Wannan Koenigsegg Regera ya sami wahayi daga Mazda MX-5 NA

Anonim

Ta yaya ma'aikacin Koenigsegg zai tsara nasu Regera? A cikin 'yan watannin da suka gabata, Koenigsegg yana bugawa a kan cibiyoyin sadarwarsa da yawa Regera wanda membobin ƙungiyar da suka shiga cikin haɓaka babbar motar wasanni, daga shugaban ƙira zuwa wanda ke da alhakin abubuwan lantarki.

Ƙarshen shuɗi don aikin jiki, ƙafafun gwal, takalman birki ja, kayan aikin motsa jiki, wurin zama na lu'u-lu'u da yawa na fiber carbon. Kamar yadda kake gani a cikin hoton da ke ƙasa, akwai nau'ikan don duk abubuwan dandano - rashin alheri, ba ga duk walat ba.

Wannan Koenigsegg Regera ya sami wahayi daga Mazda MX-5 NA 13552_1

Daga cikin waɗannan akwai samfuri na musamman, wanda Christian von Koenigsegg, Shugaba kuma wanda ya kafa alamar Sweden ta keɓance shi. Don sabon samfurin Ma'aikata Regera Series, Kirista ya zaɓi sautunan bluish don aikin jiki tare da ratsan zinare, launi ɗaya kamar ƙafafun ƙafafu, haɗin launi mai kama da tutar Sweden.

dokoki

Cikin wannan keɓaɓɓen Regera yana ba da labari mai ban sha'awa. A cikin 1992, shekaru biyu kafin kafa Koenigsegg Automotive, Kirista da budurwarsa (matarsa na yanzu da COO) tare suka sayi Mazda MX-5 NA , tare da ciki na fata a cikin sautunan launin ruwan kasa.

Wannan Koenigsegg Regera ya sami wahayi daga Mazda MX-5 NA 13552_3

Don girmama Miata na farko, kuma saboda "kasuwancin iyali" - a farkon shekarun, mahaifin Kirista ma ya yi aiki a Koenigsegg - Kirista ya zaɓi ya zaɓi tsarin launi iri ɗaya don ciki na Regera.

Motar wasan motsa jiki a cikin ma'anar kalmar

An sanye shi da injin twin-turbo V8 mai nauyin lita 5.0, Koenigsegg Regera yana da taimako mai tamani na injinan lantarki guda uku, don isar da jimillar 1500 hp na wuta da 2000 Nm na karfin juyi. Ayyukan wasan kwaikwayo, ba shakka, suna da ban mamaki: Gudu daga 0 zuwa 100 km / h yana ɗaukar kawai 2.8 seconds, daga 0 zuwa 200 km / h a cikin 6.6 seconds kuma daga 0 zuwa 400 km / h a cikin 20 seconds. Farfadowa daga 150 km / h zuwa 250 km / h yana ɗaukar kawai 3.9 seconds!

Kara karantawa