Mercedes: 2014 Formula 1 turbos za su sami "m" sauti

Anonim

Sautin Formula 1 a cikin 2014 na iya zama ba "kuwa" ba amma tabbas zai zama abin ban mamaki.

A shekarar 2013 Formula 1 ta yi bankwana da injinan yanayi saboda injunan turbo na 2014 sun sake shiga wurin, bayan da aka watsar da su a shekarar 1989. Lokacin ne na V8s 2,400cc «spirated» za a maye gurbinsu da V6 raka'a 1,600cc kawai tare da amfani. turbo.

Yawancin masu bin ra'ayin mazan jiya suna jin tsoron cewa wannan canji a cikin gine-ginen injiniya zai bar ɗaya daga cikin mahimman abubuwan horo a cikin '' titunan haushi '': sautin da injin ke fitarwa. Amma Andy Cowell, babban injiniya a sashen injunan F1 a Mercedes ya ce babu wani abin tsoro.

A cikin F1 a zamanin yau, Renault ya fara yin amfani da fasahar turbo.
A cikin F1 a zamanin yau, Renault ya fara yin amfani da fasahar turbo.

A cewar Cowell, injinan kujeru guda ɗaya a cikin 2014 ba za su kasance da “kumburi” ba - saboda ba za su buga irin wannan ƙananan bayanan ba, amma hakan ba yana nufin za su sami ƙaramar hayaniya ba. "Na sami damar kasancewa a dakin gwajin toshe, a karo na farko da muka gwada injin 2014 kuma muka yarda da ni, murmushi nake daga kunne zuwa kunne", sautin muryar injinan yanayi za a canza shi zuwa ɗan ƙasa amma kaɗan. ya lura da farin ciki, "godiya ga alkiblar da muke ɗauka" in ji Cowell.

A gefe guda Cowell ya yi imanin cewa waɗannan injunan za su ba da kyan gani mai ban sha'awa mai ban sha'awa, "ƙananan rotary, waɗannan injunan za su sami karin karfin wuta", "wanda ke nufin ƙarin iko daga sasanninta ...". Ina jin kamar wata alama ce a gare ni, ba ku tunani?

Koyaya, don ƙarin abin sha'awa ko ƙarin kulawa ta kunne, ga wasu daga cikin mafi kyawun ta'aziyya na 'yan shekarun nan:

Rubutu: Guilherme Ferreira da Costa

Kara karantawa