A dabaran na sabon Porsche 718 Boxster: yana da turbo kuma yana da 4 cylinders. Sai me?

Anonim

Abin da zan rubuta ba zaman lafiya ba ne (kuma yana da darajar abin da ya dace ...) amma ina tsammanin, a matsayinka na gaba ɗaya, babu masu goyon baya da suka fi son canzawa fiye da masu goyon bayan Porsche - ba mafi rinjaye ba amma suna yin yawa. hayaniya.

Ta hanyar iznin wasu ƙungiyoyi masu tsattsauran ra'ayi a cikin gidan Stuttgart, Porsche ba zai taɓa kera Boxster (986), Panamera, ko Cayenne ba. Na farko domin shi ne Porsche "na matalauta", na biyu saboda shi ne wani saloon, kuma na karshe saboda shi ne SUV da Porsche, wani iri tare da irin wannan al'ada a cikin mota wasanni, kada ya sa saba kuma ba SUV ta.

Hakanan zan iya yin magana game da 914, 924 ko 928 - cewa sadaukarwar da suka yi ba wai suna kiran kansu 911 ba - amma ina tsammanin na riga na yi magana. Da Porsche ya saurari wannan 'yan tsiraru masu ra'ayin mazan jiya kuma a yau alamar ba za ta wanzu kamar yadda muka sani ba - kuma ba don mafi kyau ba…

Abin ban haushi, ba kamar wani babban yanki na masu sha'awar sa ba, Porsche koyaushe ya kasance alama ce ta mai da hankali kan gaba da ƙima. Wannan kadai ya bayyana tsira da nasarar irin wannan ƙananan alamar, a cikin wasanni na wasanni da kuma samar da jerin motoci. Porsche, fiye da kowa, ya san yadda za a fassara juyin halitta na zamani da aiki daidai.

Sabbin lokuta, sabon tsari

A sabon Porsche 718 Boxster ne kuma yaron wannan m fassarar cewa Porsche sa na «sababbin sau». Ko ta yaya daraja da farin ciki tsohon powertrain ya kasance, ƙa'idodin ƙa'idodin muhalli ba su dace da romanticism ba kuma alamar da Ferdinand Porsche ya kafa ya san wannan fiye da kowa.

Fuskantar waɗannan abubuwan da ba za a iya kaucewa ba, alamar ta ce ban kwana da tsohuwar injin mai lebur-shida wanda ke ba da kayan aikin ƙarni na 981 kuma ya karɓi makanikin turbo tare da silinda guda huɗu waɗanda aka samo kai tsaye daga Porsche 911 (ƙarni na 991.2) a cikin nau'ikan biyu: 718 2-lita. Boxster tare da 2 lita 300 hp da 380 Nm; da 718 Boxster S na lita 2.5 tare da 350hp da 420 Nm.

Ganin wannan canjin - da sanin abokan ciniki yana da… - watakila Porsche ya ji buƙatar tabbatar da ɗaukar injin turbo mai silinda huɗu tare da dalilan tarihi. Kuma don wannan manufa, Porsche ya tafi har zuwa 1950s don gano sunan 718. Lokacin da hasken wuta Porsche 718 RSK hudu ya ci nasara a Le Mans da almara Targa Florio.

Por maus caminhos? Sempre | #porsche #718 #boxster #boxer #flat4 #stuttgart #portugal #razaoautomovel #obidos

Uma foto publicada por Razão Automóvel (@razaoautomovel) a

Idan ɗaukar sunan 718 shine kawai don tabbatar da kansa ga ƙwararrun masu kare adawa da injinan silinda shida, babu buƙata. Sabon injin Boxster na 718 yana tsaye da kansa, tare da ko ba tare da dalilai na tarihi ba a cikin mahaɗin.

Magana akan injin…

Idan aka ba da tsoffin raka'o'in yanayi, sautin ba ɗaya bane. Ba haka ba ne, kuma ba zai yiwu ba. A kowane hali, duk wanda ya ji sabon 718 Boxster daga nesa ya san cewa wani abu na musamman yana zuwa. Ba dole ba ne ka zama ƙwararren kanikanci don faɗin "eh… Porsche yana zuwa". Silinda hudu tare da tseren.

Amma sabanin abin da ake tsammani, Ina son rumble na 2.0 lita version (tare da al'ada shaye) fiye da rumble na 2.5 lita version sanye take da wani wasanni shaye (wanda ke amfani da bawul ta hanyar wucewa don ƙara ko rage resonance). a cikin tsarin shaye-shaye). Ina ganin Porsche a cikin Boxster S version ya tafi mai girma tsawo don ƙirƙirar lebur-shida-kamar shaye sauti. A cikin 2.0 sautin ya ji mafi na halitta kuma ƙasa da ban mamaki. Amma wannan fage ne na zahiri (!)…

Porsche 718 Boxster (6)
A dabaran na sabon Porsche 718 Boxster: yana da turbo kuma yana da 4 cylinders. Sai me? 15015_2

Manta da sauti, idan akwai filin da ba shi da ra'ayi ko kaɗan, wasan kwaikwayo ne. Kuma game da wannan, sababbin injunan turbo ba su ba da dama ga tsofaffin injunan yanayi ba. Sigar lita 2.0 ta sake zama abin mamaki mai daɗi. Numfashi da sauƙi da yanke shawara har zuwa 7,500 rpm kuma haɓaka saitin daga 0-100km / h a cikin kawai 4.7 seconds (-0.8 sec.) kuma kawai tsaya a 275km / h (+ 11km / h) na babban gudun. Boxster S, godiya ga mafi girman ƙarfinsa, yana sarrafa don isa 0-100km / h a cikin 4.2 seconds (-0.6sec.) kuma ya kai 285 km / h (+ 8km / h).

Fiye da aiki, abin da gaske nisa waɗannan injunan biyu shine farashin. Sigar Boxster ta 718 tana biyan Yuro 64,246 kuma sigar Boxster S ta 718 tana biyan €82,395. A cikin duka, akwai € 18,149 bambanci. Zaɓin naku ne: Boxster tare da fiye da 50hp ko sigar cike da kayan aiki?

Abu ɗaya tabbatacce ne: ƴan tsararraki da suka gabata da wuya na yi tunanin siyan sigar mafi ƙarancin ƙarfi, a yau wannan shawarar ta fi wahalar yankewa. Injin 2.0 flat-4 yana cika aikinsa a misalta.

A cikin dabaran

A zahiri, Ina son injunan da ake so, amma gaskiyar ita ce injunan turbo sun samo asali da yawa. Magana game da lag turbo a cikin waɗannan sababbin injunan shine kusan ƙima - yana wanzu amma yana da ƙananan. Menene ƙari, kuna samun kuɗi da yawa a cikin binary. A matsayin misali, a kan 718 Boxster S matsakaicin karfin juyi yana samuwa a farkon 1900 rpm akan ƙarshen 5300 rpm na ƙarni na baya.

A rayuwa ta hakika, shine bambanci tsakanin taka iskar gas (ko da a manyan kaya) da barin kowane iyali cikin gaggawa, ko kuma shiga akwatin don amsar wannan.

Porsche 718 Boxster (3)

Shari'ar tana canza hoton sa a cikin amfani a cikin kewayawa, inda dole ne mu siffata masu lanƙwasa tare da ƙararrawa. Halin da yanayin yanayi ya sami fa'ida, yana ba da mafi kyawun jin daɗi lokacin da manufar ita ce adana yawan kuzari a cikin kusurwoyi masu tsayi ko kuma fito da tsabta a sasanninta - don haka da kyar za su gan ni na kare ɗaukar injin turbo a cikin Cayman. GT4.

Menene ƙari, a cikin rayuwar yau da kullun, inda kashi 90% na lokutan da muke tafiya a cikin yanayin balaguron ruwa, yana jin daɗi don samun lanƙwasa mai “mai” mai ƙarfi a shirye don ta kawar da mu daga waccan motar TIR da ke gabanmu. Don haka ba zan yi baƙin ciki da asarar silinda guda biyu ba ko ɗaukar turbo.

Yanayin kai hari: kunne

Haɓaka matakan farko a kan hanya ta ƙasa, 718 Boxster ya ja baya kuma ya gabatar da hali mai kyau: daidaitacce, fahimta da na halitta. Ko da tare da rigar benaye babu wani baƙon halayen. PASM (Porsche Active Suspension Management), yanzu daidaitacce ta hanyar maɓalli a kan tutiya, yana yin abubuwan al'ajabi don halin sabon 718. Tare da yanayin wasanni da aka zaɓa, duk motar tana jin dadi kuma an haɗa shi da hanya, ba tare da "slack" ba. tsakanin mene ne umarninmu da fitar da mota ta bayar.

Porsche 718 Boxster (15)
A dabaran na sabon Porsche 718 Boxster: yana da turbo kuma yana da 4 cylinders. Sai me? 15015_5

Porsche ya ce haɗin ƙasa yana da ƙarfi, don mafi kyawun ma'amala tare da ƙara ƙarfin ƙarfi da haɓakawa na gefe, duk da haka, a cikin yanayin «al'ada» 718 ba ya jin daɗin hakan. Ana maraba da wannan kunnawa.

Akwai abubuwa da yawa a rayuwa fiye da injin

Kodayake ya kasance mai kama da ƙarni na baya, 80% na bangarorin Porsche 718 sababbi ne. Hasken baƙar fata a baya tare da sabon sa hannu, kuma mafi salo na gaba shine babban labarai. Hakanan ƙafafun sababbi ne, waɗanda ke da sabbin ƙira.

A ciki, sabon tsarin PCM (Porsche Communication Management) da sabon sitiyarin da aka yi wahayi daga 918 shine babban labari. Canje-canjen da aka ƙara yana sa sabon Porsche 718 Boxster ya fi sabon ƙirar, juyin halitta na baya samfurin. Ban da sautin (wanda ba shi da kyau…), duk canje-canje sun kasance don mafi kyau.

Kara karantawa