Mun gwada BMW iX3. Shin ya cancanci a juya X3 zuwa wutar lantarki?

Anonim

Kamar BMW iX3 , Alamar Jamus ta ba da, a karon farko a cikin tarihinta, samfurin tare da tsarin motsa jiki guda uku: na musamman tare da injin konewa (ko man fetur ko dizal), toshe-a cikin matasan kuma, ba shakka, 100% lantarki.

Bayan da sauran lantarki version, da X3 plug-in matasan, ya riga ya cancanci yabo, mun je don gano idan nasara SUV bambance-bambancen powered by electrons ya cancanci wannan "girmama".

A cikin filin kwalliya dole ne in yarda cewa ina son sakamakon ƙarshe. Ee, layukan kuma, sama da duka, rabbai sune waɗanda muka riga muka sani daga X3, amma iX3 yana da jerin cikakkun bayanai (kamar grille mai rage ko mai watsawa na baya) wanda ke ba shi damar ficewa daga 'yan uwan konewa.

BMW iX3 Electric SUV
A wurin da wuraren shaye-shaye akan diffuser zai kasance kullum, akwai abubuwa masu shuɗi guda biyu. Da kyar (ko da yake ba ɗanɗanon kowa bane), waɗannan suna taimaka wa iX3 don bambanta kanta.

"Futurisms" kawai a cikin makanikai

A cikin babi na fasaha iX3 na iya ɗaukar "makanikanci na gaba", duk da haka, a ciki mun sami yanayin BMW yawanci. Gudanar da jiki yana haɗuwa da kyau tare da masu tactile, cikakken cikakken tsarin infotainment "yana ba mu" tare da menus marasa iyaka da menus, da jin daɗin kayan aiki da ƙarfin taron sun kasance a matakin da alamar Munich ta saba da mu.

A fagen zama, adadin ya kasance kusan baya canzawa idan aka kwatanta da X3. Ta wannan hanyar, akwai sauran ɗaki ga manya huɗu waɗanda za su yi tafiya cikin jin daɗi sosai (kujerun suna taimakawa a wannan yanayin) kuma gangar jikin lita 510 kawai ta rasa lita 40 idan aka kwatanta da nau'in konewa (amma yana da 60 lita ya fi girma fiye da matasan na X3 toshe. -in).

BMW iX3 Electric SUV

Ciki a zahiri yayi kama da X3 tare da injin konewa.

Abin sha'awa shine, tun da iX3 ba ya amfani da dandamali mai sadaukarwa, ramin watsawa yana nan, duk da cewa ba shi da takamaiman aiki. Ta wannan hanyar kawai yana "lalata" ƙafar fasinja na uku, a tsakiyar, na kujerar baya.

SUV, lantarki, amma sama da duka BMW

Kazalika kasancewar SUV ɗin lantarki na farko na BMW, iX3 ɗin kuma shine SUV ɗin farko na kamfanin Munich kawai tare da abin hawa ta baya. Wannan wani abu ne wanda manyan abokan hamayyarsa, Mercedes-Benz EQC da Audi e-tron, ba su “kwaikwaya” ba, suna ƙidayar duka biyun tare da tuƙi mai ƙarfi wanda a cikin ƙasashe masu tsananin sanyi yana da mahimmanci.

Duk da haka, a cikin wannan "kusurwar teku da aka shuka", yanayin yanayi da wuya ya sa duk-dabaran tuƙi ya zama "wajibi na farko" kuma dole ne in yarda cewa yana da ban dariya a sami SUV tare da 286 hp (210 kW) da matsakaicin karfin juyi na 400 Nm. na musamman zuwa ga gatari na baya.

Tare da ton 2.26 a cikin motsi, mai yiwuwa iX3 ba zai zama ma'ana mai ƙarfi ba, duk da haka, wannan ba ya zaluntar manyan litattafai na alamar Bavaria a cikin wannan filin. Tuƙi yana da kai tsaye kuma daidai, halayen ba su da tsaka tsaki, kuma lokacin da aka kunna shi, har ma ya zama… fun, kuma kawai wani hali na rashin fahimta wanda ke fitowa lokacin da muka kusanci iyakokin (high) yana ƙare har yana tura iX3 baya. daga sauran matakai a wannan fagen.

"Mu'ujiza" na ninkawa (na cin gashin kai)

Bugu da ƙari, ƙarfin ƙarfin da ake bayarwa ta hanyar motar baya, wannan yana kawo wani fa'ida ga BMW iX3: ƙaramin injin da ke buƙatar sarrafa shi ta hanyar adana makamashin baturi 80 kWh (74 kWh “ruwa”) wanda aka shigar. tsakanin gatari biyu.

Yana iya haɓaka har zuwa 100 km / h a cikin 6.8s kuma ya kai 180 km / h na babban gudun, iX3 ya yi nisa daga rashin kunya a fagen aiki. Duk da haka, a fagen aiki ne samfurin Jamus ya fi burge ni.

BMW IX3 Electric SUV

Gangar jikin tana ba da damar lita 510 mai ban sha'awa sosai.

Tare da yanayin tuki guda uku - Eco Pro, Comfort da Sport - kamar yadda kuke tsammani, yana cikin Eco cewa iX3 yana taimakawa sanya "damuwa mai yawa" a zahiri tatsuniya. Ƙididdiga da aka sanar ya kai kilomita 460 (darajar fiye da isa don amfani da birane da na kewayen birni wanda yawancin SUVs ke magana) kuma a tsawon lokacin da na yi amfani da iX3 na ji cewa, a ƙarƙashin yanayin da ya dace, zai iya yin zunubi don kasancewa. wani abu… mai ra'ayin mazan jiya!

Ainihin, na rufe fiye da kilomita 300 tare da iX3 akan mafi yawan hanyoyi (birni, titin ƙasa da babbar hanya) kuma lokacin da na dawo da shi, kwamfutar da ke kan jirgin ta yi alkawarin kewayon kilomita 180 kuma an daidaita amfani da shi a 14.2 kWh mai ban sha'awa. / 100 km (!) - da kyau a ƙasa da hukuma 17.5-17.8 kWh hade sake zagayowar.

Tabbas, a cikin yanayin wasanni (wanda baya ga haɓaka amsawar maƙura da canza nauyin tuƙi yana ba da fifiko na musamman ga sautunan da aka ƙirƙira ta Hans Zimmer) waɗannan ƙimar ba su da ban sha'awa, duk da haka, a cikin tuki na yau da kullun yana da daɗi don ganin cewa BMW iX3 ba ya wajabta mana yin babban rangwame a cikin amfani da shi.

BMW IX3 Electric SUV
Ana gani a cikin bayanin martaba cewa iX3 ya fi kama da X3.

Lokacin da ya zama dole don cajin shi, zai iya zama har zuwa 150 kW na cajin wutar lantarki a cikin tashoshin caji kai tsaye (DC), irin ƙarfin da Ford Mustang Mach-e ya yarda da shi kuma ya fi wanda Jaguar I-PACE ke goyan bayan ( 100 kW). A wannan yanayin, muna tafiya daga 0 zuwa 80% lodi a cikin mintuna 30 kawai kuma mintuna 10 sun isa don ƙara 100 km na cin gashin kai.

A ƙarshe, a cikin madaidaicin soket na yanzu (AC), yana ɗaukar sa'o'i 7.5 don cika cikakken cajin baturi a cikin Akwatin bango (kashi uku, 11 kW) ko fiye da sa'o'i 10 (lokaci ɗaya, 7.4 kW). Za'a iya adana igiyoyin caji (sosai) a ƙarƙashin bene na kaya.

Nemo motar ku ta gaba:

Shin motar ce ta dace da ku?

A cikin zamanin da yawancin motocin lantarki suka fara "da hakkin" don sadaukar da dandamali, BMW iX3 yana bin wata hanya ta daban, amma ba ta da inganci. Idan aka kwatanta da X3 yana samun kyan gani da tattalin arziƙin amfani wanda ke da wahalar daidaitawa.

Halin ingancin BMW na yau da kullun yana nan, ƙwaƙƙwaran ɗabi'a kuma, kodayake ba a fara tunaninsa azaman lantarki ba, gaskiyar ita ce, a cikin rayuwar yau da kullun ana sauƙin mantawa irin wannan shine ingancin sarrafa baturi. Godiya gare shi, za mu iya amfani da iX3 a matsayin motar yau da kullum kuma duk ba tare da daina yin tafiye-tafiye masu tsawo a kan babbar hanya ba.

BMW IX3 Electric SUV

Duk abin da ya faɗi, da amsa tambayar da na yi, eh, BMW ya yi kyau don cikar wutar lantarki X3. A cikin yin haka, ya ƙare ƙirƙirar ƙila sigar X3 mafi dacewa da amfani da yawancin masu shi ke ba da ita (duk da girman su, ba abin gani ba ne a cikin biranenmu da titunan birni).

Duk wannan an samu ne ba tare da tilasta mana mu yi tunani da yawa game da "damuwa ga 'yancin kai" ba kuma kawai farashin da BMW ya nema na SUV na farko na lantarki zai iya rage burinsa idan aka kwatanta da "'yan uwanta".

Kara karantawa