Haɗu da manyan ƴan wasan ƙarshe na kyautar Motoci na Duniya na 2018

Anonim

Mun shiga kirgawa don zaben 2018 na kyautar motoci ta duniya (World Car Awards), tare da bugawa ba kawai na 'yan takara na ƙarshe don taken duniya da ake so ba, amma har ma masu nasara a cikin nau'i daban-daban. Razão Automóvel yana ɗaya daga cikin wallafe-wallafen da aka wakilta akan kwamitin juri na WCA (Bikin Kyautar Mota ta Duniya), ɗaya tilo a duk faɗin ƙasar.

An ɗauki Motar Duniya ta Shekara don shekara ta biyar a jere a matsayin lambar yabo mafi dacewa a cikin masana'antar kera motoci a duk duniya.

Jaguar F-Pace
Gwarzon Motar Duniya na 2017

Baya ga ’yan takarar da suka samu cikakkiyar kyautar kyautar mota ta duniya, mun kuma san wadanda suka zo karshe a rukunin gasar:

  • MOTAR AL'UMMAR DUNIYA (motar alatu duniya)
  • MOTAR AIKIN DUNIYA (motar wasanni ta duniya)
  • MOTAR BIRNI DUNIYA (motar birni na duniya)
  • MOTAR KOYAR DUNIYA (motar muhalli ta duniya)
  • ZANIN MOTAR DUNIYA NA SHEKARA (tsarin mota na shekarar duniya)

Ba tare da bata lokaci ba, 'yan takarar:

MOTAR DUNIYA NA SHEKARA

  • Alfa Romeo Giulia
  • BMW X3
  • Kia Stinger
  • Gano Land Rover
  • Mazda CX-5
  • Nissan LEAF
  • Range Rover Velar
  • Toyota Camry
  • Volkswagen T-Roc
  • Volvo XC60

MOTAR AL'UMMAR DUNIYA

  • Audi A8
  • BMW 6 Series Gran Turismo
  • Lexus LS
  • Porsche Cayenne
  • Porsche Panamera

MOTAR AIKIN DUNIYA

  • Alfa Romeo Giulia Quadrifoglio
  • Audi RS 3 Sedan
  • BMW M5
  • Honda Civic Type R
  • Lexus LC 500

MOTAR KOYAR DUNIYA

  • BMW 530e iPerformance
  • Chevrolet Cruze Diesel
  • Chrysler Pacifica Hybrid
  • Nissan LEAF

MOTAR BIRNI DUNIYA

  • Ford Fiesta
  • Hyundai Kauai
  • Nissan Micra
  • Suzuki Swift
  • Volkswagen Polo

ZANIN MOTAR DUNIYA NA SHEKARA

  • Citroën C3 Aircross
  • Lexus LC 500
  • Range Rover Velar
  • Renault Alpine A110
  • Volvo XC60

Dukkan lambobin yabo - ban da ƙirar Mota ta Duniya na shekara - an zaɓe su ta hanyar alkalai na masana 82 daga ko'ina cikin duniya - kuma muna nan. Kyautar ƙira a kowace shekara tana bin ƙa'ida ta musamman, saboda ba ta da juri wanda ya ƙunshi 'yan jarida, sai dai ƙungiyar ƙwararrun ƙira daga ko'ina cikin duniya.

  • Anne Asensio (Faransa - Mataimakin Shugaban kasa, Zane - Dassault Systems)
  • Gernot Bracht (Jamus – Makarantar Zane ta Pforzheim)
  • Patrick da Quément (Faransa - Mai Zane da Shugaban Makarantar Zane Mai Dorewa)
  • Sam Livingstone (Birtaniya - Binciken Motar Mota da Kwalejin Fasaha ta Royal)
  • Tom Matano (Amurka - Makarantar Ƙirƙirar Masana'antu a Jami'ar Fasaha ta San Francisco)
  • Gordon Murray (United Kingdom – Gordon Murray Design)
  • Shiro Nakamura (Japan - Shugaba, Shiro Nakamura Design Associates Inc.).

A taron baje kolin motoci na Geneva na gaba, inda Razão Automóvel zai halarta, wanda zai buɗe ƙofofinsa a ranar 6 ga Maris, za a rage jerin sunayen zuwa 'yan takara uku a kowane fanni kuma za a sanar da waɗanda suka yi nasara a Nunin Mota na New York, wanda ke gudana a ranar. Maris 30. Maris.

Kara karantawa