Mun riga mun kora sabon Skoda Kodiaq

Anonim

A kan titin Palma de Mallorca, Spain ne muka tuka sabuwar Skoda Kodiaq a karon farko. SUV mai kujeru 7 wanda ke nuna alamar farkon alamar Czech a cikin babban sashin SUV. Zuwan Portugal kawai a cikin Afrilu (2017), zauna tare da abubuwan mu na farko.

waje

Yana da Skoda. Nuna Me nake nufi da wannan jumla?

Cewa babu wurin babban wasan kwaikwayo na ado. Amma duk da haka layukan suna ƙara ƙarfi, mai gamsarwa ga ido kuma suna ɗaukar nauyi - hasashe wanda kuma ya dogara da babban taimako na Kodiaq mai tsayin mita 4.70. Fitilolin, tare da daidaitattun fasahar LED, suna haskakawa a cikin siffa ta Skoda C na yau da kullun - wanda alamar ta ce an yi wahayi zuwa ga fasahar gargajiya ta Czech crystal.

skoda-kodiaq-6

Bayanan martaba na gefe da na baya suma suna da kwane-kwane masu kaifi: kofofin suna da siffa mai kaifi kuma an zana ƙofofin wutsiya a sarari, suna taimakawa wajen ba da ɗorewa ga ƙirar. Bayanin gefen, dogon wheelbase da ɗan gajeren nisa tsakanin tsakiyar dabaran da gefen abin hawa suna nuni a cikin fili mai faɗi, amma a nan mun tafi… Dangane da ƙarewar fenti, akwai yuwuwar 14 don zaɓar daga: ƙarfi huɗu. launuka da karfe goma tabarau. Siffar ta bambanta bisa ga matakan datsa guda uku - Active, Ambition and Style.

Tabbas, Jozef Kaban, Daraktan Zane na Skoda, ba zai yi nasara ga kowace gasa ta ƙira tare da Kodiaq ba. Duk da haka, ya cimma wani abu da watakila ya fi muhimmanci: zayyana 7-seater SUV iya sha'awa da fadi da bakan na masu amfani.

Ciki

Babban ciki da waje, Skoda Kodiaq ya kafa tsarinsa akan sanannen dandalin MQB na ƙungiyar Volkswagen - wanda aka raba tare da samfura kamar VW Tiguan da Golf, Seat Ateca da Leon, Audi A3 da Q2.

A cikin salon Skoda na gaskiya, a kawai 40mm tsayi fiye da Octavia, Skoda Kodiaq yana ba da babban ciki fiye da matsakaici don sashin SUV. Samun wannan fili na ban mamaki na ciki idan aka kwatanta da girman na waje yana nuna, sake, kyakkyawan ƙwarewar injiniya na alamar. Tsawon ciki shine 1,793 mm, tsawo a gwiwar hannu shine 1,527 mm a gaba da 1,510 mm a baya. Nisa zuwa rufin shine 1,020 mm a gaba da 1,014 mm a baya. Bi da bi, raya fasinja legroom ne har zuwa 104 mm.

skoda-kodiaq_40_1-set-2016

Idan waɗannan lambobin sun yi yawa, bari in sanya ta wata hanya: Skoda Kodiaq yana da girma a ciki wanda ko da kujerar direba ya koma baya, mazaunan a tsakiyar layi na iya shimfiɗa kafafunsu. Layi na uku ya fi ƙunci amma bai ji daɗi ba kuma har yanzu yana barin wasu ɗaki don kaya.

Dangane da ingancin kayan aiki da ƙirar ciki, babu gyare-gyaren da za a yi. Ginin yana da ƙarfi, kuma yanayin gaba ɗaya yana da daɗi. Ciki yana da abubuwa masu tsaye a baki da kuma babban nuni wanda ya raba dashboard zuwa sassa guda biyu daidai, don direba da fasinja.

Fasalolin ta'aziyya da yawa suna samuwa don kujerun gaba. A matsayin zaɓi, ana iya yin zafi, iska da kuma daidaita shi ta hanyar lantarki; na ƙarshe na zaɓi, kuma ya haɗa da aikin ƙwaƙwalwa. Kujerun na baya ma suna da yawa: ana iya naɗe su 60:40, ana iya motsa su tsawon 18 cm kuma kusurwar baya tana daidaita daidaiku. Akwai ƙarin kujeru biyu a jere na uku azaman zaɓi.

Mun riga mun kora sabon Skoda Kodiaq 14672_3

A matsayin madadin madaidaicin suturar masana'anta, haɗin masana'anta / fata da fata na Alcantara yana samuwa azaman zaɓi. Suna samuwa a cikin nau'i daban-daban guda biyar. A cikin duhu, zaɓin hasken yanayi yana ƙara taɓa mutum ɗaya zuwa ciki wanda ke tafiya tare da gyaran ƙofa kuma ana iya daidaita shi cikin launuka goma daban-daban.

Akwai kayan aiki

Fiye da siffofi 30 "Simply Clever" - waɗancan hanyoyin Skoda waɗanda ke taimaka mana a rayuwar yau da kullun - ana ba da su a cikin Skoda Kodiaq (bakwai waɗanda sababbi ne). Waɗannan sun haɗa da, alal misali, kare gefen ƙofar da filastik don hana lalacewar abin hawa a cikin gareji ko wuraren shakatawa na mota. Akwai makullin tsaro na lantarki don yara da ƙananan fasinjoji, da kuma fakitin ta'aziyya lokacin da suke buƙatar hutawa a kan tafiye-tafiye masu tsawo ta hanyar kamun kai na musamman.

Dangane da tsarin taimakon tuƙi, tayin yana da faɗi - wanda yawancinsu, har zuwa yanzu, ana samun su a cikin manyan sassa. Wasu tsarin suna samuwa a matsayin ma'auni, wasu suna samuwa azaman zaɓi ɗaya ɗaya amma kuma azaman fakiti.

The "Area View", ta yin amfani da kyamarori tare da kewaye kallo da kuma fadi-angle ruwan tabarau a gaba da baya, kazalika da gefen madubi, nuna daban-daban ra'ayoyi kewaye da mota a cikin-mota duba. Waɗannan sun haɗa da kallon kama-da-wane na sama zuwa sama da hotuna masu digiri 180 na gaba da na baya.

skoda-kodiaq_24_1-set-2016

“Taimakawa Taimakawa” kuma sabon abu ne: lokacin da aka ɗora tirela akan Skoda Kodiaq, tsarin yana ɗaukar tuƙi, cikin jujjuyawar motsi a hankali. Bugu da ƙari, yayin da wannan motsi ke gudana, sabon "Manoeuvre Assist" yana ba da damar yin birki da zarar an gano wani cikas a bayan abin hawa.

Sabuwar aikin tsinkayar kariyar masu tafiya a ƙasa ya cika taimakon gaba (Taimakon Gaba). Kula da nisan kiliya (Kikin Nisan Kiliya) tare da aikin birki shima sabo ne, kuma yana taimakawa tare da motsa jiki.

Hakanan abin lura shine tsarin taimakon gaba na gama gari, wanda ya haɗa da tsarin birki na gaggawa (a matsayin ma'auni), don gano yanayi masu haɗari da suka shafi masu tafiya a ƙasa ko wasu ababen hawa a gaban mota. Idan ya cancanta, tsarin yana sanar da direba kuma, idan ya cancanta, wani bangare ko cikakken kunna birki. Tsarin birki na gaggawa na birni yana aiki har zuwa 34 km/h.

LABARI: Skoda Kodiaq plug-in matasan a cikin 2019

Kariyar masu tafiya a ƙasa (na zaɓi) yana haɓaka taimako daga gaban abin hawa. Jerin yana ci gaba… Gudanar da Cruise Control (ACC), Taimakon Lane, Gane Makaho da Jijjiga Traffic Rear. Hakanan lura don tsarin infotainment Skoda Kodiaq. Mun fara da tsarin infotainment na Swing tare da allon inch 6.5 (sigon tushe), wanda aka haɗa tare da wayar hannu tare da haɗin Bluetooth da Skoda SmartLink. Tallafin SmartLink yana goyan bayan tsarin Apple CarPlay, Android Auto da MirrorLinkTM (daidaitan abin hawa).

Tsarin infotainment na Bolero (na zaɓi) yana da babban allon taɓawa mai girman inci 8.0 gami da aikin Sadarwar In-Car (ICC). Makirifo mara hanun hannu tana rikodin muryar direba kuma tana tura shi zuwa kujerun baya ta lasifikan baya.

skoda-kodiaq_18_1-set-2016

Tsarin infotainment na zamani shine tsarin kewayawa na Columbus. Yana ƙara 64GB flash drive da DVD drive. Tsarin LTE na zaɓi yana sauƙaƙe shiga kan layi mai sauri akan Kodiaq. Yin amfani da hotspot WLAN (na zaɓi), fasinjoji za su iya amfani da na'urorin hannu don bincika intanet. A matsayin zaɓi, Skoda Kodiaq za a iya sanye shi da allunan da za a iya ɗora su a kan kujerun gaba.

jin dadi a bayan motar

A zahiri Kodiaq ya fi dacewa fiye da yadda girmansa ya nuna. A kan ƙasƙantattun hanyoyi ƙaƙƙarfan chassis da daidaitattun abubuwan dakatarwa suna ba da matakan gamsarwa sosai. A kan ƙarin hanyoyi masu karkaɗa, dakatarwar guda ɗaya ta sami damar ɗaukar yawan jama'a da tsauri.

Duk halayen suna ci gaba kuma ko da kasancewar taya tare da matsayi mafi girma ba ya haifar da damuwa ga direba. A matsayin zaɓi, Skoda yana ba da Zaɓin Zaɓin Tuki wanda ke ba direba damar daidaita aikin injin da sarrafa DSG, tuƙin wutar lantarki, kwandishan da sauran tsarin a cikin Al'ada, Eco, Wasanni da Yanayin Mutum.

Já conduzimos o novo Skoda Kodiaq | Todos os detalhes no nosso site | #skoda #kodiaq #apresentacao #razaoautomovel #tdi #tsi #suv

Um vídeo publicado por Razão Automóvel (@razaoautomovel) a Dez 12, 2016 às 6:38 PST

Hakanan ana samun Adaptive Dynamic Chassis Control (DCC) azaman zaɓi, kuma an haɗa shi cikin Zaɓin Yanayin Tuki. A nan, bawuloli na lantarki suna sarrafa aikin dampers dangane da halin da ake ciki. Haɗe tare da Zaɓin Yanayin Tuƙi, tsarin ya dace da salon tuƙi mai amfani cikin aminci. Amfani da DCC, direba zai iya zaɓar tsakanin Comfort, Al'ada ko Yanayin wasanni.

Dangane da injuna, mun gwada injin 2.0 TDI tare da 150 hp - nau'in da yakamata ya dace da buƙatu mafi girma a kasuwar ƙasa. Akwai tare da sabon akwatin DSG 7, wannan injin yana da isasshen ƙarfi da ƙarfi don buƙatun Kodiaq.

Baya ga bayar da ingantattun matakan haɓakawa da dawo da su, yawan amfani da wannan injin koyaushe yana cikin kyakkyawan tsari yayin wannan tuntuɓar ta farko.

hukunci

Ya ɗauki ƙarin kilomita da ƙarin lokaci don samun damar yin cikakken hukunci game da sabon Skoda Kodiaq. Koyaya, a cikin wannan tuntuɓar ta farko, Kodiaq ya bar mana alamu masu kyau, kamar yadda kuke gani.

Kyakkyawan madadin ƙananan motoci masu kujeru bakwai, ga waɗanda ke buƙatar sarari amma ba sa so su daina aikin SUV ɗin da ke cikin Vogue kwanakin nan. Ya rage don ganin farashin Skoda zai nemi Kodiaq a shekara mai zuwa, lokacin da ya isa Portugal a tsakiyar Afrilu.

Mun riga mun kora sabon Skoda Kodiaq 14672_6

Bi Razão Automóvel akan Instagram da Twitter

Kara karantawa