Nissan, Honda da Toyota sun haɗu don haɓaka batura masu ƙarfi

Anonim

Kamfanin Nikkei Asian Review ne ya ci gaba da wannan labarin, yana mai cewa Nissan, Honda da Toyota za su yi aiki tare da Cibiyar Nazarin Baturi da Fasaha ta Lithium-Ion (Libtec) da kamfanonin kera batir Panasonic da GS Yuasa, a cikin ci gaban fasahar fasahar. m batura.

Har ila yau, aikin yana da goyon bayan gwamnatin Japan, wanda, ta hanyar Ma'aikatar Tattalin Arziki, Ciniki da Masana'antu, ta yi alkawarin ba da tallafi a cikin tsari na Euro miliyan 12.2, ga Libtec, don taimakawa wajen samar da aikin.

Ana ganin batura masu ƙarfi a matsayin mataki na gaba a juyin halittar baturi. Dangane da baturan lithium-ion da ake amfani da su a yau, ba wai kawai suna ba da garantin yawan kuzarin kuzari ba, har ma sun haɗa da ƙaramin adadin abubuwan haɗin gwiwa kuma basa buƙatar masu amfani da ruwa. Bugu da ƙari kuma, sun fi aminci kuma suna da yuwuwar zama mai sauƙi da arha don samarwa.

Toyota EV

Ya kamata a tuna cewa Toyota ya ɗauki ɗan rawa wajen haɓaka wannan fasaha, ta hanyar sanar da cewa za ta sayar da motocin da irin wannan baturi a farkon shekarar 2022, lokacin da wasu masana'antun suka yi iƙirarin cewa fasahar za ta kasance a shirye don yin kasuwanci a ƙarshen 2022. shekaru goma masu zuwa na 20s.

KU BIYO MU A YOUTUBE Kuyi Subscribe Na Channel Dinmu

Manufar: cin gashin kansa na kilomita 800

Idan aka cimma burin, ƙungiyar da Libtec ke jagoranta za ta kasance tana da batura masu ƙarfi da za a yi amfani da su a cikin motocin lantarki, waɗanda ke da damar tabbatar da cin gashin kai har zuwa kilomita 550 a shekarar 2025.

Duk da haka, burin bai tsaya a nan ba, tare da kamfanoni suna nufin cin gashin kansa a cikin tsari na kilomita 800 , bayan biyar kawai, a cikin 2030.

Kara karantawa