MBUX Hyperscreen ya bayyana. Ubangiji… na allo

Anonim

Tare da nisa na 141 cm - yana gudana daga gefe ɗaya na mota zuwa wancan - da yanki na 2432.11 cm2, wanda ya ƙunshi gilashin gilashi guda ɗaya - wanda aka ƙera a zafin jiki na 650 ºC don guje wa karkacewar kallo -, sabon MBUX Hyperscreen daga Mercedes-Benz yana da ban sha'awa.

Sabuwar kuma mafi ƙarfin ƙarfin tsarin tsarin MBUX za a fara ƙaddamar da sabon Mercedes-Benz EQS - S-Class na trams - wanda gabatarwar zai faru a wannan shekara, kodayake zai kasance kawai a matsayin zaɓi.

Yana kama da allo guda ɗaya, amma MBUX a zahiri yana da uku ta amfani da fasahar OLED: ɗaya don panel ɗin kayan aiki, wani don infotainment da ƙari don fasinja na gaba. Biyu na ƙarshe kuma suna ƙara amsa haptic, tare da masu kunnawa 12 gabaɗaya, waɗanda ke haifar da ɗan girgiza a cikin yatsunsu lokacin da kuka danna zaɓin da ake so.

MBUX Hyperscreen

Gilashin gilashin aluminosilicate mai ban sha'awa (nau'i iri ɗaya da gilashin Gorilla waɗanda wayoyin hannu suke kawowa) ya zo tare da rufin da ake kira "Silver Shadow", wanda ya ƙunshi yadudduka uku, wanda ke rage tunani, sauƙaƙe tsaftacewa da kuma ba da garantin hangen nesa na "fifi mai inganci" .

Kamar yadda muke iya gani, MBUX Hyperscreen kuma yana haɗa kantunan samun iska guda biyu na al'ada a gefuna na gefe, don "haɗa dijital zuwa duniyar zahiri", in ji Mercedes.

fiye da bayyanar

Ba wai kawai don burge duk wanda ke zaune a cikin EQS na gaba ba. Sabuwar MBUX Hyperscreen - juyin halitta na tsarin aiki wanda sabon S-Class (W223) ya gabatar - kuma yayi alƙawarin mafi sauƙin amfani, guje wa kewayawa ta cikin menus don ayyukan da aka fi amfani da su - kewayawa, rediyo / kafofin watsa labaru da tarho -, wanda Mercedes-Benz ya kira shi "sifili-Layer", ko "ba yadudduka ko matakan".

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Hakanan za ta yi amfani da hankali na wucin gadi wanda zai iya koyo da dacewa da mai amfani da shi. Ba wai kawai zai nuna ayyukan da suka dace ba lokacin da ake buƙatar su, yana kuma iya ba da shawarwari la'akari da tsarin amfani da mai amfani.

Dangane da allon fasinja na gaba, wannan kuma ana iya daidaita shi, tare da bayanan martaba har guda bakwai. Kamar yadda a kan sauran fuska biyu, tsarin hankali na wucin gadi yana aiki akan wannan a matsayin "mataimaki mai kulawa", yana ba da shawarwari bisa ga tsarin amfani.

MBUX Hyperscreen
Duk lokacin da kujerar fasinja ba kowa, allon da ke gabanka, ta tsohuwa, nunin ado ne.

Tare da ayyukan nishaɗin dangane da ƙa'idodin aminci da ke aiki a cikin ƙasashe daban-daban inda EQS na iya yaduwa, duk lokacin da wurin zama na fasinja ba shi da komai, allon da ke gabansa yana ɗauka, ta tsohuwa, nunin ado.

A "kwamfuta a kan ƙafafun"

Gabaɗaya, MBUX Hyperscreen yana da nau'ikan nau'ikan nau'ikan CPU guda takwas, tare da 24GB na ƙwaƙwalwar RAM da 46.4GB a cikin sakan ɗaya na bandwidth ƙwaƙwalwar ajiyar RAM. Bugu da ƙari, yin amfani da kyamara mai aiki da yawa da firikwensin haske yana ba ku damar daidaita hasken fuskar ku guda uku zuwa yanayin muhallin da ke kewaye.

Don yin muhawara ta Mercedes-Benz EQS, sabon MBUX Hyperscreen ya riga ya sami ƙarin "abokin ciniki" guda ɗaya: EQS na tushen lantarki SUV wanda Mercedes-Benz zai ƙaddamar a cikin 2022.

Kara karantawa