Mercedes SLS AMG Coupé Electric Drive 2013 za a bayyana a birnin Paris

Anonim

Wannan shine, watakila, babban labari daga Mercedes don Nunin Mota na Paris, Ina gabatar muku da: Mercedes SLS AMG Coupé Electric Drive.

Sabili da haka, wannan zai zama samfurin lantarki na biyu daga alamar Jamus don karɓar lakabin "Electric Drive", ƙirar da ake amfani da ita don duk motocin fasinja masu amfani da baturi daga Mercedes, AMG da Smart. Ina tunatar da ku cewa samfurin Mercedes na farko da ya karɓi wannan alamar shine B-Class Electric Drive, wanda kuma za a gabatar dashi a Paris.

SLS na lantarki yana amfani da injinan lantarki guda huɗu, ɗaya akan kowace dabarar tuƙi, don haka ya ba dukkan ƙafafun huɗun motsi. Don samun damar ɗaukar wannan tsarin watsawa zuwa tuƙi mai ƙafa huɗu, Mercedes dole ne ya sake fasalin axle na gaba da dakatarwar SLS.

Haɗin ƙarfin 740 hp da matsakaicin karfin juzu'i na Nm 1,000 ya sa ya zama mafi girman samfurin samar da AMG. Amma akwai kama, duk da cewa man fetur SLS yana da "kawai" 563 hp da 650 Nm na karfin juyi, kuma yana da nauyi kusan kilogiram 400, don haka SLS na lantarki, duk da kasancewa mafi ƙarfi, ba shine mafi sauri ba. Dangane da alamar, tseren daga 0 zuwa 100 km / h yana ɗaukar kawai 3.9 seconds kuma babban gudun shine 250 km / h.

A bayyane yake, za a siyar da wannan SLS na lantarki tare da tuƙi na hagu kawai, kuma bai kamata a yi kasuwa a hukumance a wajen Turai ba. Ana sa ran isar da raka'a na farko a cikin Yuli 2013, tare da farashi a Jamus yana farawa daga “marasa ƙarfi” € 416,500, a wasu kalmomi, sau biyu mai tsada kamar SLS AMG GT (€ 204,680).

Mercedes SLS AMG Coupé Electric Drive 2013 za a bayyana a birnin Paris 16774_1

Mercedes SLS AMG Coupé Electric Drive 2013 za a bayyana a birnin Paris 16774_2
Mercedes SLS AMG Coupé Electric Drive 2013 za a bayyana a birnin Paris 16774_3
Mercedes SLS AMG Coupé Electric Drive 2013 za a bayyana a birnin Paris 16774_4

Rubutu: Tiago Luís

Kara karantawa