Mercedes-Benz EQS. Wutar lantarki da ke son sake fasalin alatu

Anonim

THE Mercedes-Benz EQS , Sabuwar ma'aunin lantarki na alamar Jamusanci, an gabatar da shi ga duniya, bayan makonni da yawa na jira, inda masana'anta daga Stuttgart ke ƙona "ci" tare da bayyanar da bayanin da ya ba mu damar sani, kadan da kadan. kadan., wannan samfurin da ba a taɓa yin irinsa ba.

Mercedes-Benz ya kwatanta shi a matsayin motar lantarki ta farko ta alatu kuma lokacin da muka fara ganin "menu" wanda alamar Jamus ta shirya, mun fahimci dalilin da ya sa wannan sanarwa mai karfi.

Tare da siffar da muka fara gani a Nunin Mota na Frankfurt na 2019, a cikin nau'i na samfuri (Vision EQS), Mercedes-Benz EQS ya dogara ne akan falsafar salo guda biyu - Tsabtace Tsabta da Ci Gaban Luxury - wanda ke fassara zuwa layin ruwa, sassaka sassaka. , sauye-sauye masu santsi da rage haɗin gwiwa.

Mercedes_Benz_EQS
Sa hannu mai haske na gaba shine ɗayan manyan dalilai na ainihin gani na wannan EQS.

A gaban gaba, kwamitin (babu grille) wanda ke haɗuwa da fitilun kai - wanda kuma ke da alaƙa da ƙunƙun band na haske - ya fito waje, cike da wani tsari da aka samo daga tauraruwar alamar Stuttgart, rajista a matsayin alamar kasuwanci a 1911.

Da zaɓin, zaku iya ƙawata wannan baƙar fata tare da ƙirar tauraro mai girma uku, don ma fi dacewa da sa hannu na gani.

Mercedes_Benz_EQS
Babu wani samfurin samarwa a kasuwa wanda yake da iska mai iska kamar wannan.

Mercedes mafi aerodynamic har abada

Bayanan martaba na Mercedes-Benz EQS yana da alaƙa da kasancewa na nau'in "tabo-gaba" (gidan fasinja a matsayi na gaba), inda aka bayyana ƙarar gidan ta hanyar layin baka ("baka ɗaya", ko "baka ɗaya" , bisa ga masu zane-zanen alamar), wanda ke ganin ginshiƙai a ƙarshen ("A" da "D") ya kai har zuwa sama da axles (gaba da baya).

Mercedes_Benz_EQS
M Lines kuma babu creases. Wannan shine jigo don ƙirar EQS.

Duk wannan yana ba da gudummawa ga EQS don gabatar da kyan gani, ba tare da creases da… aerodynamic. Tare da Cx na 0.20 kawai (wanda aka samu tare da ƙafafun AMG 19-inch kuma a cikin yanayin tuƙi na Wasanni), wannan shine mafi kyawun ƙirar samar da iska a yau. Saboda sha'awar, sabon Tesla Model S yana da rikodin 0.208.

Don yin wannan zane mai yiwuwa, dandamalin sadaukar da kai don motocin lantarki wanda EQS ya dogara akan shi, EVA, ya ba da gudummawa mai yawa.

Mercedes_Benz_EQS
Gaban “grid” na iya kasancewa da zaɓin fasalin tauraro mai girma uku.

alatu ciki

Rashin ingin konewa a gaba da kuma sanya baturi tsakanin madaidaicin ƙafar ƙafa yana ba da damar ƙafafun su "turawa" kusa da sasanninta na jiki, yana haifar da guntu na gaba da na baya.

Wannan yana da tasiri mai tasiri sosai a kan dukkanin siffar abin hawa kuma yana haɓaka sararin da aka keɓe ga mazauna biyar da kuma nauyin kaya: ɗakin kaya yana ba da lita 610 na iya aiki, wanda za'a iya "miƙa" har zuwa lita 1770 tare da kujerun baya. nade kasa.

Mercedes_Benz_EQS
Ana raba kujerun gaba ta hanyar na'ura mai ɗaukar hoto.

A baya, kamar yadda aka keɓe dandamali na tram, babu rami mai watsawa kuma wannan yana yin abubuwan al'ajabi ga duk wanda ke tafiya a tsakiyar kujerar baya. A gaba, na'ura mai kwakwalwa ta tsakiya tana raba kujerun biyu.

Mercedes_Benz_EQS
Rashin injin tuƙi yana ba da damar wurin zama na baya don ɗaukar mutane uku.

Gabaɗaya, EQS yana sarrafa don ba da ƙarin sarari fiye da daidai konewarsa, sabon S-Class (W223), duk da ɗan gajeru.

Duk da haka, kamar yadda kuke tsammani, kasancewa mai faɗi bai isa ya mallaki wani wuri a saman layin lantarki na Mercedes-Benz ba, amma lokacin da ya zama dole don "zana" katunan ƙaho, wannan EQS yana " kwance damara" kowane samfurin tare da Sa hannu EQ.

Mercedes_Benz_EQS
Tsarin hasken yanayi yana ba ku damar canza yanayin da aka samu akan jirgin gaba ɗaya.

141 cm na allo. Me zagi!

EQS yana ƙaddamar da MBUX Hyperscreen, wani bayani na gani wanda ya dogara da fuskokin OLED guda uku waɗanda ke samar da wani kwamiti mara yankewa wanda ke auna 141 cm a fadin. Ba ka taba ganin irin sa ba.

Mercedes_Benz_EQS
141 cm fadi, 8-core processor da 24 GB na RAM. Waɗannan su ne lambobin MBUX Hyperscreen.

Tare da na'ura mai kwakwalwa mai mahimmanci takwas da 24GB na RAM, MBUX Hyperscreen yayi alƙawarin ikon sarrafa kwamfuta da ba a taɓa yin irinsa ba kuma yana da'awar shine mafi kyawun allo da aka taɓa hawa a cikin mota.

Gano duk sirrin Hyperscreen a cikin hirar da muka yi da Sajjad Khan, Daraktan Fasaha (CTO ko Babban Jami'in Fasaha) na Daimler:

Mercedes_Benz_EQS
MBUX Hyperscreen za a bayar azaman zaɓi kawai.

MBUX Hyperscreen kawai za a miƙa a matsayin wani zaɓi, tun da a matsayin misali EQS za su zahiri da mafi sober dashboard a matsayin misali, a cikin duk abin da kama da abin da muka samu a cikin sabon Mercedes-Benz S-Class.

atomatik kofofin

Hakanan ana samunsu azaman zaɓi - amma ba ƙasa da ban sha'awa ba... - su ne ƙofofin buɗewa ta atomatik a gaba da baya, suna ba da damar haɓaka mafi girma na direba da ta'aziyyar mazaunin.

Mercedes_Benz_EQS
Hannun da za a iya dawo da su "buga" zuwa saman lokacin da direban ya kusanci motar.

Lokacin da direban ya tunkari motar, hannun ƙofar yana "nuna kansu" kuma yayin da suke matsowa, ƙofar gefensu tana buɗewa ta atomatik. A cikin gidan, da kuma amfani da tsarin MBUX, direban kuma yana iya buɗe kofofin baya ta atomatik.

Capsule duk-in-daya

Mercedes-Benz EQS yayi alƙawarin maɗaukakin matakan jin daɗin hawan hawa da sauti, yana ba da tabbacin jin daɗin duk mazauna.

A wannan batun, har ma da ingancin iska na cikin gida za a sarrafa, kamar yadda EQS za a iya sanye take da wani zaɓi na HEPA (High Efficiency Particulate Air) tace wanda ya hana 99.65% na ƙananan ƙwayoyin cuta, ƙura mai laushi da pollen daga shiga cikin gida. .

Mercedes_Benz_EQS
Za a fara halarta na kasuwanci tare da Buga na Musamman na Ɗaya.

Mercedes kuma yana ba da garantin cewa wannan EQS zai zama “ƙwarewar sauti” na musamman, mai iya haifar da sautuka daban-daban, bisa ga salon tuƙi - batun da mu ma muka tattauna a baya:

Yanayin sarrafa kansa har zuwa 60 km/h

Tare da tsarin Pilot Drive (na zaɓi), EQS yana iya yin tuƙi kai tsaye har zuwa gudun kilomita 60 a cikin manyan layukan zirga-zirgar ababen hawa ko cikin cunkoso a sassan manyan tituna, kodayake zaɓi na ƙarshe yana samuwa ne kawai a cikin Jamus.

Baya ga wannan, EQS yana da tsarin taimakon tuƙi na baya-bayan nan daga alamar Jamusanci, kuma tsarin Taimakon Hankali yana ɗaya daga cikin manyan sabbin abubuwa. Tana iya tantance motsin idon direba da gano ko akwai alamun gajiya da ke nuna direban ya kusa yin barci.

Mercedes_Benz_EQS
Edition One yana da tsarin fenti na bitonal.

Kuma 'yancin kai?

Babu wasu dalilai da ke taimakawa tabbatar da gaskiyar cewa Mercedes ya sanya ta a matsayin motar lantarki ta farko a duniya. Amma saboda wutar lantarki ce, yancin cin gashin kansa kuma yana buƙatar zama daidai matakin. Kuma shi ne ... idan haka ne!

Za a ba da garantin makamashin da ake buƙata ta batura 400 V guda biyu: 90 kWh ko 107.8 kWh, wanda ke ba shi damar isa iyakar ikon kai har zuwa 770 km (WLTP). Batir yana da garantin shekaru 10 ko kilomita 250,000.

Mercedes_Benz_EQS
A DC (kai tsaye na yanzu) tashoshin caji mai sauri, saman Jamusanci na kewayon zai iya cajin har zuwa ƙarfin 200 kW.

An sanye su da ruwa mai sanyaya, ana iya sanya su kafin ko lokacin tafiya, duk don tabbatar da cewa sun isa tashar lodi mai sauri a mafi kyawun yanayin aiki a kowane lokaci.

Hakanan akwai tsarin sabunta makamashi tare da hanyoyi da yawa waɗanda za'a iya daidaita ƙarfin su ta hanyar maɓalli guda biyu waɗanda aka sanya a bayan motar. Sanin lodin EQS daki-daki:

Mafi ƙarfi version yana da 523 hp

Kamar yadda Mercedes-Benz ya riga ya sanar da mu, EQS yana samuwa a cikin nau'i biyu, ɗaya tare da motar baya da kuma injin guda ɗaya (EQS 450+) da ɗayan tare da duk abin hawa da injuna biyu (EQS 580 4MATIC). . Don daga baya, ana tsammanin sigar wasanni mafi ƙarfi mai ƙarfi, mai ɗauke da tambarin AMG.

Mercedes_Benz_EQS
A cikin sigarsa mafi ƙarfi, EQS 580 4MATIC, wannan tram ɗin yana tafiya daga 0 zuwa 100 km/h a cikin 4.3s.

An fara da EQS 450+, yana da 333 hp (245 kW) da 568 Nm, tare da amfani tsakanin 16 kWh/100 km da 19.1 kWh/100 km.

Mafi ƙarfi EQS 580 4MATIC yana ba da 523 hp (385 kW), ladabi na injin 255 kW (347 hp) a baya da injin 135 kW (184 hp) a gaba. Dangane da amfani, waɗannan kewayo tsakanin 15.7 kWh/100 km da 20.4 kWh/100km.

A cikin duka nau'ikan, babban gudun yana iyakance zuwa 210 km / h. Amma game da haɓakawa daga 0 zuwa 100 km / h, EQS 450+ yana buƙatar 6.2s don kammala shi, yayin da mafi ƙarfi EQS 580 4MATIC yana yin wannan motsa jiki a cikin 4.3s kawai.

Mercedes_Benz_EQS
Mafi ƙarfi EQS 580 4MATIC yana ba da 523 hp na iko.

Yaushe ya isa?

Za a samar da EQS a Mercedes-Benz's "Factory 56" a Sindelfingen, Jamus, inda aka gina S-Class.

An sani kawai cewa za a fara halartan taron kasuwanci ne tare da bugu na ƙaddamarwa na musamman, mai suna Edition One, wanda zai sami keɓantaccen zane mai launi biyu kuma za a iyakance shi ga kwafi 50 kawai - daidai wanda kuke iya gani a cikin hotunan.

Kara karantawa