Pur Sport: mai sauƙi, mafi ƙarancin ƙarfi da ƙaramin akwati. Madaidaicin Bugatti Chiron don masu lanƙwasa?

Anonim

Bugatti na iya samun samfuri ɗaya kawai - ban da wasu na musamman da ƙididdiga masu iyaka, irin su Divo ko Centodieci - amma idan akwai wani abu da alamar Faransa ba ta rasa ba, sabo ne. Tabbatar da shi shine Bugatti Chiron Pur Sport , sabuwar sigar musamman ta hypercar Faransa.

Bayan Chiron Super Sport 300+, sigar da ta mai da hankali kan tsantsar gudu, Chiron Pur Sport yana gabatar da kansa azaman bambance-bambancen da ya fi mai da hankali kan tuƙi.

Don haka, Bugatti Chiron Pur Sport ya sami haɓakawa dangane da yanayin iska, dakatarwa da watsawa, kuma shine manufa ta abinci mai hankali.

Bugatti Chiron Pur Sport

Farauta da kilogram

A waje, mayar da hankali kan aerodynamics ya fassara zuwa ɗaukar babban mai raba gaba, babban grille, sabon diffuser na baya da ƙayyadadden ɓarna na baya mai auna 1.9 m a faɗin.

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu

Me yasa aka gyara? Sauƙaƙan, ta hanyar kawar da tsarin lalata na'ura mai ɗaukar hoto Bugatti ya sami damar adana kilogiram 10. A gefe guda kuma, ƙafafun magnesium sun ba da damar yin tanadin kilogiram 16 da yin amfani da titanium a cikin birki ya ba da damar yanke wani kilo 2, wanda ya kai jimlar 19 kg cikin sharuddan marasa tushe.

Mun yi magana da abokan cinikinmu kuma mun gane cewa suna son samfurin da ya fi mayar da hankali kan ƙarfin aiki da aikin kusurwa mai ƙarfi.

Stephan Winklemann, Shugaban Bugatti

A ƙarshe, har yanzu a cikin wannan "farautar kilogiram", Bugatti ya ba wa Chiron Pur Sport bututu mai shaye-shaye, ta amfani da fasahar bugu na 3D. Sakamakon ƙarshe shine jimlar ceton kilogiram 50 idan aka kwatanta da sauran Chirons.

Bugatti Chiron Pur Sport

Da sauran abubuwan ingantawa?

Game da sauran canje-canjen da Bugatti Chiron Pur Sport ya kasance ƙarƙashinsa, waɗannan sun mayar da hankali kan haɗin kai-wasanni zuwa ƙasa.

Baya ga samun wasu tayoyin Michelin Cup 2 R da aka haɓaka musamman a gare ku, Chiron Pur Sport ya ga chassis ɗin yana fuskantar wasu bita, yana karɓar maɓuɓɓugan ruwa 65% a gaba da 33% mai ƙarfi a baya. Bugu da ƙari, an sake fasalin tsarin damping na daidaitawa da kuma kusurwar camber.

Bugatti Chiron Pur Sport
An gyara reshen baya yanzu.

Bugu da ƙari, duk wannan, Chiron Pur Sport yana da sabon yanayin, Sport +, wanda ya sa ESP ya fi dacewa a wasu yanayi kuma ya karbi masu daidaitawar fiber carbon.

A ƙarshe, a kan matakin injiniya, kodayake 8.0 l, W16 tare da 1500 hp da 1600 Nm bai canza ba, injiniyoyi a Bugatti sun yanke shawarar canza ma'aunin watsawa, suna yin ƙimar 15% ya fi guntu (don haɓaka haɓaka haɓakar fitarwa) da haɓaka. Redline ta 200 rpm - yanzu yana zaune a 6900 rpm.

Bugatti Chiron Pur Sport

Sabbin ƙafafun sun ajiye kusan kilogiram 16.

Wadannan motsi suna fassara zuwa farfadowa da sauri ta kusan 40% - a cikin 6th gear 60-80 km / h ana yin su a cikin 2s kawai, 60-100 km / h ana yin su a cikin 3.4 kawai da 60 -120 km / h a cikin 4.4. s. Ana aika 80-120 km/h a cikin 2.4s.

Saboda guntuwar mataki da haɓaka ƙimar ƙimar ƙasa, an rage matsakaicin gudun daga 420 km / h zuwa 350 km / h.

Pur Sport: mai sauƙi, mafi ƙarancin ƙarfi da ƙaramin akwati. Madaidaicin Bugatti Chiron don masu lanƙwasa? 6274_5

Yaushe ya zo kuma nawa ne kudinsa?

Iyakance zuwa raka'a 60, ana sa ran samar da Bugatti Chiron Pur Sport zai fara a cikin rabin na biyu na 2020. Dangane da farashin kowane rukunin, wannan zai zama Yuro miliyan uku , wannan ba tare da kirga haraji ba.

Kara karantawa