Sabuwar Mercedes-Benz SL tuni tana cikin gwaji. Me za a jira daga fitaccen mai titin hanya?

Anonim

Rukunin farko na farko na sabon Mercedes-Benz SL suna bayyana kansu, yayin da aka fara gwajin hanyoyin, a kusa da Cibiyar Fasaha da Gwajin Rukunin da ke Immendingen.

SL haruffa biyu ne masu cike da tarihi, tare da asalin madaidaicin hanya zuwa shekara mai nisa ta 1952, lokacin da aka gabatar da 300 SL (W194) a cikin gasa - ƙirar hanyar da za a ƙaddamar a 1954 - wanda zai zama sananne har abada. a matsayin "fuka-fukan gull" ("Gullwing") saboda musamman hanyar da aka bude kofofinta.

Ka tuna cewa SL acronym ne na Super Leicht ko Super Light ("S" kuma yana iya nufin wasanni, bisa ga bayanin alamar hukuma), kuma idan ya dawo can, dole ne mu yarda cewa bai yi adalci sosai ba. Suna ga al'ummomi da yawa… A gefe guda, ana ci gaba da la'akari da shi ɗaya daga cikin mafi kyawun ƴan titunan alatu, taken da yake riƙe shekaru da yawa.

Mercedes-Benz SL 2021

Abin da ake tsammani daga sabon Mercedes-Benz SL?

Halin yanayin da ya yi alkawarin canzawa tare da ƙarni na takwas na Mercedes-Benz SL (idan muka ƙidaya 300 SL "Gullwing" a matsayin na farko), wanda za a kaddamar a shekarar 2021 . Jita-jita na nuni da cewa za a sake yin wani sabon yunkuri na ganin an samar da ma’aikacin titin da nadinsa cikin jituwa da juna.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Don cimma wannan, sabon Mercedes-Benz SL zai yi amfani da tushe guda ɗaya kamar Mercedes-AMG GT - Modular Sports Architecture (MSA), tare da aluminum shine babban abu - kuma, kamar yadda kuke gani a cikin "Hotunan leken asiri" (jami'ai) ), muna da murfin zane mai sauƙi maimakon murfin ƙarfe na ƙarni biyu na ƙarshe R230 da R231.

Mercedes-Benz SL 2021

Kusanci ga GT kuma ya ba da hujjar cewa, a karon farko a tarihin SL, Mercedes-AMG ita ce ta haɓaka sabon ƙarni na ƙirar, yana ba da alamu masu kyau game da ƙarin halayen wasanni da kuzari da ake tsammanin.

Don haɓaka tattalin arziƙin sikelin, sabon SL zai gaji daga GT dakatarwa, tuƙi, gine-ginen lantarki (48 V, don ƙarancin wutar lantarki na injuna) har ma da axle na baya (inda akwatin kama biyu yake) . Za a samar da samfuran biyu a masana'antar Mercedes iri ɗaya a Sindelfigen, Jamus.

Mercedes-Benz SL 2021

Tare da ƙari da yuwuwar faruwa shine sabon Mercedes-Benz SL don zuwa tare da ƙarin kujeru biyu, a cikin tsari na 2+2. Komai don haɓaka matakan aiki, a cikin hoton Porsche 911.

Har yanzu babu wani tabbaci a hukumance kan injuna za su samar da sabon SL. Koyaya, baya ɗaukar ƙwallon kristal don tsammanin za su wuce sabon silinda mai silinda shida na har yanzu, da kuma GT's fantastic V8 AMG.

Mercedes-Benz SL 2021

Ƙaddamar da kewayon akwai yuwuwar zama SL 63, kuma tare da 4.0 twin-turbo V8, amma sabon SL tare da injin V12 da alama ba shi da tabbas.

Injunan konewa kuma za su sami goyan bayan tsarin 48 V masu sauƙi-matasan (EQ Boost), kamar yadda muka riga muka gani a cikin samfura kamar Mercedes-AMG E 53 Coupé - tuna gwajin mu:

Source: Autocar.

Kara karantawa