da aka cire daga sassa masu motsi na injin yana fassara zuwa ƙananan rashin ƙarfi, samun karfin iko, saurin amsawa kuma, saboda haka, a cikin yiwuwar ƙara yawan saurin gudu. Domin kamar yadda muka sani, akwai alaka kai tsaye tsakanin nauyi da saurin abu (kgf, ko kilogram force).

Daga ka'idar zuwa aiki

Ana samar da sandunan haɗin kai na farko daga Naimo Composites don injunan yanayi - injunan da ba su da buƙata don abubuwan ciki fiye da injin turbo - amma har yanzu ba a gwada maganin ba.

Samfuran ƙididdiga suna bayyana sakamako masu ƙarfafawa, amma ana buƙatar aiwatar da maganin a aikace. A nan ne albishir da mummunan labari ke zuwa.

Labari mara kyau shine cewa fasahar har yanzu tana buƙatar wasu ci gaba har sai ta kai ga injinmu. Labari mai dadi shine za mu iya taimaka wa Naimo Composites tada babban birnin da suke bukata don motsawa daga ka'idar don yin aiki ta hanyar dandalin tattara kudade.

Idan komai ya yi kyau, lokaci ne da za a yi wannan fasaha ta kai ga sauran abubuwan da aka gyara. Kuna iya tunanin injin da aka gina gaba ɗaya a cikin fiber carbon? Abin ban sha'awa, babu shakka.

Carbon fiber haɗa sanduna. Yanzu yana yiwuwa 12864_5

Kara karantawa