Me ya bambanta “man fetur” da sauran…?

Anonim

A yau, Ricardo Correia, ƙwararren “man mai” a Razão Automóvel, ya kawo mana wannan labarin ra’ayi mai zurfi:

Yana da matukar farin ciki da tsammanin cewa ina bin Razão Automóvel kusan tun farkonsa, na kalli juyin halitta da ci gaban da aka samu akai-akai wanda shafin ke gudana, sabili da haka, ba zan iya ɓoye babban jin daɗina ba lokacin da na sami shawarar rubutawa. yayin da ya wuce. yanki na ra'ayi na wannan rukunin yanar gizon "mu". Wannan ya ce, na gode da damar!

Ni babban mai sha'awar duk wani abin da ke da ƙafafu huɗu, don haka kada ka yi mamakin ra'ayina na rashin son zuciya game da duniyar mota. Alal misali, tun ina yaro, iyayena sukan sanya ni a kan taga don kallon yadda motoci ke tafiya don kawai su sami kwanciyar hankali. Da zarar babu wanda ya yi imani ...

Mu

AMG disk

Menene ya sa mu maza da nama suka fada soyayya da carbon da aluminum? Me ke sa wani yanki ya ƙirƙira ta hanyar ƙazantacciyar hanya tare da amo, zafi da ƙarfi mai yawa / cm2, tada mana irin wannan sha'awar? Lokacin da nake magana game da wannan, abu na farko da ya fara ratsa zuciyata shine in ɗauki bindigar tommy in tafi kai tsaye banki na farko da na samu ...

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu a nan

Mu PetrolHeads muna kashe sa'o'i muna juya bidiyo na rikodin, tsere, hatsarori, muna ƙoƙari mu zama mutane mafi sani a duniya. Muna yin cinikin sa'o'i na nishaɗi na sa'o'i a cikin gareji kuma duk da wannan, motoci ne abu na ƙarshe a zukatanmu kafin mu yi barci-a cikin mafarki ba shi da kyau a yi magana!

1957 Ferrari 250 Testarossa (Chassis 0714TR) 06

Wannan… wannan sha'awa ce! Sha'awar fasaha wanda kawai waɗanda suke da ita ke fahimta.

Masana sun ce abin da zai zama fasaha ba zai iya amfani da wata manufa ba sai wannan. To… Na san cewa ga direbobi na kowa, motar tana ɗaukar mutane da kayayyaki daga maki A zuwa maki B, amma a gare mu, direbobi, motar tana yin kewayawa daga aya A zuwa aya A ta hanyar B, tana ƙirƙirar fasaha ta kowane inch na wannan. hanya.

Mu

Opel Corsa B

Mota tana ɗaya daga cikin abubuwan da ba kasafai ba waɗanda za mu iya samar da haɗin kai da gaske da su. A gaskiya, ba haɗin kai ba ne, dangantaka ce. Motar mu wani kari ne na kanmu, yana siffanta mu. Namu, musamman na farko, shine babban abokin tafiya, ɗan kasada (yafe wa cliché), ko kuma a sauƙaƙe, kamar yadda Jay Leno ya ce: "Motarmu ce, 'yancinmu. Ya kai mu gari na gaba. Oh meu deus! ‘Yan matan garin da ke gaba sun fi na garinmu zafi”.

Don duk wannan, ba zai yiwu a so namu ba, ba zai yuwu mu gama yin parking ba kuma idan mun fita kada ku ba shi wani ɗan soyayya da tunanin “Machine!”. Kuma ko da lokacin da muka ƙaura ƴan mita daga motar, muna sake waiwaya don kawai mu tabbatar da cewa komai yana da kyau, kowane lokaci, ba tare da togiya ba.

Motarmu ba ta lalacewa, tana da halayenta; ba za mu sanya masa gas ba, za mu shayar da shi, shi ma ba zai gyara ba, za a yi masa magani. Wasu suna kiran wannan mutumci da son rai… wawaye! Wannan kwaikwaiyo ya raba direbobi da direbobi, abin da muke sha'awar!

Mu

injin lamborghini v12

Ya ku 'yan'uwa matukin jirgi, da abin da na rubuta, na yi niyyar nuna abin da ya haɗa mu duka, sha'awarmu. Mu baƙon nau'i ne, "mai sha'awar sha'awa", amma a gare ni, ko da yake har yanzu ban fahimci dalilin ba, yana da ma'ana ne kawai cewa muna bin sa da rai mai sallamawa.

Mu ci gaba da gardama, kona tayoyi, mu yayyage sasanninta, masu tafiya a ƙasa, yin gudun fanfalaki a gaban TV muna kallon tseren sa’o’i 24 da sauraren “shugabanni” suna cewa muna ɓata lokaci mai yawa daga mota (suka ce! ). Mu ci gaba da rayuwa sha'awarmu!

PS - Duk da kasancewa daga wasan (babban) wasa, akwai bidiyon da ke haifar da sha'awar mota. Ji dadin!

Rubutu: Ricardo Correia

Kara karantawa