Farawar Sanyi. Ƙofar Kashe Komawa zuwa Lincoln Continental

Anonim

THE Lincoln Continental , wanda aka ƙaddamar a cikin 2016, wanda aka samo daga tushe guda ɗaya kamar "Ford Mondeo" namu, yana nufin komawar ɗayan sunayen da aka fi girmamawa a tarihin alamar Arewacin Amirka.

An sake shi tare da ƙofofin buɗewa huɗu na al'ada, amma yanzu yana shirye don karɓar ƙayyadaddun bugu na musamman tare da kashe kansa baya kofofin , wato, tare da buɗewa a gaban gaba.

Dalili? Ita ce hanya mafi kyau don bikin cika shekaru 80 da ƙaddamar da Nahiyar farko, amma tunawa da ɗaya daga cikin mafi ƙaunataccen Nahiyar, ƙarni na huɗu (1961-1969) wanda ya gabatar da kofofin kashe kansa.

Lincoln Continental

Sunansa na hukuma shine Lincoln Continental Anniversary Coach Door, kuma yana bikin cika shekaru 80 na gabatarwar Nahiyar farko.

Wani bayani mai ban mamaki da tsada, amma akwai ƙarin bambance-bambance ga Continental na yau da kullum - yana girma 15 cm, yana ba da damar ƙofofin kashe kansa kawai, amma har ma girman girman su, buɗewa a 90º. Samun shiga cikin ciki yanzu ya fi sauƙi, saboda akwai ƙarin sarari a baya.

Tare da wannan Continental yana ɗaukar nauyin saman kewayon, an sanye shi da injin mafi ƙarfi da ake samu a cikin ƙirar, 3.0 V6 twin-turbo tare da 400 hp.

Lincoln Continental
Ƙofofin kashe kansa na ƙarni na huɗu na Lincoln Continental, wanda magajinsa ya girmama.

Kuma a kusa da nan? Ina kofofin kashe kansa? Bayan Rolls-Royce, kwanan nan kawai ƙarni na biyu na Opel Meriva da ƙananan kofofin Mazda RX-8.

Game da "Cold Start". Daga Litinin zuwa Juma'a a Razão Automóvel, akwai "Farkon Sanyi" da ƙarfe 9:00 na safe. Yayin da kuke shan kofi ko tattara ƙarfin hali don fara ranar, ci gaba da sabuntawa tare da abubuwan ban sha'awa, abubuwan tarihi da kuma bidiyo masu dacewa daga duniyar mota. Duk cikin kasa da kalmomi 200.

Kara karantawa