A hukumance. Puma shine sunan sabuwar crossover ta Ford

Anonim

Abin da ya kasance jita-jita a 'yan watanni da suka gabata an tabbatar da shi a jiya game da nau'in teaser da Ford ya gabatar a taron "Go Further", daidai inda alamar Amurka ta bayyana sabon Kuga. Kamar yadda muka fada muku. sunan Puma zai dawo zuwa kewayon Ford, duk da haka bai dawo da kayan da muka san shi a da ba.

Biye da salon da ake ganin ya mamaye kasuwa, Puma ba ƙaramar coupé ba ce don ɗaukar kanta a matsayin ƙaramin Crossover. Sabanin abin da aka yi tunani, ba zai maye gurbin EcoSport ba, amma a maimakon haka ya sanya kansa tsakaninsa da Kuga, yana ɗaukar kansa a matsayin mai fafatawa, misali, na Volkswagen T-Roc.

An samar da shi a masana'anta a Craiova, Romania, ana sa ran Puma zai isa kasuwa a ƙarshen wannan shekara. A cewar Ford, sabon SUV ya kamata ya ba da ƙimar ɗakin benchmark a cikin sashin, tare da ɗakunan kaya tare da 456 l na iya aiki.

Ford Puma
A yanzu, wannan shine duk abin da Ford ya nuna na sabuwar Puma.

m-hybrid version a kan hanya

Kamar sauran kewayon Ford, sabuwar Puma kuma za ta sami sigar lantarki. A cikin hali na sabon SUV wannan za a tabbatar ta hanyar wani m-matasan version wadda bisa ga alama, zai bayar da 155 HP cirewa daga kananan uku-Silinda EcoBoost da 1000 cm3.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu a nan

Kamar yadda yake tare da Fiesta EcoBoost Hybrid da Focus EcoBoost Hybrid, tsarin da Puma mild-hybrid ke amfani da shi zai haɗu da tsarin bel Starter/generator (BISG) wanda ya maye gurbin mai canzawa, tare da injin silinda 1.0 EcoBoost uku.

Ford Puma
Da zarar karamin coupé, Puma yanzu SUV ne.

Godiya ga wannan tsarin, yana yiwuwa a dawo da makamashin da aka samar a lokacin birki ko a kan gangaren ƙasa cajin batirin lithium-ion mai sanyayawar iska 48V. Ana amfani da wannan makamashin don kunna wutar lantarki na taimakon abin hawa da kuma ba da taimakon lantarki ga injin konewa na ciki a ƙarƙashin tuƙi na yau da kullun da kuma a cikin hanzari.

Kara karantawa