Ajiye mai a lokacin rikici shine abin da kuke so

Anonim

Tafiya fiye da kilomita akan ƙarancin man fetur shine abin da muke ba da shawara a wannan watan.

Bacin rai ya kama duk wadanda ke amfani da motar a matsayin abin hawa. Zargi akan farashin man fetur, wanda ke ci gaba da hauhawa. Kuma tare da hakan, haƙurinmu ya ragu… Wataƙila ba zai zama mummunan ra'ayi ba ga gidajen mai don ba da tallafin tunani ga abokan cinikin da ke ba da fiye da € 20… Ga shawara!

Amma yayin da hakan bai faru ba, Mais Superior da RazãoAutomóvel.com, suna da wasu magunguna waɗanda za su iya rage ciwon kai da tashin hankali da kuke ji a duk lokacin da suka ga hannun tanki yana faɗuwa da sauri zuwa ga babu. Yana da sauƙi kuma mai tasiri magani, amma yana buƙatar ɗan haƙuri. A ƙarshe zai zama darajarsa… Ƙarin ajiyar kuɗi, ƙarin kuɗi, da ƙarin kilomita don rufewa. Shirya don farawa?

A-Z MANHAJAR KISHIYAR FUEL

0.5l/100km na tanadi

Yi tsammanin birki da "hanzari da wuri"

Shin suna da ilimin lissafi a makaranta? Don haka sun san cewa don sanya jiki cikin motsi da shawo kan rashin kuzarinsa, yana ɗaukar kuzari sosai. Da zarar sun yi tsammanin za su taka birki, da zarar sun cire kafarsu daga iskar gas. Dukkanmu mun ga direbobin da, a cikin zirga-zirga, suna sauri kamar mahaukaci, kawai sai sun yi birki kamar mu, 200m a gaba. Sakamako? Suna amfani da ƙarin man fetur don tsayawa cak, kamar mu, lokaci guda kuma a cikin layi ɗaya.

0.3l/100km na tanadi

Duba matsi na taya

Bincika madaidaicin matsi na taya akai-akai. Tuki da tayoyin da ke ƙasa da matsi da masana'anta ke nunawa yana ƙara yawan amfani da motar kuma yana rage aikinta, tun da ɓarnar da ake samu tsakanin saman taya da kwalta ya fi girma, don haka kuna buƙatar ƙarin kuzari don rufe wata hanya. Bugu da ƙari, yana rage rayuwar taya da amincin mota. Tuntuɓi littafin mai motar ku don matsi mai kyau.

0.6l/100km na tanadi

Yi amfani da injin a cikin tsarin jujjuyawar da ya dace

Yi amfani da akwatin gear da rev counter a matsayin abokin ku a yaƙin cin abinci! A cikin motocin mai, mafi kyawun kewayon amfani shine tsakanin 2000rpm da 3300rpm's. A cikin wannan kewayon jujjuyawar ne rabo tsakanin ingantattun injina da amfani ya fi dacewa da tanadi. Ƙirƙirar ƙididdiga na rev har zuwa iyaka ba zai yi muku yawa ba kuma yana iya ninka ko ninka yawan abin hawa nan take.

0.5l/100km na tanadi

Kada ku wuce 110km/h

Shin ko kun san cewa daga 60km/h zuwa gaba tashin-tashina da motsin iska ke haifarwa ya fi na tayoyi girma? Kuma daga wannan lokacin, wannan gogayya ta iska ta fara girma da yawa? Shi ya sa mafi girman saurin, yawan amfani. Yi ƙoƙarin kada ku wuce 110km / h a kan babbar hanya, da 90km / h a kan titin ƙasa. Za su isa bayan 'yan mintoci kaɗan, amma 'yan yuro "mafi arha".

0.4l/100km na tanadi

Kula da lodi a kan hanzari

Hanyar da suke bi da na'ura mai sauri yana daidai da yarda da abin da allurar man da ba ta da kyau ta sauka. Sabili da haka, ƙananan nauyin magudanar ruwa, rage yawan amfani da man fetur nan take. Yi hankali tare da feda kuma za ku sami kyakkyawar aboki a cikin yaƙi da sharar gida.

Babban tanadin da ake tsammani: 2.5L/100km (+/-)

Idan kun bi duk waɗannan shawarwarin, za ku iya rage yawan kuɗin da kuke kashewa na mai, yayin da a lokaci guda kuma ku adana kayan aikin injiniya na sassa daban-daban na motar ku. A matsayin kari har yanzu suna taimakawa yanayin.

Rubutu: Guilherme Ferreira da Costa

Kara karantawa