BMW M3 yawo E46. Ba a taɓa samun motar M3 ba, amma ya kusa faruwa.

Anonim

Wadanda ke da alhakin BMW M ne kawai za su iya amsa dalilin da yasa suka jira ƙarni shida na M3 don a ƙarshe ba da haske ga samar da motar M3. Koyaya, wannan baya nufin cewa ba a yi la'akari da wannan yuwuwar a baya ba kuma wannan samfuri, mai cikakken aiki, na BMW M3 yawo E46 hujja ce akan haka.

Dole ne mu koma shekara ta 2000, a cikin wannan shekarar da muka hadu da tsarar E46 na M3 - na karshe da aka ba da kyautar silinda shida a cikin layin yanayi - don samun irin wannan tsari mai wuyar gaske.

Asalin kasancewar BMW M3 Touring E46 a lokacin yana da kyau. An yi la'akari da samar da bambance-bambancen M3 wanda ba a taɓa gani ba kuma har ma ya tabbatar da ci gaban wannan samfurin ta ƙungiyar injiniyoyi a BMW M.

BMW M3 yawo E46

a zahiri mai yiwuwa

Manufar samfurin shine don tabbatar da yuwuwar sa na fasaha. Kamar yadda ya bayyana a cikin 2016 ta Jakob Polschak, shugaban samar da samfur na BMW M a lokacin:

"Wannan samfurin ya ba mu damar nuna cewa, aƙalla daga mahangar fasaha zalla, yana yiwuwa a haɗa M3 Touring cikin layin samar da yawon shakatawa na BMW 3 na yau da kullun tare da ɗan wahala."

Wannan batu yana da mahimmanci don kiyaye farashin samarwa a ƙarƙashin kulawa. Rub ɗin ya zauna daidai a cikin ƙofofin baya na M3 Touring - Ƙofofin yawon shakatawa na “al’ada” 3 ba su dace da maballin dabaran M3 ba.

BMW M3 yawo E46

A wasu kalmomi, don samun M3 Touring, yana iya zama dole don haɓakawa da samar da takamaiman ƙofofin wutsiya, zaɓi mai hana tsada - watakila dalili ɗaya bayan rashin kasancewar M3 E46 mai kofa hudu. Amma Jakob Polschak da tawagarsa har ma sun yi nasarar magance matsalar:

"Wani muhimmin al'amari shi ne ya nuna cewa za a iya sake yin amfani da kofofin baya na samfurin na yau da kullum don daidaita su zuwa ga ma'auni na baya ba tare da buƙatar sababbin kayan aiki (samar) da tsada ba. Bayan wucewa ta layin samarwa (na na yau da kullun), M3 Touring zai buƙaci ƙaramin aikin hannu kawai don, alal misali, tara ƙarin da takamaiman sassa na M da cikakkun bayanai na ciki.

BMW M3 yawo E46

An warware matsalar. Don haka me yasa babu BMW M3 Touring E46?

Tambaya ce mai kyau, amma gaskiyar ita ce, ba a taɓa gabatar da amsar hukuma ta BMW M. Za mu iya kawai hasashe: daga rashin tabbas game da nasarar da M3 van zai iya samu, don barin irin wannan shawarwari ga Alpina cewa yana da , kuma yana cikin kundin kasida mai ban sha'awa B3 Touring.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Abin da ke da tabbas shi ne, kamar M3 Coupé, motar M3 tana da abin da ake buƙata don zama mai ban mamaki kamar wannan. Zai kasance, aƙalla, ya zama babbar kishiya ga ƙungiyar Audi RS 4 Avant (ƙarni na B5, 381 hp twin-turbo V6, motar quattro) da mafi ƙarancin ƙima Mercedes-Benz C 32 AMG (ƙarni na W203, V6 Supercharged, 354 hp da… watsa atomatik mai sauri biyar).

Van, eh, amma M3 na farko

Za a iya bambanta siffar da ta fi dacewa da dacewa, amma a ƙarƙashin jiki, BMW M3 Touring E46 ya kasance daidai da M3 Coupé ta kowace hanya.

Injin S54

Ƙarƙashin murfin alumini iri ɗaya kamar M3 Coupé shima yana zaune iri ɗaya na In-line-Silinder 3246cc S54, yanayi mai ɗaukaka, mai iya isar da 343hp a 7900rpm . An yi watsawa kawai kuma kawai ga ƙafafun baya, ta hanyar akwati mai sauri guda shida - kayan aikin da aka fi so, amma hade da marufi mai amfani ...

Ko da alama karya ce ba su ci gaba da samar da irin wannan shawara ba.

BMW M3 yawo E46

Kara karantawa