Wannan shi ne sabon Fiat 500. 100% lantarki da samuwa ta hanyar oda

Anonim

An gabatar da shi a Milan - a matsayin madadin Nunin Mota na Geneva da aka soke -, da sabon Fiat 500 shine samfurin FCA mai amfani da wutar lantarki na farko (Fiat Chrysler Automobiles).

An duk-sabon 500 da za su cohabit na shekaru masu zuwa tare da na yanzu-ƙarni Fiat 500 - wanda aka gabatar a 2007 -, kwanan nan updated tare da gabatar da wani sabon fetur engine, amma kuma m-matasan.

Shekaru 13 bayan ƙaddamar da ƙarni na biyu, wanda ya sake fasalin ɓangaren birane ta hanyar nuna cewa yana yiwuwa a daidaita ƙira, sophistication da tsinkayen ƙima a cikin sashin da aka taɓa mamaye ba da shawarwari masu ƙarancin farashi, manufar yanzu ta zama wani ɗaya bisa ga Alamar Italiyanci: zaburar da wutar lantarkin motar birnin.

Wataƙila wannan shine dalilin da ya sa Fiat ya yanke shawarar haɗa gwiwa tare da Leonardo DiCaprio, ɗan wasan kwaikwayo kuma sanannen mai fafutukar sauyin yanayi, don gabatar da sabon Fiat 500. Babban Tauraron Duniya, wanda da kansa ya shiga cikin kare Duniya sama da shekaru ashirin, ya ba da amincewarsa. don hangen sabon motar birni mai amfani da wutar lantarki. Mu hadu dashi?

Fitar 500
Sabuwar Fiat 500 za ta kasance a cikin cabrio (hoton da aka fara farawa) da nau'ikan coupé.

Girma kuma mafi fili

Shin yana kama da Fiat 500 na yanzu? Ba shakka. Amma lokacin zayyana sabon 500, injiniyoyin Italiya sun fara daga karce: dandamali gaba ɗaya sabo ne.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Da yake fuskantar ƙarni na 500 tare da injin konewa, mazaunin Italiyan abokantaka ya girma. Yanzu ya fi tsayi 6 cm (3.63 m), faɗin 6 cm (1.69 m) da 1 cm ya fi guntu (1.48 m).

Farashin 5002020
An tsara shi don zama motar lantarki 100%, wannan ƙarni na 500 na uku ba zai sami injunan konewa ba.

The wheelbase kuma yana da tsayin 2 cm (2.32m) kuma, a cewar Fiat, wannan haɓakar zai yi tasiri a kan zama na wuraren zama na baya. Ƙarfin ɗakunan kaya ya kasance: ƙarfin lita 185, daidai da samfurin da ya gabata.

Cin gashin kai da saurin lodi

Dangane da ajiyar makamashi, muna da fakitin baturi wanda ya ƙunshi nau'ikan lithium-ion, tare da jimlar ƙarfin 42 kWh, wanda ke ba da sabon FIAT 500. kewayon har zuwa kilomita 320 akan haɗaɗɗen zagayowar WLTP - alamar ta ba da sanarwar kilomita 400 lokacin da aka auna kan zagayen birni..

Don hanzarta lokacin caji, sabon Fiat 500 yana sanye da tsarin 85 kW. Godiya ga wannan tsarin - mafi sauri a cikin sashinsa - sabon 500 na iya cajin har zuwa 80% na batir a cikin mintuna 35 kacal.

Farashin 5002020
Sabuwar asalin haske na Fiat 500.

Daga farkon lokacin ƙaddamarwa, sabon 500 zai haɗa da tsarin cajin gida mai Sauƙi Wallbox™, wanda za'a iya shigar dashi cikin daidaitaccen mashigar gida. A cikin wannan yanayin, Fiat 500 yana caji a iyakar ƙarfin har zuwa 7.4 kW, yana barin cikakken caji a cikin sa'o'i 6 kawai.

An aika a cikin birni

Motar lantarki na sabon Fiat 500 debits 118 hp da wutar lantarki (87 kW), samar da babban gudun 150 km / h (lantarki iyaka) da kuma hanzari daga 0-100 km / h a 9.0s kuma daga 0-50 km / h a kawai 3.1s.

Fitar 500
Da da na yanzu. Na farko kuma na ƙarshe na 500.

Don sarrafa wannan ikon, sabon 500 yana da hanyoyin tuƙi guda uku: Na al'ada, Range da… Sherpa, waɗanda za'a iya zaɓa don dacewa da salon tuƙi.

Yanayin "Al'ada" yana da kusanci kamar yadda zai yiwu don tuƙi abin hawa tare da injin konewa na ciki, yayin da yanayin "Range" yana kunna aikin "ɗaya-fada-drive". Ta hanyar kunna wannan yanayin, a zahiri yana yiwuwa a fitar da New Fiat 500 ta amfani da kawai feda mai haɓakawa.

Yanayin tuki na Sherpa - dangane da Sherpas na Himalayas - shine wanda ya fi inganta 'yancin kai, ta hanyar yin aiki da sassa daban-daban don rage yawan amfani da makamashi zuwa mafi ƙanƙanta, iyakance iyakar saurin gudu, amsawar magudanar ruwa, da kashe tsarin kwandishan da kuma kashe wutar lantarki. dumama kujerun.

Wannan shi ne sabon Fiat 500. 100% lantarki da samuwa ta hanyar oda 1377_5

Mataki na 2 tuƙi mai cin gashin kansa

Sabuwar Fiat 500 ita ce samfurin A-segment na farko don ba da tuƙi mai cin gashin kai Level 2. Kyamarar gaba tare da fasahar sa ido tana lura da duk wuraren abin hawa, duka a tsaye da kuma a gefe. Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙadda tọn na Ƙaƙa ) na Ƙaddamarwa mai Ƙaƙa ne na Ƙarfafawa (IACC ) ya yi don yin birki ga kowane abu: motoci, masu keke, masu tafiya a ƙasa. Taimakon Kula da Layi yana kiyaye abin hawa kan hanya a duk lokacin da aka gano alamun hanya daidai.

Wannan shi ne sabon Fiat 500. 100% lantarki da samuwa ta hanyar oda 1377_6

Taimakon saurin sauri yana karanta iyakokin sauri kuma yana ba da shawarar aikace-aikacen su ta hanyar saƙon hoto a cikin quadrant, yayin da Tsarin Kula da Makafi na Birni yana amfani da na'urori masu auna firikwensin ultrasonic don saka idanu makafi da faɗakarwa don kasancewar cikas tare da alamar gargaɗin haske akan madubi na waje.

Sensor Detection Sensor, bi da bi, yana nuna faɗakarwa akan nunin, yana ba da shawarar tsayawa don hutawa lokacin da direba ya gaji. A ƙarshe, 360° na'urori masu auna firikwensin suna ba da ra'ayi mai kama da drone don guje wa cikas lokacin yin kiliya ko yin motsi mai wahala.

Ingantattun fasahar kan jirgin

Ƙarni na uku na 500 shine samfurin FCA na farko da aka sanye da sabon tsarin infotainment na UConnect 5. Wannan tsarin yana aiki tare da dandamali na Android kuma ya riga ya ba da damar haɗi tare da Android Auto da Apple CarPlay tsarin ba tare da amfani da wayoyi ba. Duk wannan ta hanyar 10.25 "high definition touchscreen.

Fitar 500
Dashboard ɗin yanzu yana mamaye allon 10.25′ na tsarin infotainment Uconnect5.

Bugu da kari, wannan sabon tsarin yana ba da damar sanya idanu akan cajin baturi daga nesa, yin aiki a matsayin wurin da ake amfani da Wi-Fi, da kuma sanar da mai motar a ainihin lokacin.

Sigar ƙaddamarwa kuma tana amfani da tsarin mu'amala da Harshen Halitta, tare da ci-gaban muryar murya, don haka zaku iya sarrafa kwandishan, GPS ko zaɓi waƙoƙin da kuka fi so ta hanyar umarnin murya.

Yanzu akwai don yin oda

A cikin wannan kashi na farko, sabon Fiat 500 zai kasance kawai a cikin sigar "la Prima" Cabrio - wanda aka ƙidaya raka'a 500 na farko - kuma wanda ya ƙunshi launukan jiki uku:

  • Ma'adinai Gray (ƙarfe), evocative na ƙasa;
  • Verde Ocean (lu'u-lu'u), wakiltar teku;
  • Blue Blue (Layi Uku), girmamawa ga sama.
Wannan shi ne sabon Fiat 500. 100% lantarki da samuwa ta hanyar oda 1377_8

Sigar ƙaddamar da “la Prima” tana da cikakkun fitilun fitila na LED, kayan kwalliyar fata, 17” ƙafafun lu'u-lu'u da inlays na chrome akan tagogi da bangarorin gefe. An riga an buɗe lokacin oda a Portugal kuma za ku iya riga-kafin sabon 500 don Yuro 500 (mai mayar da kuɗi).

Farashin Sabuwar 500 "la Prima" Cabrio, gami da Easy WallboxTM, shine € 37,900 (ba tare da fa'idodin haraji ba).

Kara karantawa