A dabaran sabuwar Renault Megane

Anonim

Renault ya zaɓi Portugal don gabatar da duniya ɗaya daga cikin mahimman samfuransa: sabon Renault Megane (ƙarni na huɗu) . Wani sabon samfuri, wanda aka ƙaddamar tare da manufar koyaushe: zama #1 a cikin kashi. Manufar da ba ta da sauƙi, idan aka yi la'akari da abokan adawar da Megane ke fuskanta: sabon Opel Astra da Volkswagen Golf wanda ba za a iya kauce masa ba, a tsakanin sauran masu fafatawa.

Don irin wannan manufa mai wahala, alamar Faransanci ba ta da wani ƙoƙari, kuma ta yi amfani da duk fasahar da ke cikin sabon Renault Mégane: dandalin yana daidai da Talisman (CMF C / D); mafi ƙarfin juyi suna amfani da fasaha na 4Control (axle na baya na gaba); kuma a ciki, haɓakar ingancin kayan aiki da sararin samaniya a cikin jirgi sananne ne.

Renault Megane

Dangane da injuna, muna samun zaɓuɓɓuka guda biyar: 1.6 dCi (a cikin nau'ikan 90, 110 da 130 hp), 100 hp 1.2 Tce da 205 hp 1.6 TCe ( sigar GT). Farashi suna farawa daga Yuro 21 000 don sigar 1.2 TCe Zen, da Yuro 23 200 don sigar 1.6 dCi 90hp - duba cikakken tebur a nan.

A cikin dabaran

Na kori nau'ikan guda biyu waɗanda zaku iya gani a cikin hotuna: 1.6 dCi 130hp na tattalin arziki (launin toka) da GT 1.6 TCe 205hp (blue). A cikin na farko, ana ba da fifiko sosai kan ta'aziyyar jujjuyawar da murhun sauti na cikin gida. Yadda taron chassis / dakatarwa ke sarrafa kwalta yana ba da izinin tafiya mai dadi kuma a lokaci guda yana cewa "yanzu!" a kan lokaci buga live tempos.

"Hasken bayanai kuma suna kan sabbin kujeru, waɗanda ke ba da tallafi mai kyau lokacin yin kusurwa da kyakkyawan matakin jin daɗi kan tafiye-tafiye masu tsayi"

Tsohuwar sanannen injin mu 1.6 dCi (130 hp da 320 Nm na karfin juyi da ake samu daga 1750 rpm) ba shi da wata wahala wajen ma'amala da fiye da kilogiram 1,300 na kunshin.

Sakamakon haɗuwa da rhythms da yanayin da muke fitar da 1.6 dCi, ba zai yiwu ba a iya ƙayyade yawan amfani - a ƙarshen safiya na'urar kwamfyuta na kayan aiki (wanda ke amfani da babban allo mai launi) ya ruwaito " kawai" 6.1 lita / 100km. Kyakkyawan darajar la'akari da cewa Serra de Sintra ba daidai ba ne abokan ciniki.

Renault Megane

Bayan tsayawa mai daɗi don abincin rana a otal ɗin Oitavos, a Cascais, na canza daga nau'in 1.6 dCi zuwa nau'in GT, sanye take da wuta mai ƙarfi 1.6 TCe (205 hp da 280 Nm na karfin juyi da ake samu daga 2000 rpm) wanda ke cikin haɗin gwiwa tare da 7-gudun EDC dual-clutch gearbox yana ɗaukar Megane zuwa 100km/h a cikin daƙiƙa 7.1 kawai (yanayin ƙaddamarwa).

Injin ya cika, akwai kuma yana ba mu sauti mai ban sha'awa - cikakkun bayanai na fasaha na sabon Megane anan.

Amma abin lura yana zuwa tsarin 4Control, wanda ya ƙunshi tsarin tuƙi mai ƙafa huɗu. Tare da wannan tsarin, ƙasa da 80 km / h a cikin yanayin wasanni kuma a 60 km / h a cikin wasu hanyoyi, ƙafafun baya suna juya a gaban ƙafafun gaba. Sama da waɗannan maɗaukakin gudu, ƙafafun baya suna jujjuya su daidai da ƙafafu na gaba. Sakamako? Ma'auni mai saurin aiki a cikin sasanninta da jinkirin da kwanciyar hankali na kuskure a babban gudu. Idan tsarin 4Control ya kasance haka a cikin sigar Megane GT, to Renault Mégane RS na gaba yayi alkawari.

Renault Megane

Ka'idojin fasaha a ciki

Kamar yadda na ambata, sabon Renault Mégane yana da fa'ida daga tsarin CMF C/D na zamani, kuma saboda hakan ya gaji fasaha da yawa daga Espace da Talisman: nunin launi na kai sama, sashin kayan aiki tare da allon TFT launi 7-inch kuma ana iya canzawa, biyu. Tsarin kwamfutar hannu na multimedia tare da R-Link 2, Multi-Sense da 4Control.

Ga waɗanda ba a sani ba, R-Link 2 tsari ne wanda ke daidaita kusan dukkanin ayyukan Megane akan allo ɗaya: multimedia, kewayawa, sadarwa, rediyo, Multi-Sense, kayan aikin tuƙi (ADAS) da 4 Control. Dangane da nau'ikan, R-Link 2 yana amfani da allon tsaye 7-inch ko 8.7-inch (22 cm).

Renault Megane

An riga an samo shi akan Novo Espace da Talisman, fasahar Multi-Sense yana ba ku damar tsara kwarewar tuki, gyaggyara amsawar feda mai sauri da injin, lokaci tsakanin canje-canjen gear (tare da watsa ta atomatik na EDC), tsaurin tuƙi. , Hasken yanayi na ɗakin fasinja da aikin tausa wurin zama direba (lokacin da motar tana da wannan zaɓi).

Haskakawa kuma don sabbin kujeru, waɗanda ke ba da tallafi mai kyau a cikin masu lanƙwasa da kyakkyawan matakin jin daɗi akan tafiye-tafiye masu tsayi. A cikin sigar GT, kujerun suna ɗaukar matsayi mafi tsattsauran ra'ayi, watakila da yawa, yayin da goyan bayan gefe ya tsoma baki tare da motsi na makamai yayin tuki ya fi “acrobatic”.

Renault Megane - cikakken bayani

hukuncin

A cikin irin wannan taƙaitaccen hulɗa (samfuri biyu a cikin rana ɗaya) ba shi yiwuwa a zana cikakkun bayanai, amma yana yiwuwa a sami ra'ayi na gaba ɗaya. Kuma babban ra'ayi shine: gasa a hattara. Sabuwar Renault Megane ta kasance cikin shiri fiye da kowane lokaci don fuskantar Golf, Astra, 308, Mayar da hankali da kamfani.

Kwarewar tuki yana da gamsarwa, kwanciyar hankali a kan jirgin yana cikin kyakkyawan tsari, fasahar fasaha suna da yawa (wasu daga cikinsu ba a taɓa yin irin su ba) kuma injunan sun dace da mafi kyawun masana'antu. Samfuri ne mai alamar inganci akan jirgin, da hankali ga daki-daki da kuma mai da hankali kan fasahar da ake samu.

Wani samfurin da ke goyan bayan fahimtarmu: sashi C shine "banshi na lokacin". Ga duk abin da yake bayarwa da farashin da yake bayarwa, yana da wahala a sami mafi kyawun sasantawa.

Renault Megane
Renault Megane GT

Kara karantawa